ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปรถจากเมืองจีนมาให้ดูกันครับ  (อ่าน 5614 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าผิดหมวดย้ายได้ครับ

ทุกรูปผมถ่ายเอง กล้องดี คนถ่ายมือใหม่

เมื่อวันอังคารที่ผ่านมาผมไปงานแสดงเครื่องจักรที่เซี่ยงไฮ้ประเทศจีนมา และ ได้ถ่ายรูปรถยนต์จากประเทศจีนมาฝากกันครับ

ลองทายกันไหมครับว่า แอกคอร์ด G8 ต่างจากตัวที่ขายบ้านเราตรงไหน ?

พรีตตี้

วู่หลิง

BYD F3 เห็นวิ่งกันเยอะเหมือนกัน

X5 ปลอม

รถคันนี้ถ่ายตอนรถวิ่งมือสั่น แต่ ชายเสื้อดำแถวๆนี้น่าจะดูออกว่าเป็นรถอะไร เพราะเขาเพิ่งรีวิวไป

บูอิค รุ่นอะไรไม่รู้ แต่ผมชอบ สวยดี

รถแท็กซี่ เห็นเขาว่าราคารถ สามแสนกว่า แต่ป้ายทะเบียน สี่แสน

เชฟ ครูซ (ถ้าสังเกต คนจีนก็ไม่ติดป้ายทะเบียนหลัง คงเลียนแบบบ้านเราที่มีพวกมักง่ายถอดป้ายออกเพื่อกันตำรวจถ่าย แต่ ข่าวร้ายคือ กล้องเขาถ่ายหน้ารถ (และ เคยมีถ่ายรูปคนขับกำลังบีบแตรผู้โดยสารหน้าด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2011, 00:05:44 โดย keanetona การ photoshop »

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: เอารูปรถจากเมืองจีนมาให้ดูกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 00:53:26 »
G8 ต่างจากตัวที่ขายบ้านเราตรงกระจกมองข้างพร้อมไฟเลี้ยวรึเปล่าครับ?

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: เอารูปรถจากเมืองจีนมาให้ดูกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 00:59:25 »
G8 ต่างจากตัวที่ขายบ้านเราตรงกระจกมองข้างพร้อมไฟเลี้ยวรึเปล่าครับ?

ใช่ครับ นอกจากนั้น ถ้าไม่นับพวงมาลัยซ้าย เหมือนของบ้านเราทุกอย่าง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:08:59 »
มือจับประตูบ้านเราเป็นโครเมี่ยมด้วยครับ!

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:47:58 »
คันนั้นน่าจะเป็น Buick LaCrosse นะครับ

แต่ X5 กากสุดๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 07:15:27 »
ทำไปได้ X5 ไม่สวยเลย
5555 ;D

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 07:43:49 »
X5 ปลอม ! (ขอใช้คำว่า กากมาก)

ไม่ใช่กากเพราะ รถจีนแต่ มาจากการที่

ไม่ได้นำสิ่งที่ดีที่สุด มาพัฒนาต่อให้ยิ่งดีสุดๆ

ถึงจะกาก ถึงจะไม่นำมาต่อยอด

แต่ก็ดีกว่าบ้านเราครับ อีกไม่นานจีนเค้าจะเป็นประเทศผู้นำทางเศษฐกิจ ( โดยส่วนตัวผมชอบแนวทางการบริหารของท่าน หูจินเทา ครับ )

หรือไม่จริง ?

ลองคิดเล่นๆนะครับ ถ้าทุกวันนี้ไม่มีจีน เราจะได้ใช้สินค้าต่างๆ แพงมากขนาดไหน

หรือเอาง่ายๆ ลองสำรวจ สิ่งของรอบๆตัวเราดูครับ

แทบจะทำในจีนทั้งสิ้น

หรือไม่จริง ?

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 08:11:32 »
ผมว่าความเห็นของคุณ WINKUNG เป็นสิ่งที่น่าคิดนะครับ แต่อาจจะใช้ภาษารุนแรงไปสักหน่อย
น่าจะเอาสิ่งดีๆ ไปต่อยอดจริงๆ ครับ ไม่น่าทำแบบนี้

ส่วนถ้าไม่มี จีน อินเดีย บราซิล รัฐเซีย เขาก็ไปลงทุนในประเทศแทบแอฟริกากันครับ
เดี๋ยวเขาก็หาตลาดแรงงานได้

และก็ไม่อยากให้มองรวมๆ ว่าของจีนไม่ดีกันนะครับ
ถ้าคุณมีต้นทุนให้เขาสูงๆ และควบคุมการผลิตดีๆ จีนก็จะผลิตสินค้าออกมาได้คุณภาพมากครับ

ส่วน บูอิค นั้นสวยมากครับ ดูสง่าๆ ดี เห็นแล้วชอบเลย ประมาณว่าตกหลุมรัก 5555555555555555555