ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้สาย H มาแรง  (อ่าน 26277 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
Re: ช่วงนี้สาย H มาแรง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 11:23:18 »
เห็นขับแบบนี้หลายคันละ รถก็ไม่ได้แรงอะไรเลย บางครั้งพวก Super car ยังขับสุภาพกว่า
เจ้าของคงนึกว่าขับ Type R อยู่มั้ง
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 11:34:59 »
ฝากไว้ สายมุดครับ ถ้ามุดตามกันมาแล้วลายเราไม่ได้ ไม่ 100% อย่าตามครับ เบรคได้เบรค อย่าไปเสี่ยงครับ

ส่วนใหญ่คันที่พลาดจะเป็นคันตาม เพราะคันแรกไปได้ คันตามก็คิดว่าตัวไปได้ แต่ลายมันไม่ใช่แล้ว

ป.ล.ไม่ได้สบับสนุนให้ซิ่งนะ แต่บางคนบนถนนจริงก็อาจจะมีบ้างในชีวิตจริง (ทุกวันนี้ผมก็มี มากน้อยแล้วแต่จังหวะ)

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 11:43:16 »
H ตัวนี้เห็นซิ่งเยอะมากๆๆ วันก่อนก็แก๊ง KAJUZA มุดเข้าไปเลยครับ มุดเข้าไปคันเดียวครับ จะได้ไม่ทำให้คนอื่นเดือร้อน แหม่ อยากเห็นหน้ามันตอนลงจากรถจริงๆ

ออฟไลน์ bbbasty

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 11:44:45 »
ถ้าใจมันอยากจะซิ่ง อยากจะแข่งกันขนาดนี้ ไม่ลาออกจากงานแล้วไปเป็นนักแข่งเลยดีกว่ามั้ย จะได้ไม่เดือดร้อนเพื่อนรวมทางด้วย ทางด่วนไม่ใช่ที่แข่งรถนะครับ

ไม่ได้ดูถูกนะครับ รถที่เป็นข่าวทั้ง 2 รุ่นนี้ คิดว่าแรงคับถนนกันมากเลยหรอ?
04' MB W203 C180 Kom
05' Land Rover Freelander 2.0 TD4
08' MB Vito 2.2 L4
09' MB W204 C200 Kom
10' Toyota Camry HV ACV40 2.4
12' MB W212 E250 CGI
13' Toyota Prius 1.8 Top Grade
16' Proton Preve Premium 1.6 CFE
17' Mazda 2 1.5 XD Sports High Plus L
17' MB C350e AMG Dynamic

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 11:55:27 »
แฟชั่นสิ้นคิด ขับแข่งแล้วเอาไปโฟสอวดในยูทูป

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 12:28:31 »
ถ้าใจมันอยากจะซิ่ง อยากจะแข่งกันขนาดนี้ ไม่ลาออกจากงานแล้วไปเป็นนักแข่งเลยดีกว่ามั้ย จะได้ไม่เดือดร้อนเพื่อนรวมทางด้วย ทางด่วนไม่ใช่ที่แข่งรถนะครับ

ไม่ได้ดูถูกนะครับ รถที่เป็นข่าวทั้ง 2 รุ่นนี้ คิดว่าแรงคับถนนกันมากเลยหรอ?
เด็กเพิ่งมีรถ เพิ่งมีใบขับขี่ นึกว่ารถที่ตัวเองนั่งอยู่คือสุดยอดรถยนต์บนท้องถนน!

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 12:50:55 »
รถพ่วงจะซวยไหมหว่า ไม่เกี่ยวข้องด้วยเลย
ตั้งใจขับแข่งสงสัยต้องจับไปนอนมุ้งสายบัวยาวๆ
แต่กฏหมายไทยกลัวแค่จับปรับแล้วปล่อยกับบ้าน รถก็ไม่ยึด
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 12:56:19 »
วิ่งบนถนนก็จริงนั่นแหละ​ครับ​ Civic, Jazz อย่างกับจรวด
อ้อ​แถม​ HRV นี่ก็ใช่ย่อย​
     เจอบ่อยครับ  รถยนต์ Honda ไม่ได้มีปัญหา  แต่พวกขาซิ่งชอบซื้อรถ Honda มาใช้ 

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 13:24:57 »
เห็นขับแบบนี้หลายคันละ รถก็ไม่ได้แรงอะไรเลย บางครั้งพวก Super car ยังขับสุภาพกว่า
เจ้าของคงนึกว่าขับ Type R อยู่มั้ง

