ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นการทดสอบการชนที่ "น่าคิด และมีประโยคมากๆๆ" สำหรับเมืองไทย  (อ่าน 7118 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
ลองดูกันนะครับ

PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
พวกชอบขับรถปาดไปปาดมานี่ก็แปลก เห็นท้ายรถสิบล้อเป็นไม่ได้ จ้องจะมุดท่าเดียว  ;D ;D

ออฟไลน์ joeyote

เห็นภาพภายในรถ แล้วผมเสียวววววววว
โดนบี้หัวเลยนะนั้นน
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ส่วนมาก ไม่รอดครับ แต่เคยเห็นวันนั้นมีใครเอามาโพสต์ ชนแบบนี้แหละ แต่คนขับหลบทัน ไม่รู้หลบยังไงเหมือนกัน น่าจะมุดลงไปอยู่ใต้พวงมาลัยอย่างว่องไวมั้ง กลายเป็นข่าวดังว่ารอดปฏิหารย์ !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 16:29:09 โดย Horizon's The Limit »

ออฟไลน์ Mighty-X

คนขับเหมือนจิ้งจกโดนประตูหนีบยังไงยังงั้นเลยทีเดียว ???

เห็นก้นรถสิบล้อเเล้วเสียวจริงๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
น่าจะออกกฏหมายให้ติดตั้งเหล็กแบบนี้ในเมืองไทยจัง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ neung23

ทำให้ผมนึกถึงนาทีชีวิตผมเลยคับ

น่ากลัวมาก มืดๆขับมาเจอ10ล้อไม่มีไฟเลยบนถนนพระราม2ช่วงมืดๆอ่ะคับ เบรคจนจมมิดเท้าเลยกว่าจะหยุดทันหน้าผมกับสันท้ายรถบรรทุกห่างกันไม่ถึง10cm

น่าสั่งให้ติดตตั้งในไทยมาก ทุนไม่เยอะและอุบัติเหตุแบบนี้เกิดเยอะเสียด้วย
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
อ่า ... IIHS ... เจ้านี้ชอบทำการทดสอบการชนแบบใหม่ๆครับ ผมชอบมากกว่า EuroNCAP อีกนะ

ออฟไลน์ porasit33

โหะๆ หักลงข้างทางดีกว่ามั้ย เผื่อจะรอด -*-

ออฟไลน์ 6162002

Airbag ไม่ช่วยอะไรเลย โดนดันลงพุงหมด เหอๆ

ป.ล. ถ้าคลิปนี้เผยแพร่ทั่วไป กระบะยกสูงคงยิ่งขายดีเข้าไปอีก เหอะๆ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

แก้ที่โครงสร้างรถ 10 ล้อดีกว่าไหมครับ ให้ท้ายรถต่ำกว่านี้หน่อย

แต่ผมว่าการทดสอบนี้มันมีวิธีแก้อยู่ในตัวของมัน นั่นคือระบบช่วยเบรก
ซึ่งตอนนี้มีกันเกือบทุกยี่ห้อ ถ้ามาด้วยความเร็วตามที่เทส 35mph
น่าจะลดความสูญเสียไปได้เยอะ

พูดถึงอยากเห้นระบบ ช่วยเบรกกับการทดสอบการชนทุกอัน เช่นชนประสานงา ว่าระบบนี้มันช่วยได้จริงไหมเมืี่อรถทั้งสองคันมีระบบนี้

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
decapitate - ตัดศีรษะ  ??? ??? ???

