ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะหนังรถเป็นรอยขูดถลอก เคลมประกันได้มั้ยครับ  (อ่าน 13337 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
รถผมเบาะถลอกเป็นรอยประมาณ 1 นิ้ว ไม่ทะลุ แค่หนังเป็นขุยๆ มองเห็นไม่ชัด แต่ขัดใจขัดตาครับ
1 เคลมประกันชั้น 1 ได้มั้ยครับ เบี้ยซ่อมห้าง 6 หมื่นกว่า
2 เสียค่าเอคเซบ เยอะมั้ยครับ
3 ปีหน้าเบี้ยจะขึ้นเยอะมั้ยครับ
4 มีวิธีซ่อมง่ายๆ มั้ยครับ ไม่อยากจอดรถไว้นาน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ร้านซ่อมและทำสีเบาะหนังเค้าซ่อมได้แบบปาฏิหารย์เลยครับ

colorglo อะไรแบบเนี้ยครับ

แต่เคลมได้ไหมนี่ไม่รู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2016, 12:59:37 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ Devil13

คิดว่าเครมได้ แต่คงเสียค่าเสียหายส่วนแรก 1,000 บาทครับ

ออฟไลน์ tvm

ลองอ่านกรมธรรม์ดูก่อนครับ
มันน่าจะมีเขียนไว้ เพราะประกันแต่ละเจ้าแต่ละคันรายละเอียดอาจจะต่างกันไป
เกรงจะได้ข้อมูลไม่ถูกต้อง

ซ่อมได้ มีร้านรับทำหลายแห่งอยู่ หาในเน็ตหรือนิตยสารยานยนต์ได้
เรื่องประกันโดยทั่วไป ไม่น่าเคลมได้ ต่อให้ได้ก็เสียค่าเสียหายส่วนแรก 1000 - 2000 ครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่น่าเคลมได้นะครับ

รอผู้รู้

ออฟไลน์ Dubee

1 เคลมประกันชั้น 1 ได้มั้ยครับ เบี้ยซ่อมห้าง 6 หมื่นกว่า
ตอบ ไม่น่าจะได้ หรือประกันใจดีก็เคลมแต่ แต่คุณครึ่งนึงครับ เหตุเพราะเสียจากการใช้งาน และเป็นอะไหล่ฟุ้มเฟือย

2 เสียค่าเอคเซบ เยอะมั้ยครับ
ตอบ กรณีเคลมได้ คงเสียแหละครับพันสองพันว่าไป (อย่าลืม คุณอาจจ่ายอีกครึ่งหนึ่งของค่าว้อม เพราะอะไรขึ้นไปดูข้อ1.)

3 ปีหน้าเบี้ยจะขึ้นเยอะมั้ยครับ
ตอบ ย้ายค่ายสิครับรออะไร บางทีย้ายค่ายประวัติที่เสียไปก็ไม่ตามไปครับ

4 มีวิธีซ่อมง่ายๆ มั้ยครับ ไม่อยากจอดรถไว้นาน
ตอบ ตามพี่ความเห็น 1 เลยครับ ตามร้านซ้อมเบาะเด๋วนี้ซ้อมขั้นเทพครับ ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่เค้ามีน้ำยาสูตรของเขาครับ ราคาคงต้องถามกันเองครับเพราะผมเห็นโฆษณาผ่านหนังสือรถ

ออฟไลน์ tsubasa

ดูจากเบี้ยแล้วน่าจะเป็นรถยุโรปหรือป่าวครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ
แต่มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง benz ลูกค้า ตัวเบาะเส้นด้ายที่เย็บมันขาดนิดหน่อย 1-2 มม. อันนี้ทางศูนย์เคลมให้ครับ , หมากัดล้อแม็กซ์ มาขอเคลมกับทาง benz บอกว่าเป็นเพราะโปรดักไม่ดี ทำให้หมากัด อันนี้ก็เหลือเกิน ศูนย์ไม่รับเคลมครับ

กรณี จขกท ถ้าอยู่ในระยะประกัน ผมว่าทางศูนย์อาจรับเคลมก็ได้ครับ ลองดูก่อน

ออฟไลน์ TorTy

ลองเริ่มจากใช้น้ำยาเคลือบเบาะที่เป็นแบบบำรุงหนังดูก่อนครับรอยจะจากลงบางทีก็แทบมองไม่เห็นเลยไม่ทราบว่าเบาะสีอะไรครับ
อีกกรณีนึงคือพ่นสีสูตรน้ำสำหรับเบาะหนังโดยเฉพาะครับมีสองเจ้าหลักๆลองดูครับผมเคยใช้บริการทั้งคู่ก็โอเคอยู่

http://www.colorglothailand.com/

http://www.tcwcarrecon.com/

ออฟไลน์ Jomgayray

• **
ขอบคุณทุกความเห็นครับ จะลองทำแบบง่ายๆ ตามที่แนะนำก่อนนะครับ ได้ผลยังไง จะมารายงานครับ

ออฟไลน์ MCZ

• **
รถผม เบาะแดง Nappa ไม่รู้จะซ่อมที่ไหนเลยครับ เจ็บปวดมาก T.T

ออฟไลน์ V221

เคลมประกันไม่ได้ครับ ถ้าจะเคลมลองเคลม0ดูครับ ถ้าไม่ได้ไปร้านวิชัยการเบาะเลยครับ วันเดียวเสร็จครับ
BMW 750E M SPORT