ผู้เขียน หัวข้อ: Alphard ตัวล่าสุดขึ้นอาคารจอดรถเซ็นทรัลลาดพร้าวได้ไหมครับ  (อ่าน 2256 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
เห็นป้ายเขียนว่า 1.90 แต่เห็นในกลุ่ม H-1 (1.925 m) บอกว่าขึ้นได้ สงสัยว่ามีใครลอง Alphad 40 (1.945 m) ขึ้นบ้างยังครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ผมเห็นหลายที่เขียน 1.9 ก็เห็น alphard เข้าได้นะครับ เช่น central บางนา (1.9) หรือ เมกาบางนา (บางจุดเขียน 2.4 บางจุด 1.9) เห็น alphard วิ่งเข้าเป็นเรื่องปกติ

แต่เผื่อเหลือเผื่อขาด ให้วัดหลังคารถตัวเองเลยครับ เพื่อความชัวร์ และ ความมั่นใจ แล้ว ความสูงที่เขียนตามห้าง คือ จุดที่ต่ำที่สุด

ผมเคยเจอต่ำสุด คือ 1.8 ตึก Empire รถผม SUV มีคานหลังคา ก็เข้าได้ครับ แต่เคยเปิดกระจกหลังคาแล้วโผล่หัวออกไปดู มันมีเสียวนะครับ ถ้าไม่มีมั่น บอกเลยว่า จะมุดเข้าเด็ดขาด

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
บางห้างเขียน 1.9 ต้องระวังเอาเองครับ ไม่รู้จะมีเผื่อเหลือเผื่อขาดไหม

แต่ถ้าเป็น เซ็นทรัลลาดพร้าว มีข้อมูลว่า alphard ขึ้นได้ครับ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