+1 มันแรงใช้ได้ในสิ่งที่มันเป็น แต่ถามว่าเป็นรถแรงไหม

ไม่ใช่เลย มีแต่พวกที่ซิ่งพวกนี้แหละ ที่คิดว่าตัวเองขับรถแรงสุดแล้ว 55

อ่อสำหรับพวกกระบะสายซิ่ง ที่ "triggered"

กาก พอๆกันแหละครับ แต่กระบะควันดำมันกากกว่าตรงสร้างมลพิษ และ บดบังวิสัยทัศน์ทำให้คนอื่นอันตราย
เบื่อจริงๆ พวกตลาดล่างเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2019, 13:28:20 โดย flat6 »
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ XMSL

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 14:58:30 »
ควรต้องให้ชดใช้ทางแพ่งทุกบาททุกสตางค์ ทางอาญาคาดโทษยึดใบขับขี่ว่ากันไปตามจริง อย่าสักแต่ทำแล้วรับผิดชอบไม่ได้มานั่งขอความเห็นใจ...

ออฟไลน์ bluelawn

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 15:24:41 »
ขออนุญาตเห็นต่าง

หากทุกคนช่วยกันใช้เลนขวาเฉพาะยามจำเป็น แซงแล้วรีบเข้าซ้าย ไม่แช่ ไม่ช้า

ผมว่าปัญหาเหล่านี้จะลดไปมากกว่าครึ่งครับ

+1 ครับเห็นด้วย

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 16:27:55 »
อย่าโทษH เลยครับค่ายอื่นก็ใช่ย่อยขนาดผมขับHแต่งยังไม่ซิ่งเลยเน้นแต่งสวยแต่อย่ามาดันนะ  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 21:14:34 »
รถสมัยนี้มันมีเรี่ยวแรงพอซิ่งตั้งแต่ออกจากโรงงาน แต่งต่อก็ง่าย เทคโนโลยี่พัฒนาไปไกล
แต่ฝีมือคนขับไม่ได้พัฒนาตาม

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 00:34:45 »
ผมก็ชอบซิ่งถนนนะ แต่จุดที่ควรเบรคก็ต้องเบรค จะใช้ความบ้าไม่ได้

จุดที่แซงแล้วน่าเกลียดปาดหน้า จี้ท้าย กั๊กเลน ผมไม่ทำ ผมถึงรอดมาถึงทุกวันนี้ 5555

ใช่ครับ ผมก็ซิ่ง แต่เรารู้ลิมิตเรา ลิมิตรถ บางจังหวะ มองแล้วสุ่มเสี่ยง ก็ไม่ต้องไปลุ้น แม้แต่การขับปกติก็เถอะ ผมตามหลัง มองก็เห็นว่า ช่องแค่นั้น ระยะแค่นั้น ไม่ทันหรอก แต่ก็จะมีพวกบ้าๆ อยากลุ้น อัดขึ้นไป แล้วก็ไม่พ้น เบรคกันฝุ่นตลบ เห็นแล้วก็ตลกดีเหมือนกัน

เห็นด้วยครับ ปกติผมก็กดบ้างซิ่งบ้างเฉพาะทางตรงเท่านั้น พอมีรถผมก็เบรคครับ

ปกติผมจะไม่ขับซิ่งแบบปาดซ้ายขวาเลย เพราะมันอันตรายกับเพื่อนร่วมทางด้วย

ถ้าทางตรงไม่ว่าง มีรถเยอะ ผมก็ไม่ซิ่งครับ ขับตามๆกันไปเรื่อยๆ

ขับรถให้สนุกไม่จำเป็นต้องซิ่งให้หวาดเสียว แค่สนุกกับอัตราเร่งเฉพาะทางตรงก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 10:11:29 »
ไม่ดีตรงที่ทำคนอื่นเดือดร้อนไปด้วยนี่แหละ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 11:19:50 »
ผมก็ชอบซิ่งถนนนะ แต่จุดที่ควรเบรคก็ต้องเบรค จะใช้ความบ้าไม่ได้

จุดที่แซงแล้วน่าเกลียดปาดหน้า จี้ท้าย กั๊กเลน ผมไม่ทำ ผมถึงรอดมาถึงทุกวันนี้ 5555

ใช่ครับ ผมก็ซิ่ง แต่เรารู้ลิมิตเรา ลิมิตรถ บางจังหวะ มองแล้วสุ่มเสี่ยง ก็ไม่ต้องไปลุ้น แม้แต่การขับปกติก็เถอะ ผมตามหลัง มองก็เห็นว่า ช่องแค่นั้น ระยะแค่นั้น ไม่ทันหรอก แต่ก็จะมีพวกบ้าๆ อยากลุ้น อัดขึ้นไป แล้วก็ไม่พ้น เบรคกันฝุ่นตลบ เห็นแล้วก็ตลกดีเหมือนกัน

