ผู้เขียน หัวข้อ: // Headlightmag Clip Lexus RX450h+ Premium PHEV AWD //  (อ่าน 2000 ครั้ง)

ออฟไลน์ Putthiphat W

• Administrator
  • Newbie
// Headlightmag Clip Lexus RX450h+ Premium PHEV AWD //
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 10:27:32 »
[Full Review] | Lexus RX 450h+ Premium AWD (PHEV) | Headlightmag Clip

ราคาค่าตัว : 5,090,000 บาท 

สมรรถนะการขับขี่ และอัตราสิ้นเปลืองพลังงานจะเป็นอย่างไร เชิญรับชมได้เลย

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: // Headlightmag Clip Lexus RX450h+ Premium PHEV AWD //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 13:58:59 »
ไมโครโฟนกล้องต้องดีขนาดไหน ... เร่งเครื่องทีเสียงลั่นมาเลย และดังด้วย

นี่รถคันละ 5 ล้านหรอถามจริง

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
Re: // Headlightmag Clip Lexus RX450h+ Premium PHEV AWD //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 15:05:54 »
ไมโครโฟนกล้องต้องดีขนาดไหน ... เร่งเครื่องทีเสียงลั่นมาเลย และดังด้วย

เคร่่องสันดาป เหยียบเต็มมันก็มีเสียงเข้ามานะครับ อาจเป็นเพราะ 4 สูบเสียงเลยไม่หวาน ออกครางๆฟังไม่รี่นหูมั้งครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 17:21:09 »

ลองไปเทสดูก่อนครับไม่ดังอย่างที่คิด

ส่วนราคาจริงๆแล้วถูกกว่า x5 ครับแต่ที่ไทยมันแพง เทียบ segment ผมว่ายังสู้ x5 ไม่ได้ในหลายๆจุด

แต่เทียบแล้วก็ไม่ได้แย่นะครับสำหรับ 5 ล้าน (เพราะภาษีในไทยไม่มีของถูกอยู่แล้ว)

คาดหวังให้ไม่มีเสียงเข้ามาเลยยากครับ model s เป็น motor ยังมี ครื่อๆ เข้ามาเลย เท่าที่เคยลองมา s-class นั่งหลังถึงจะไม่ได้ยินเสียงเครื่องเวลากด ถ้านั่งหน้าก็ได้ยินอยู่ดีครับ

คงต้องเลือก RR/Bentley แล้วหละครับ เค้าเน้นเงียบ ผมไม่เคยใช้ด้วยสิ รีวิวให้ไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2023, 14:37:17 »
น่าใช้ ภายในก็ดี วัสดุ การประกอบต่างๆ ติดที่ราคาจริงๆ แก้ไม่หาย

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2023, 13:50:46 »
น่าใช้ ภายในก็ดี วัสดุ การประกอบต่างๆ ติดที่ราคาจริงๆ แก้ไม่หาย

แก้ยากครับถ้ายังนำเข้าอยู่ แต่ราคานี้ผมว่าตั้งราคาได้ดีกว่าเมื่อก่อนแล้วนะครับ เกาะกลุ่มคู่แข่งได้