ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจาก Jazz ผมโดนชนท้ายรถมาแต่คู่กรณีหนีไป ช่วยแนะนำศูนย์ทำสีรถดีๆ หน่อยครับ  (อ่าน 5828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
เมื่อตอนสีทุ่มครึ่ง วันที่ 7 ที่ผ่านมาขากลับจากไปรับแฟน
ช่วงก่อนถึงลาดพร้าวซอย 15 จอดติดไฟแดงอยู่ โดนชนท้ายเข้านั่น
ตอนแรกไม่รู้...ชั่งใจอยู่ดังปึ๊ก ใช้โดนชนรึเปล่า
เลยลงไปดู อ้าวสีหลุดเลย  เรียกมันลงมาดู
มีหน้ามากวน บอกไหนๆ ชนอะไร เลยชี้รอยให้มันดู
รถก็กำลังติดได้ที่เลย เลยบอกมันให้เข้าข้างทางจะเรียกประกันมาคุย
นึกได้กลัวมันหนี เลยถ่ายรูปทะเบียนรถมันไว้ด้วยมือถือ
พอขยับรถเท่านั้นแหละ...มันรีบออกซ้ายขับหนีเข้าซอยลาดพร้าว 15 ไปเลย
แฟนบอกให้ตาม  แต่ไม่รู้จะตามทำไม ตามทันคงต้องไปชนตูดมน มันถึงจะหยุดนั่นแหละ
โทรแจ้งประกัน  เจ้าหน้าที่ถามข้อมูลและแนะนำให้ไปแจ้งความที่ สน.พหลโยธิน
ทำเรื่องเสร็จ เจ้าหน้าที่ประกันมาพอดี ถามข้อมูลแล้วออกใบเครมให้เลย...ตรงนี้เร็วดีมากครับตั้งแต่คนรับเรื่องและเจ้าหน้าที่ประกันที่วิ่งมาหา
งงว่ามันจะหนีทำไมว่ะ แค่สีหลุด ถ้าไม่มีประกันเสีย เสียค่าทำสีไม่กี่พันบาท
เฮ้อ....เลวได้ใจจริงๆ

อันนี้รถมัน เป็น Accord รุ่นงูเห่าสีตามรูปเลยครับ  คนขับเป็นผู้ชายอายุน่าจะประมาณสามสิบเศษๆ

อ้อผมอยู่สะพานควายมีศูนย์แถวไหนรับประกันชั้นหนึ่ง ธนชาติบ้างครับ
ที่ทำสีดีๆ และไว้ใจได้ ในละแวกใกล้ๆ ไม่ไกลมาก
แนะนำด้วยครับ....

แล้วใครเคยทำสีที่ศูนย์ฮอนด้านครปฐม ตรงใกล้กับ Big c  บ้างครับ งานเป็นยังไง
เพราที่นี้รับธนชาติ  แต่กลัวงานสีไม่เนี๊ยบครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
พวกชนแล้วนี้จัดให้หนักเลยครับ >:( ดีนะที่ จขกท. ถ่ายรูปทะเบียนไว้
เรื่องอู่ทำสีอันนี้ผมไม่รู้เลยครับ ไว้ท่านอื่นและกัน ไงเอาใจช่วยให้จับคนชนได้นะครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

ถ้ามันอยู่นครศรีเดี๋ยวผมช่วยดูให้ก็แล้วกันครับ
พอดีผมอยู่นครศรี
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ 2k

ปริ้นท์ภาพแล้วเอารายละเอียดทั้งหมดไปแจ้งตำรวจสถานีใกล้เคียงครับ ถ้าจะให้ดีขอดูกล้องวงจรปิดเอาวีดีโอมาด้วย ติดไฟแดงแล้วชนยังไงก็มีภาพแน่ๆ ได้ใบแจ้งความมานำไปแจ้งประกันที่คุณใช้บริการอยู่แล้วทำเรื่องเคลม พอปลายปีประกันจะทำการดำเนินการฟ้องร้องไอ้หมอนั่นเอง หนีไม่รอดหรอก  8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ plus

น่าจะ พื้นที่เขตสน. ลาดพร้าว คับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ขอบคุณทุกคนครับ

ผมแจ้งความที่ สน.พหลโยธิน เรียบร้อยหลังจากที่โดนชนแล้วครับ ซึ่งเป็นพื้นที่รับผิดชอบของที่นั่นครับ
ตอนแรกจะไป สน.โชคชัย 4  โทรหาประกันให้ข้อมูลว่าเป็นของ สน.ที่ว่าครับ
ทำเรื่องเคลมเรียบร้อยที่ สน. เลยครับ  ได้ใบเคลมมาแล้ว
ผมสามารถเข้าเคลมได้เลย ที่ศูนย์ไหนก็ได้ที่รับประกันธนชาติ
แต่ว่าจากการหาข้อมูลในเน็ตนี่  แต่ละศูนย์ไม่ค่อยจะดีเลยครับ
เลยถามเพื่อนๆ พี่ๆ พอจะมีศูนย์ไหนแนะนำได้บ้าง ไกลนิดนึงไม่เป็นไรครับ
แต่ของานสีดีๆ หน่อยครับ

ส่วนการตามรถคันนี้ ได้คุยกับประกันคืนนั้นบอกว่า จริงๆ แล้วตามง่ายมาก
แค่ตำรวจคีย์ทะเบียนในระบบเท่านั้นก็สามารถรูเจ้าของรถ  หรือตามว่าใครเป็นคนขับครับ
แต่มันเกี่ยวกับเรื่องเงินๆ ทองๆ ครับ ;D
(พอนึกออกนะครับ ชนแล้วหนีเป็นคดีอาญาครับ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

แจ้งความเสร็จแล้วก็เข้าศูนย์โฮนะดาที่รับทำสีแหละครับ มาตรฐานก็ถือว่าสูงดีใช้ได้อยู่แล้ว ใกล้ๆหน่อยก็มีรามคำแหง แต่ผมเอา Sawib ไปทำที่อ่อนนุชนะ (ที่หลังรับทุกยี่ห้อถ้าไม่เบิกอะไหล่)

Jack_8899

• บุคคลทั่วไป
ป้ายทะเบียนชัดเจน ไม่น่าจะรอด

ต้องจัดให้หนัก

ออฟไลน์ Nookkiez

น่าเอาฝามือไปสัมผัสศรีษะมันแรงๆซักทีสองทีจริงเชียว
Test ..

ออฟไลน์ neutrino

อู่ไพรินทร์ออโต้เซอร์วิส ที่ซอยสุขุมวิท59 รับธนชาติครับ ฝีมือใช้ได้เลยครับ คุณอยู่สะพานควายไป-มาอู่ใช้บริการรถไฟฟ้าได้เลย