ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตบ่น "พวกรถที่มีไฟตัดหมอกหน้าและหลัง"  (อ่าน 9650 ครั้ง)

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
Re: ขออนุญาตบ่น "พวกรถที่มีไฟตัดหมอกหน้าและหลัง"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 13:39:51 »
ที่เจอบ่อยตอนนี้ก็ คัมรี่ 2012 เปิดไฟตัดหมอหหลังทุกคันเลย เจอมา สองสามคันแล้ว

และที่ปวดตาอีกก็พวกไฟซีนอนปลอมที่ไม่ได้มากับรถจากโรงงานนะ  แสบตามาก ทั้งสีฟ้า เหลือง

ยิ่งขับช่วง 6โมงถึง 2 ทุ่ม จะจะลายมากเพราสายตายังปรับไม่ค่อยได้

ออฟไลน์ chaiz

Re: ขออนุญาตบ่น "พวกรถที่มีไฟตัดหมอกหน้าและหลัง"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 02:56:17 »
ประเด็นนี้ คุยกันทีไร ได้อิ่มท้อง(มาม่า) ทุกที

เอาเป็นว่า ใครจะเปิด ก็เอาแบบที่ไม่แยงตาคนอื่นนะครับ
ใครไม่เปิด(โดยไม่จำเป็น) ก็ดีแล้ว ไม่ต้องมาม่ากันครับ ใครทำผิดเดี๋ยวเค้าก็เจอปัญหาเอง อาจจะกับ ตร. ไม่ก็ รถคันอื่นๆ

เถียงกันในนี้ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ปิดคอมไขับรถทุกคนก็ทำแบบที่เคยทำอยู่ดี แค่แสดงความเห็นกันก็พอ

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:33:52 »
ผมเป็นคนนึงที่เคยเปิดตัดหมอกหน้าตลอด เพราะคิดว่ามันสวยดี
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้เปิดแล้วครับ ลองปิดวิ่งดูมันก็ไม่ได้ต่างอะไร

ส่วนหมอกหลัง อย่าเหมารวม vios ทุกคันนะครับ เดี๋ยวนี้ผมว่าน้อยลงเยอะนะ และคนขับดีๆ เค้าก็มีเยอะครับ
แต่ถ้าเจอ ผมก็ยิงไฟสูงใส่แบบ เอาให้มันหน้ามืดไปเลยย เหมือนกัน ทนไม่ได้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:37:54 »
ผมก็เคยเจอ ก็ด่าในใจ

แต่พอขับจอดเทียบเป็นหญิงแก่ๆใส่แว่นตาขับ

ผมคิดว่าแกคงไม่รู้เรื่องไฟพวกนี้แน่ๆ

ใจเย็นๆกันครับ

ติดไฟแดงเจอพวกเหยียบเบรกคาไว้ผมก็บ่นในใจ

แล้วยกมือบังไว้ซะ ทนๆเอา

เฮ้อ  ;D