ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล solar gard ครับ  (อ่าน 3186 ครั้ง)

ออฟไลน์ potus_111

• Newbie
  • *
  • econ TU
อยากทราบข้อมูล solar gard ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 13:05:13 »
ผมลองหาใน google แล้วครับมีแต่เค้าคุยกันว่าติดตัวนู้นตัวนี้
อยากได้ข้อมูลรวมทุกตัวว่าแต่ละตัวเป็นยังไงอ่ะคับไม่ทราบว่าหาดูได้ที่เวปไหน

หรือใครมีประสบการณ์แนะนำผมหน่อยครับ
อยากได้ที่ติดแล้วเข้ากับรถสีแดง มองจากข้างในไม่มึดไปกว่าพวก 40 60 ตามตลาด

หรือ huper optic หรือ ยี้ห้อไหนดีครับ

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
Re: อยากทราบข้อมูล solar gard ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 13:35:27 »
ผมใช้อยู่รุ่นเนื้อฟิล์ม 3 ชั้น รอบคัน 80 บานหน้า 60 ขับกลางคืนมองยากแต่กลางวันแอร์เย็นสบายไม่แสบแขน ราคาไม่แรงด้วยครับ

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
Re: อยากทราบข้อมูล solar gard ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 13:54:38 »
ติดอยู่ครับ พอใจมาก ส่วนสีตามรูปซ้ายมือเลย

ออฟไลน์ me0708

• Jr. Member
  • **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 21:26:40 »
ติดอยู่เหมือนกันยี่ห้อนี้ 80รอบคัน 60 บานหน้า

ถ้าเลือกติดใหม่ได้ขอ 80 รอบคัน รวมทั้งบานหน้าด้วย

ขับฟิล์มมืดจนชินกลางคืนฟิล์ม 60 นี่ขับสบายๆ อันนี้แล้วแต่คนนะครับต้องไปลองเอง พี่ชายผมมาลองขับยังบอกมืดขับยากไอ้เรานี่ขับสบายๆ

แต่ยี่ห้อนี้ผมว่าคุ้มเงินนะไม่ร้อนแสบแขน แต่พอรู้สึกได้บ้างว่ามีไอร้อนนิดๆที่บานหน้า(60%) ยังไงถ้าไม่รีบที่งานมอเตอร์โชว์ เมษานี้ลองไปเปรียบเทียบดูผมว่าน่าจะมีโปรโมชั่นในงานนะ

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 22:49:38 »
ฟิล์มกรองแสงอัจฉริยะ เทคโนโลยีที่เหนือกว่า

คุณภาพอันดับ 1 ของโลก จากประเทศสหรัฐอเมริกา มีความโดดเด่นของฟิล์ม
1. สามารถลดความร้อนได้ถึง 40-80% ได้คงที่ต่อการใช้งานได้อย่างคุ้มค่า                       
2. ป้องกันรังสีอัลตราไวโลเลต หรือ UVA และ UVB ได้ค่า SPF250+ ที่เป็นสาเหตุของโรคมะเร็ง

ผิวหนังในปัจจุบัน และที่สำคัญได้รับการรับรองจากมูลนิธิต่อต้านมะเร็งผิวหนังแห่งอเมริกา(SKIN CANCER ROUNDATION)
3. เนื้อฟิล์มมีความในสะอาด ไม่ขุ่นมัว ไม่มีแสงสะท้อน เพิ่มทัศนะวิสัยของการขับขี่ให้ดีขึ้น
4. สีของเนื้อฟิล์มเกิดจากกระบวนการเคลือบรวมโลหะด้วยระบบ SPUTTERING ทำให้สีของเนื้อฟิล์มไม่ซีดจางอละไม่เป็นสนิมในเนื้อฟิล์ม
5. เนื้อฟิล์ม รีด เป่า ติดตั้งง่าย และกาวเหนียวเป็นพิเศษ

ออฟไลน์ love88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 16:04:51 »
สมาชิกใหม่ขอออกความเห็นหน่อยนะครับ ใช้solar Gard อยู่ไม่ร้อนแถมเข้มดีเข้ากับรถสีแดงเลยล่ะคับ