เห็นด้วยครับ ปกติผมก็กดบ้างซิ่งบ้างเฉพาะทางตรงเท่านั้น พอมีรถผมก็เบรคครับ

ปกติผมจะไม่ขับซิ่งแบบปาดซ้ายขวาเลย เพราะมันอันตรายกับเพื่อนร่วมทางด้วย

ถ้าทางตรงไม่ว่าง มีรถเยอะ ผมก็ไม่ซิ่งครับ ขับตามๆกันไปเรื่อยๆ

ขับรถให้สนุกไม่จำเป็นต้องซิ่งให้หวาดเสียว แค่สนุกกับอัตราเร่งเฉพาะทางตรงก็พอแล้วครับ

รถคันในกระทู้ ก่อนหน้านี้เขาก็อาจจะคิดแบบนี้ละครับ เพราะยังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุกับตัวเอง ตอนนี้เขาอาจจะเปลี่ยนความคิดแล้ว(หรือป่าว)

ทางที่ดี จะซิ่ง หรือ คัน หรือ อย่างเปรี้ยวบนถนนหลวง ผมว่าไปหาสถานะเฉพาะทางดีกว่าครับ

พอมีคนเตือนไป เดี๋ยวจะมาบอกว่า ก็ซิ่งตอนถนนโล่งๆ ไม่มีรถ ไม่ใช่่เขตชุมชน ไม่เดือดร้อนใคร ซึ่งต่อให้คุณไม่ทำความเดือดร้อนให้คนอื่น แต่คุณก็ทำผิดกฏหมาย(รู้อยู่แก่ใจ)

เตือนด้วยความหวังดีครับ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 20:32:53 »
ขับแบบนี้ พลาดจนได้สินะ เดือดร้อนผู้อื่นและตัวเอง ถนนสาธารณะแท้ๆ
รถซิ่งผมไม่ค่อยจะมีอคติมาก แต่ขับไม่ดีนี่ไม่ไหว
เมื่อเช้า Jazz แต่งซิ่ง ปาดคร่อมเลนผมมา แล้วก็ไปเลย ถ้าไม่เบรคก็ชน เขาคงคิดว่า มันพ้นสบาย ไม่ได้คิดว่าคันอื่นเบรคให้

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 13:14:36 »
ขับแบบนี้ พลาดจนได้สินะ เดือดร้อนผู้อื่นและตัวเอง ถนนสาธารณะแท้ๆ
รถซิ่งผมไม่ค่อยจะมีอคติมาก แต่ขับไม่ดีนี่ไม่ไหว
เมื่อเช้า Jazz แต่งซิ่ง ปาดคร่อมเลนผมมา แล้วก็ไปเลย ถ้าไม่เบรคก็ชน เขาคงคิดว่า มันพ้นสบาย ไม่ได้คิดว่าคันอื่นเบรคให้

ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียวซ่ะอีก ที่เบรคให้คันอื่นมันแซงแบบทรามๆไปได้ คือถ้าไม่เบรคให้ มันชนแน่ๆ
เพราะผมกลัวว่า ถ้าผมไม่เบรคเวลามันชน มันจะเกี่ยวรถผมด้วยนี้สิ เลยเบรคให้ กลัวเสียเวลากับพวกแบบนี้
เลยไม่รู้ว่าสร้างนิสัยผิดๆให้พวกแมร่งรึเปล่า ที่บางที่ผ่านมาได้เพราะคนอื่นเขาช่วยเนี่ย  >:( >:( >:(

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 16:37:47 »

ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียวซ่ะอีก ที่เบรคให้คันอื่นมันแซงแบบทรามๆไปได้ คือถ้าไม่เบรคให้ มันชนแน่ๆ
เพราะผมกลัวว่า ถ้าผมไม่เบรคเวลามันชน มันจะเกี่ยวรถผมด้วยนี้สิ เลยเบรคให้ กลัวเสียเวลากับพวกแบบนี้
เลยไม่รู้ว่าสร้างนิสัยผิดๆให้พวกแมร่งรึเปล่า ที่บางที่ผ่านมาได้เพราะคนอื่นเขาช่วยเนี่ย  >:( >:( >:(

+100 เลยครับ เบรคช่วยอย่างเสียไม่ได้ แต่มือผมมักจะกดแตรยาวส่งท้ายไปด้วยเสมอครับ แก้ไม่หาย  ;D ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK