ผู้เขียน หัวข้อ: --สอบถามเกี่ยวกับ CLA ครับ พอดีเช็คแล้วยังหาไม่เจอว่ามีคนถามแล้ว---  (อ่าน 6111 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
1.คืออยากทราบจุดที่ต่างจาก a250 กับ cla ครับว่ามันต่างกันตรงไหนบ้าง
มีใครพอมีข้อมูลไหมครับ

2.การขับขี่ถ้าเทียบกับ Volvo v40 กับ VW scirocco ทางข้อมูลจากต่างประเทศ
คิดว่าตัวไหนน่าจะดีกว่ากันครับ

3.คิดว่าถ้านอกจากสีขาว สีไหนสวยสุดครับ

4.แล้วปกติถ้าถอนจองรถ (อยากเปลี่ยนดีลเลอร์)มีทางไหนจะได้เงินคืนบ้างไหมครับ
หรือต้องทำใจสถานเดียว เพราะรถผมสั่งออฟชั่นเพิ่มไปด้วย

ขอบคุณทุกๆคำตอบมากครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
1. เหมือนกัน แค่เปลี่ยนจาก Hatchback เป็น Sedan (ถ้าไม่นับรูปลักษณ์ภายนอกนะ)
2. ชอบซิ่งไป Scirocco แต่ถ้าชอบนุ่มนวล ไป V40 (นึกถึงอารมณ์ Benz กับ BMW แหละครับ)
3. ไม่ทราบว่าหมายถึงรถคันไหนครับ? A ผมชอบสีฟ้า CLA สีขาวสวย Scirocco เขียวมะนาว (น่าจะมี?) V40 เทาดำกำลังดีครับ
4 ผมไม่แน่ใจ รอท่านต่อไปครับ

ออฟไลน์ sedan lover

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามเพิ่มนะครับประหยัดกระทู้ครับ

5.ช่วงล่างของCLA 250 เซลล์บอกว่าเป็นตัวเดียวกับA250 sportAMG ช่วงล่างมันsportแข็งมากไหมครับ???
แข็งประมาณไหนครับ??? Cooper Sได้ไหมครับ??? หรือYaris S limited?? หรือปรับให้นุ่มกว่าA250ครับ??
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 17:21:36 โดย sedan lover »

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
1. ภายใน A250 เดินเส้นแดง  CLA เป็นสีเงิน
2. รอท่านอื่นครับ ผมไม่เคยขับเลย
3. สีอื่นไม่เห็นครับ มีแต่สีขาวมาโชว์
4. คิดว่าแห้วครับ เพราะศูนย์เค้าไม่ได้ผิดอะไร ยกเว้นเค้าจะเขียนให้ถอนจองได้คืนเงิน

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

- เป็นผมจะเลือก cla ครับเพราะเหตุผลด้านการออกแบบ และเครื่องยนต์

- สีคิดว่าขาวหรือไม่ก็เงินครับ คหสต รถขนาดเล็กสีสว่างสวยกว่าสีเข้ม

- ช่วงล่างsportของbenzยังไม่เคยเจอแบบแข็งมากมายครับ คิดว่าokสำหรับถนนเมืองไทย(อาจเหมาะกว่าbmwด้วยซ้ำ)
  แต่ประเด็นน่าจะความสามารถของช่วงล่างที่จะรองรับอัตราเร่ง ซึ่งแรงม้ามากมายที่ความเร็วสูงๆมากกว่าครับ

ปล.ตัวนี้เป็นตัวนำเข้าน่าจะอ้างอิงรีวิวเมืองนอกได้เลยครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
ด้านหน้า กระจังหน้า และไฟหน้า cla กับ a class ไม่เหมือนกันนะครับ

ฝากระโปรงหน้า ก็รูปร่างต่างๆกัน ลองสังเกตุดูดีๆ ตอนแรกผมก็เข้าใจผิดเหมือนกัน  :P
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ rocky55555

benz ทำรถมันจะไม่ค่อยสปอร์ตเท่าไหร่หมายถึงสมรรถนะ ไม่คิดหน้าตา
ชอบรถแรงขับมันผมว่า VW audi ตอบโจทย์กว่า(ทำเครื่องturbo มาหลายเจนแล้วเห็น s3 เครื่อง 2.0 300HP จากโรงงาน)
benz เป็นรถนั่งที่ดีมากแต่ขับไม่ดีเท่าไหร่
bmw หลังๆเริ่มขยับไปทาง benz

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ตอนนี้เท่าที่ผมหาข้อมูลไปเรื่อยๆ CLA ด้านหน้าแทบจะไม่เหมือนกับ A250 เลย
ฝากระโปรงคนละตัว / กันชนคนละตัว /กรอบไฟหน้าก็คนล่ะแบบ (แต่ด้านในเหมือนกัน)
/ ล้อคนละลาย / ด้านในก็ไม่เหมือนกัน CLA ได้จอหน้าปัดแบบใหม่ ที่เป็นคล้ายๆ TFT Display
ของ V40 (แต่เฉพาะตรงกลาง) / ภายในเป็นอลูมิเนียมไม่ใช่ลายเคฟล่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
2.แต่ถ้าเป็นคนหลงใหลในการขับขี่ยังไงก็ Scirocco ครับ

