ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามคุณ Jimmy ครับ เกี่ยวกับ Nissan Teana Minor Change 2012  (อ่าน 7665 ครั้ง)

ออฟไลน์ chythurd

• Newbie
  • *
เนื่องจากผมจองรถ Nissan Teana ไปเมื่อ เดือน สิงหาคม ครับ

วันนี้เซลโทรมาว่าได้รถแล้ว ตัวโฉมปัจจุบัน นะครับ

แต่ผมยังห่วงเรื่อง Minor Change ตอน Motor Expo ในเดือน ธันวาคม นี้ ตามข่าวที่มีจากหลายแหล่งครับ ทั้งข่าวจากเวปนี้ เวป Manager และ เวป Teana-Club

แต่เนื่องจากช่วงเดือน สองเดือนที่ผ่านมา มีเหตุการณ์น้ำท่วมเกิดขึ้น จึงทำให้โรงงานที่ส่งชิ้นส่วนให้โรงงาน Nissan หยุดการผลิต

ผมจึงอยากสอบถามว่า ยังมีความเป็นไปได้เหมือนเดิมหรือไม่ครับ ที่ Nissan Teana จะยังคงจะเปิดตัวสิ้นปีนี้ในงาน Motor Expo

หรือถ้าอีกนานกว่าที่จะมีการส่งมอบรถในตัว Minor Change อาจเป็นปี 2012 เดือนมีนา หรือ เมษา

ผมควรเลือกที่จะออก Teana โฉมปัจจุบันเลยภายในเดือนนี้ดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
Re: เรียนสอบถามคุณ Jimmy ครับ เกี่ยวกับ Nissan Teana Minor Change 2012
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 17:06:21 »
ถ้าต้องรีบใช้รถก็ไม่ควรรอครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: เรียนสอบถามคุณ Jimmy ครับ เกี่ยวกับ Nissan Teana Minor Change 2012
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 21:26:15 »
เป็นผมจะรอครับถึงจะเลื่อนเปิดตัวก็ตาม

รถรุ่น MC เป็นรุ่นที่ได้รับการพัฒนาต่อยอดและแก้ไขปัญหาจากตัวเก่า

การซื้อตัวเก่า ทั้งๆที่อีกไม่นานจะมีตัว MC เป็นเรื่องน่าเสียดายมากครับในสายตาผม
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ peeraphat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:53:18 »
ถ้าเป็นผม ต่อให้เลื่อนไปเป็นมีนา ผมก็จะรอ เพราะรอ 2-5 เดือน กับสิ่งที่ต้องใช้ไปอีกหลายปี (อย่างน้อยก็ 5 ปีสำหรับผม)

เพราะถ้า Minor แล้วบางอย่างดีกว่าตัวเก่า ออฟชั่นดีกว่าเก่า ถ้าทำใจไม่ได้ก็คงได้นึกเสียดายไปเป็นระยะๆ ตลอดอายุการใช้งานว่ารู้งี้ รอหน่อยดีกว่า

ออฟไลน์ p111222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:23:34 »

ช่วงนี้คนกลัวว่ารับรถมาแล้วจะเป็นภาระให้กับตัวเองมากขึ้นน่ะครับ
เป็นผม..ผมรอครับ(ทั้งเรื่องน้ำท่วม..ทั้งเรื่อง MC)

แต่ถ้าตัดสินใจรอ..อาจยาวเลยนะครับ
Nissan ผมไม่แน่ใจ แต่แบรด์อื่นนี่ผมไปดูมาช่วงนี้ไม่รับจองเลยก็มี(Ex)
เซลล์บอกไม่มีรถ ต้องรอดูแคมเปญตอนรถมาอีกทีนึง น่าจะต้นปีหน้า..

แต่ถ้าจำเป็นใช้รถ..อันนี้ก็อีกเรื่องนึงครับ

ออฟไลน์ chythurd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 21:58:54 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ

บทสรุปก็คงต้องจำใจรอตัว Minor Change ละครับ

ให้ผ่านช่วงน้ำท่วมนี้ไปก่อน แล้วค่อยว่ากันใหม่

ว่าจะได้รถ สิ้นปีนี้ หรือ ต้นปีหน้า

เกิดได้มาช่วงนี้ต้องลำบากใจไปหาที่จอดอีก