promt

• บุคคลทั่วไป
เหล็กกันมุด ที่สูงกว่ามาตรฐาน ช่วยป้องกันการชนแบบมุดได้

แต่ถ้าชนเฉียง มาลิบูถูกฉีกออกครึ่งคันเลย

น่ากลัวครับ

ถ้าที่เมืองไทย ขอให้รถสิบล้อ หรือ สิบแปดล้อ ติดไฟท้ายให้มันสว่างๆ หน่อย ก็พอ

แถวนครสวรรค์-พิดโลก

รถขนอ้อย 18 ล้อ ไฟท้ายกระจิดลิด ลิบหลี่ๆ

บรรทุกอ้อยเกินท้ายมาเยอะมาก มองไฟท้าย ไม่เห็น

คืนเดือนมืด เสี่ยงต่อการโดนชนท้ายยิ่งนัก

ออฟไลน์ mothsan

รถเก่งนี้เสียบอย่างเดียวเลย
ยิ่งพวกรถหน้าลิ่มๆก็ไม่ต้องพูดถึง เช่น SLK,Z4,200SX,370Z เตี้ยเนี่ย ไม่มีซับแรงเลย ไปชนเอาล้อโน้น
ช่วงแรกที่ชน จะเข้าเร็วมากเพราะไม่ได้ปะทะอะไร
แบบเนี้ยล่ะ ทำไมผมถึงอยากขับ SUV

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่าใส่ เหล็กการชน การมุด ก็ดีนะครับ   ไม่งั้นก็ไปเอา ตัดหมอกหลัง vios มาใส่ซะ55+

ออฟไลน์ Fly to dream

ปัญหาคือรถบรรทุกควรมีจุดปะทะที่ต่ำๆด้วย และต้องแข็งแรงพอควร

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ toonze

ส่วนมาก ไม่รอดครับ แต่เคยเห็นวันนั้นมีใครเอามาโพสต์ ชนแบบนี้แหละ แต่คนขับหลบทัน ไม่รู้หลบยังไงเหมือนกัน น่าจะมุดลงไปอยู่ใต้พวงมาลัยอย่างว่องไวมั้ง กลายเป็นข่าวดังว่ารอดปฏิหารย์ !!

ถ้ารัดเข้มขัดหลบไม่ทันหลอกครับเข็มขัดมันดึง

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
ตายครับแบบนี้ ตายอย่างเดียวเลยยย!!
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ถ้ารัดเข้มขัดหลบไม่ทันหลอกครับเข็มขัดมันดึง

ไปหามานะครับ เจอแล้วครับ กรณีนี้ เป็นหนึ่งในล้านที่รอด เพราะปรกติ ไม่คอขาดก็หัวถูกกระแทกอย่างแรงหัวสมองเละ เพราะมุดไปใต้สิบล้อทีนึงแล้ว ยังมีรถตามหลังมาชนอีกครับ

http://www.koratnana.com/index.php?topic=2890.0

ออฟไลน์ nok

น่าหวาดเสียว รอดยากเนาะถ้าชนแบบนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

จริงครับ ได้ยินเขาพูดออกมาหลายประโยคมากๆ แต่ก็พอจับประเด็นได้
อ่า ... IIHS ... เจ้านี้ชอบทำการทดสอบการชนแบบใหม่ๆครับ ผมชอบมากกว่า EuroNCAP อีกนะ
กำลังจะมาพูดแบบนี้แหละครับ ว่าดีมากเลยที่ IIHS ชอบคิดอะไรใหม่ๆที่ท้าทาย ให้เป็นประโยชน์แก่ผู้บริโภค

ผมว่าใส่ เหล็กการชน การมุด ก็ดีนะครับ   ไม่งั้นก็ไปเอา ตัดหมอกหลัง vios มาใส่ซะ55+
ก็นี่ล่ะครับ ประเด็นหลักที่เขากำลังพูดให้เหล็กกันมุดมันแข็งแรงด้วย แต่ที่เมกายังไม่รอด เมืองไทยอย่าเพิ่งหวัง

ออฟไลน์ NoName__???

ลองไปดูรถบรรทุกที่ญี่ปุ่นสิ ท้ายเค้าจะต่ำมากหรือไม่ก็มียางกันมาเกือบถึงพื้นเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ไปหามานะครับ เจอแล้วครับ กรณีนี้ เป็นหนึ่งในล้านที่รอด เพราะปรกติ ไม่คอขาดก็หัวถูกกระแทกอย่างแรงหัวสมองเละ เพราะมุดไปใต้สิบล้อทีนึงแล้ว ยังมีรถตามหลังมาชนอีกครับ

http://www.koratnana.com/index.php?topic=2890.0

โห พี่แกรอดแล้วลงมาเดินปร๋อเลย

ยังไม่ถึงฆาต