ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามอาการเกียร์ออโต้เริ่มมีปัญหา  (อ่าน 4044 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
เป็นรถ Hyundai Sonata NF 2008 เกียร์ 4 Speed
มีอาการขับแล้วเริ่มกระตุก ในจังหวะออกตัวและชลอตัว
เป็นแบบ เป็นๆๆ หายๆๆ บางวันก็เป็น บางวันก็ไม่เป็น
ก็เลยสงสัยว่าต้องถึงเวลา Overhaul gear
หรือยัง หรือต้องตรวจสอบอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า
- ขอร้านแนะนำทำ Overhaul gear แถวบางแคดีๆๆ ด้วยครับ
  Overhaul เขาทำอะไรบ้างครับ และสามารถใช้ได้นานเท่าไรครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามอาการเกียร์ออโต้เริ่มมีปัญหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 14:29:33 »
  ก็เป็นอาการเริ่มต้น. ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อน

ถ้าไม่หายก็ต้องซ่อม.  ซ่อมก็เปลี่ยนตัวที่เสีย

ส่วนใหญ่ก็รับประกัน 1 ปี

หรือลองหาเซียงกงดู

ออฟไลน์ CNX

Re: รบกวนสอบถามอาการเกียร์ออโต้เริ่มมีปัญหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 14:50:59 »
ได้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ ไปรึยังครับ?
หรือ ลองทำฟอกน้ำมันเกียร์ ราคาหลักพันบาท

ถ้าโอเวอร์ฮอลเกียร์ น่าจะ20,000ขึ้นไปครับ
ไม่ทราบอู่ฮันไดเลย รอผู้ชำนาญฮันไดมาแนะนำครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2018, 00:04:01 »
นั้นสิครับลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์แบบเต็มระบบดูก่อนครับ

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 15:07:52 »
เป็นรถ Hyundai Sonata NF 2008 เกียร์ 4 Speed
มีอาการขับแล้วเริ่มกระตุก ในจังหวะออกตัวและชลอตัว
เป็นแบบ เป็นๆๆ หายๆๆ บางวันก็เป็น บางวันก็ไม่เป็น
ก็เลยสงสัยว่าต้องถึงเวลา Overhaul gear
หรือยัง หรือต้องตรวจสอบอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า
- ขอร้านแนะนำทำ Overhaul gear แถวบางแคดีๆๆ ด้วยครับ
  Overhaul เขาทำอะไรบ้างครับ และสามารถใช้ได้นานเท่าไรครับ

ถ้าแถวบางแค เห็นมี fb page นี้อะครับ ซ่อมหลายยี่ห้อเลย "oatauto ซ่อมเกียร์ออโต้รถยนต์ทุกยี่ห้อทุกชนิด"