3.CLA กับ A ผมว่าสีดำสวยสุดนะ ดูดุดันนิดๆ สง่า หรูหราครับ สีขาวเฉยๆมาก สำหรับผมนะครับ(และมีดีที่ไว้โชว์หลังคาแก้ว)

4.ไม่ได้เงินคืนครับ เพราะเราผิดกฏเอง

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ขออนุญาติ จขกท.ครับ..ผมขอถามข้อนึง ;D
คือรู้สึกว่าA250บ้านเรามันเป็นเวอร์ชั่นEngineered by AMG(ดูจากแทบแดงที่กันชน,ล้อ,กระจังdiamon)
มันเลยได้รับการปรับแต่ง พวกช่วงล่าง,พวงมาลัย,เกียร์,ท่อใหม่ โดยAMG
(เท่าที่ผมอ่านมาจากรีวิวต่างประเทศเห็นเขาว่ามันดีกว่าช่วงล่างsportธรรมดา)
แล้วเจ้าCLA250นี่มันจะได้รับการปรับแต่งใหม่มาเหมือนA250รึเปล่าผมสงสัย? :-\
ผิดถูกยังไงวานผู้รู้ทีครับ :D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
จขกท. ลองซื้อหนังสือ car เดือนนี้มาอ่านดูครับ พอดีเค้าลองขับ CLA ด้วยพอดี + กับ มี GTI mk7 ให้อ่านแบบเต็มสูบเลย ช่วงล่างโอเคครับแต่เค้ามีติเรื่องเกียร์นิดหน่อยที่ไม่ค่อยเนียน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอย่าเชื่อมากครับ ผมเลยต้องซื้ออ่านเดือนละ3เล่ม Evo ,car(พี่แพนแปลแล้วก็เรียบเรียงในหัวข้อ insider ด้วยครับชอบมาก 55), topgear เอาไว้เปรียบเทียบกันเล่มต่อเล่มเลย ถ้า2ใน3บอกว่าใช่ก็น่าจะโอเคเชื่อถือได้  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 20:16:44 โดย NarinrachMaisok »

ออฟไลน์ Nikle_pk

รถเล็กควรเน้นสีสว่างหน่อยครับ
ผมเองเลือกสีขาว เรื่องสมรรถนะ
ผมยังไม่เคยเทียบกับตัวอื่นแต่
ดูจากน้ำหนักตัวกับแรงม้าน่าจะ
เป็นรถที่ขับสนุกพอสมควร
ช่วงล่างแบบ sport นั้นก็ไม่น่าจะแข็งมาก
CLS ก็ถูก set แบบ sport ล้อ 19 ผมว่า
ก็ยังนุ่มนวล นั่งสบายเลยนะครับ

เรื่องขอเงินคืนถ้าไม่ได้ระบุไว้ในใบจอง
ท่าทางจะยากนะครับ ต้องลองคุยดูครับ
ไม่งั้นอาจต้องบอกขายใบจองเอง
แต่ผมว่าบอกขายเองก็ขายได้ครับ
ตอนนี้มีคนต้องการมากถ้าได้ล๊อตแรกนะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ข้อ2 ยังไงvolkswagen ก็กินขาดครับ วอลโว่เน้นความปลอดภัยเป็นที่สุด

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
CLA สีขาวไม่มี metallic นะคับ คนละขาวกับ CLS มันจะดูด้านๆ กว่าถ้าจอดคู่กัน
ผมเลยเลือกสีเทา Mountain grey เหมือนในรูปไปคับ  อย่างน้อยไม่กลมกลืนกับหลังคอแก้วเกินไป ดูแล้วหล่อดี คหสต.

ออฟไลน์ slate

• Full Member
สีนี้สวยเลย เบนซ์ตระกูลนี้ สวย สปอต ใจดี กทม. จริงๆคับ    ;D

ออฟไลน์ Bond007

2. แรงไป VW Audi ครับ
แต่ยอมรับ CLA หล่อจริง

ออฟไลน์ เหวินซิ่ว

• Jr. Member
  • **
cla นี่อยากได้สีบรอนส์เหมือนกันครับ แต่แฟนอยากได้สีขาวเลยต้องยอม กะว่าจะไปติด wrapดำเงา ส่วนครึ่งหลังคาที่เหลือ ให้มันกลืนกัน

ออฟไลน์ keng

ของผม เดิมทีจองไว้เป็น A250 ซึ่งรถก็ใกล้มาแล้ว พอเห็น CLA เปิดตัวและราคาใกล้เคียงกัน
ผมก็ไปเปลี่ยนเป็น CLA 250 เซลส์เค้าก็ทำให้ครับ
แต่ว่า จากเดิมที่ลดให้ 30,000 เลยลดเหลือแค่ 10,000 ผมก็ยอมตามเงื่อนไข
(บางคนอาจจะได้ส่วนลดมากกว่าผม) ผมจองสีเทาเหมือนในรูปข้างบนครับ