ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอสอบถามเรื่อง Isuzu Mu 7 ครับ  (อ่าน 6342 ครั้ง)

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
ผมขอสอบถามเรื่อง Isuzu Mu 7 ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:29:47 »
ผมเริ่มเห็น isuzu d-max เปลี่ยนโฉมใหม่แล้วชอบข้างในมากเลยครับ แล้ว mu 7 จะเปลี่ยนโฉมทั้งคันเมื่อไรครับ
-แล้วมันจะได้คอลโซลหน้าเดียวกับ all new d-max หรือเปล่าครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Ji.Cl.

Re: ผมขอสอบถามเรื่อง Isuzu Mu 7 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:56:47 »
จาก

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3126:isuzu-d-max-full-modelchange-world-premier-like&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55

ลงไปท้ายๆ ที่ Question/Answer ครับ จะเห็นประโยคนี้

"Q : จะมีรุ่น PPV ตามออกมาเมื่อไหร่
A : พี่หมู ปนัดดาตอบเองเลยว่า "ถ้าจะตัดสินใจซื้อ MU-7 ก็ทำได้เลยค่ะ เพราะว่า MU-7
จะไม่มีรุ่นเปลี่ยนโฉมใหม่ทั้งคันแต่อย่างใดทั้งสิ้นในรอบ 2 ปีนี้"

ไม่ใช่แค่ไม่เปลี่ยนโฉมครับ ถ้ากลับไปดูที่เว็บ มีการถอยลงคลองด้วยครับ จาก MU-7 Super Titanium

ถอยแพร่ด..... กลับไปขาย MU-7 Super แพร่ด..... ตินั่ม ที่เคยขายช่วง ก.ย. 52-ก.ย. 53 โน่นเลยครับ

แต่ออปชั่นบางอย่าง ยังคงของ Titanium ไว้

ออฟไลน์ Valkilrey

Re: ผมขอสอบถามเรื่อง Isuzu Mu 7 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:42:56 »
จำได้เคยมีคนบอกถึงสาเหตุที่ต้องรอถึง 2 ปี ใครรู้เหตุผลบ้างครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:12:19 »
อีซูซุเองเวลานี้ ลงทุนกับโครงการรถกระบะรุ่นใหม่ไปแล้วค่อนข้างเยอะครับ
การลงทุน ความเสี่ยงสูง และยิ่งเปิดตัวในจังหวะไม่สวยด้วยความไม่ตั้งใจแบบนี้
ถือว่าค่อนข้างเสี่ยงอยู่ ก็คงจำเป็นต้องศึกษาตลาด และวางแผนทุกอย่างให้ดี

เท่าที่ได้ยินมา ทางทีมพี่หมูเอง ก็ดงพยายามจะให้มี MU-7 ในไทยกันต่อไป

เอาใจช่วยนะครับ และไม่ใช่แค่ผมที่เอาใจช่วย แม้แต่คู่แข่งตัวฉกาจ เขาก็อยากให้คุณหมูทำสำเร็จ
เหตุผลง่ายๆครับ ผู้บริโภคจะได้มีทางเลือก การแข่งขันก็จะสนุกขึ้น และพนักงานในโรงงานก็จะมีงานทำกัน

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:58:14 »
แล้วเจ้า mu-7 จะเหมือนกับ เจ้า trailblazer

กันหรือเปล่า  ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 12:39:11 »
ค่อนข้างมั่นใจว่าจะไม่หมือนครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 14:52:52 »
คุณ jimmy ครับ
ช่วยวิเคราะห์ตลาดของอีซูซุ ในอนาคตให้หน่อยครับ
ผมมองว่าเดิมเคยร่วมมือกับGM เวลาส่งออกจะออกตัวในนามGM
แต่คราวนี้ แยกทางกันเดิน นอกจากตลาดในไทยแล้วจะมีตลาดที่ไหนอีกไหมครับ
แล้วในตปท. เอารถตัวเองไปแข่งกับ เชฟวี่ จะสู้ได้ไหมครับ
ผมกลัวว่าในอนาคต อีซูซุจะขายแค่ประเทศไทยประเทศเดียวรึปล่าวครับ

ออฟไลน์ RaKuRa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:52:57 »
ขอถามต่อยอดหน่อยนะคับ พี่จิม คือผมดูตัว D-Max กับ colorado ตัว HR 2.5 VGS Z กับ Vcross 2.5 VGS Z อันไหนน่าสนใจกว่ากัน ผมใช้ในเมืองประมาณ 80 เปอร์ ต่างจังหวัด 20 เปอร์ (แต่ต่างจังหวัดนี้เข้าไปในไร่สวนยางแถวๆ บึงกาฬ ซึ้งมีหลุมมีบ่อมากมายเคยตกหลุมด้วย T^T กว่าจะเอาขึ้นได้) ตัวไหนน่าใช้กว่ากันคับ แล้วถ้าเทียบกับ Colorado น่าจะเป็นตัวไหนคับ

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:12:24 »
mu 7 ตัวใหม่ รอไปอีก 2 ปี ครับ จริงๆนะ  ;D

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 19:43:06 »
ที่ใด้ยินมานะครับ มีแววจะออกมากลางปีหน้า และอาจจะใหม่หมด (รึเปล่าไม่แน่ใจ) แต่ไม่ปล่อยเจ้าตลาด
โกยเจ้าเดียวแน่ ถ้าไม่รีบร้อน รอหน่อยก็ดีครับ ผิดหวังกับ  FTN จริงๆ เขาไปถึงใหนกันแล้ว

ออฟไลน์ Luftwaffe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 22:25:24 »
ตอบท่าน delete
ISUZU เปิดตลาดต่างประเทศ เองนานแล้วครับ
โดยทางตรีเพชร เปิดตลาดทางยุโรปและ ตะวันออกกลาง ครัย

ปล. รอ MU7 ตัวใหม่นะครับ
 ลาก่อนน้องแหนบหลัง