ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ ประกันรถยนต์ให้หน่อยครับ Mirage ต่อปี2  (อ่าน 5695 ครั้ง)

ออฟไลน์ KT7

• Jr. Member
  • **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
รบกวนแนะนำ ประกันรถยนต์ให้หน่อยครับ Mirage ต่อปี2

ของเก่าแถม โตเกียว มารีน

ผมว่าจะย้ายค่ายนะครับ

จำเป็นไหม ต้องชั่น 1 ตลอด ขับรับส่งลูกไม่เกิน 5 กม.ไปกลับ ราว 10 กม. วันละ 2 รอบ รวม 20 กม.โดยประมาณ

ออกต่างจังหวัดบ้านนานๆที เคยมีชน 1ครั้ง แต่เราผ่านถูก(จอดเฉยๆเค้ามาชน) นอกนั้นไม่เคย

รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ Nutwarit

• Newbie
  • *
Re: รบกวนแนะนำ ประกันรถยนต์ให้หน่อยครับ Mirage ต่อปี2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 13:02:43 »
ขับนิดเดียวเองครับ แล้วสภาพถนนเป็นไงครับ 20กม. ถ้ารถติดมากๆความเสี่ยงสูงเปลี่ยนเลนไปมา

ผมไปกลับ60 KM. สภาพถนนชานเมือง รถติดช่วงเพรชเกษมติดหนัก  พอหลุดแล้วก็หลุดเลยไปติดทางเข้าบ้านนิดๆหน่อย

ว่าจะต่อ วิริยะ3+ ครับ ไม่รู้ตัดสินใจถูกหรือเปล่า แต่ยังไงก็เอา3+ และ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: รบกวนแนะนำ ประกันรถยนต์ให้หน่อยครับ Mirage ต่อปี2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 13:50:04 »
สำหรับผม จำเป็นครับ ประกันชั้น 1

มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอกครับ มีเงินก็ทำๆไว้ดีกว่า

ออฟไลน์ lemon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 14:23:25 »
         ถ้าอยากลดค่าเบี้ยลงอีก ก็เอาแบบระบุคนขับ(ได้ 2 คน) ลดได้ประมาณ 2-3,000 ครับ ผมทำกับโบรกเกอร์(เอาแบบที่มีสำนักงานก็ดีครับได้เห็นหน้าเห็นตา) เค้ามีมาเสนอประกันให้หลายที่ครับ ให้เราเลือก เราโอนเงินเข้าบริษัทประกันโดยตรง ก็ไม่มีปัญหานะครับ
        ปล.เดี๋ยวนี้เค้ามีแบบให้สมัครเป็นสมาชิก ตัวแทนได้ส่วนลดอีก (ลองหา ในอากู้ดูครับ) ผมทำไปแล้วมาเจอทีหลังเลยไม่ทราบรายละเอียดมาก น่าจะลดได้อีกซัก 10-20%

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 20:29:54 »
สนใจเหมือนกัน มอง 2+ กับ 3+ ไว้ ปกติวิ่งแค่แถวบ้านและในซอย ไม่เกิน 80 km/h อาทิตนึงวิ่งได้70 โลก็เยอะแล้ว

แนะนำของอะไรดีคะ ทำไม 2+ 3+ บางที่ราคาโหดเกือบหมื่นเลย อยากได้ 7-8พัน

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 10:01:00 »
ถ้าอยากได้ 2+ หรือ 3+
และอยากได้ราคาถูกหน่อย บวกกับ รถยังไม่หมดประกันช่วงนี้

ปกติจะมีงานสัปดาห์ประกันภัยช่วงเดือนกันยายนของทุกปี

ราคา 3+ จะเริ่มที่ประมาณ 5 พันต้นๆ
ส่วน 2+ จะเริ่มเกือบๆ 6 พัน

ผมซื้อในงานสัปดาห์ประกันภัยมา 3 ปีแล้วครับ ประหยัดไปครั้งล่ะประมาณ 2 พันบาท เมื่อเทียบกับเวลาปกติ ;D

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 14:07:12 »
แสดงว่าจขกท.ยังไม่เคยจอดรถอยู่เฉยๆแล้วโดนชนครับ 

สำหรับผมแล้วทุกคันที่ทำชั้น 1 ได้จะทำต่อไปไม่ให้ขาดครับ 

อย่างน้อยผมคิดเข้าข้างตัวเองว่า บ.ประกันฯจะช่วยสวดภาวนาให้ลูกค้าของเค๊าปลอดภัยตลอดครับ  ;D

ออฟไลน์ Pongsatorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 12:24:53 »
ลองดูใน http://www.priceza.com/search?category=250000&brand=Mitsubishi นะครับ เผื่อเป็นตัวเลือกอีกทางนึงให้คุณ :D