ผู้เขียน หัวข้อ: ---รบกวนสอบถามฟิลม์กรองแสงสำหรับรถสีดำหน่อยครับ---  (อ่าน 3253 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
อยากได้บานหน้าแบบใสๆ แต่บานหลังมืดๆหน่อยครับ
มีเบอร์ไหนแนะนำบ้างครับ ใจจริงเคยเห็นรถสีดำติดฟิล์มดำๆ
แล้วสวยโอเคเลย แต่ก็กลัวว่าขับตอนกลางคืนจะมืดไป
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  :)

ps. รถเป็น MB CLA สีดำนะครับ รถยังไม่ได้หรอก
แต่เซลล์โทรมาถามแล้ว

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
ไม่ทราบว่าเป็นฟิลม์ยี่ห้อไหนครับ

ของผม w212 สีดำ vk40 รอบคันกลางคืนไม่มืดเลยสบายมากก

ออฟไลน์ LaTeX

.
.
.
อยากได้บานหน้าแบบใสๆ แต่บานหลังมืดๆหน่อยครับ
มีเบอร์ไหนแนะนำบ้างครับ ใจจริงเคยเห็นรถสีดำติดฟิล์มดำๆ
แล้วสวยโอเคเลย แต่ก็กลัวว่าขับตอนกลางคืนจะมืดไป
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  :)

ps. รถเป็น MB CLA สีดำนะครับ รถยังไม่ได้หรอก
แต่เซลล์โทรมาถามแล้ว
บานหน้าvk40ด้านในใสแจ๋วครับกันร้อนดี สีออกเขียวๆ แต่บังgpsกับeasy pass
รอบคันติดฟิล์มดำ80ของ3mมืดตื๋อทั้งในทั้งนอก
ขับกลางวันสบาย กลางคืนมองไฟเอาชิลๆแต่ตอนโพล้เพล้แสงน้อยเพ่งหน่อยคนเขายังไม่เปิดไฟกัน กับเข้าตึกจอดรถใช้เปิดกระจกเอาไม่งั้นมองคนไม่เห็น หรือถอยชนเสาแน่ๆ
ถ้าไม่ชอบมืดมากจัดvkที่เข้มกว่าvk40รอบคันก็ดี

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้าเอาดำๆ สวยๆ ไม่กลัวร้อน ไป3M เลยครับ

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **
แนะนำ smarttech nano series ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

บ้านหน้า Crystalline ของ 3M ครับ เป็นฟิล์มใส กันร้อนดี สัญญาณผ่านได้สบาย ราคาน้องๆ V-KOOL ด้านหลัง 3M Smart series รุ่น FX15 ก็พอครับ ถ้า 80 หรือ FX5 มันจะมืดไป

หรือด้านหน้า V-KOOL ก็ได้ครับ แต่ต้องให้ช่างเจาะรูนิดนึง เพื่อให้สัญญาณผ่านได้

ออฟไลน์ banch

รถสีดำ ติดฟิล์มดำ มันจะดูทึบ ดูเก่า

ควรจะมีปรอทนิดๆ หรือ อมเขียวนิดจะสวยกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
บานหน้า VK70 รอบคัน VK40 น่าจะโอครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ r0okiEz

บานหน้าใสๆ ต้องประมาณ40-60
บานหลัง 80
ครับ
ส่วนยี่ห้อก็แล้วแต่ท่านเลย  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ขอบคุณทุกๆความเห็นคร้าบบ  :)

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
อยากได้บานหน้าใสๆก็ Lamina L80 หรือถ้าไม่ต้องใสมาก บานหน้า L40 ที่เหลือก็ L15 ของ lamina เหมือนกัน ไม่มีปัญหา gps

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
กันแดดดีๆก็ฟิล์มรุ่นท๊อปๆไปเลยครับ ติดทีเดียวใช้ได้นาน อย่างผมคิดผิดติด 3m smart series ดำๆแต่ไม่ค่อยกันร้อนเท่าไหร่

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
บานหน้า วีคูล J60
คู่หน้า VK70
ที่เหลือ sportseries แล้วแต่ชอบความเข้มเลย ;)

สวยหรู สมฐานะ ;)