ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมบริษัทนำเข้ารถอิสระถึงชอบเอารถสีดำกับสีขาวเข้ามามากที่สุด  (อ่าน 5348 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
เวลาเล่นเวป one2car ส่วนใหญ่จะเห็นรถพวกนี้สีดำกับสีขาวก็ส่วนใหญ่ เช่น

Bmw F11 หรือ Range rover evogue หรือ Porsche Cayenne , Panamera

หรือว่า รถสีพวกนี้ ยังไงก็ต้องมีคนซื้อ เพราะสีดำเป็นสีพื้นฐานและสีขาว กำลังฮิต

ออฟไลน์ Ruksadindan

น่าจะกลับไปที่ดีมานด์ดั้งเดิมมากกว่าครับ

inkirby

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าเป็นสีที่คนไทยซื้อเยอะที่สุดครับ...
เพราะประเทศไทยเป็นประเทศที่รถมีแต่สี Gray Scale...

ออฟไลน์ Arado_kung

2สีนี้ยังไงก็มีคนซื้อแน่นอนครับ ง่ายๆแค่นี้เลยพ่อค้าต้องเอาของที่ขายง่ายที่สุดมาเพื่อไม่ให้ทุนจมครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ลองสังเกตบนถนนดูครับ แล้วจะคำตอบ   ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทำให้ถนนในประเทศไทยจืดชืดที่สุดใน แถวๆนี้

ยังดีกว่าดูไบหรือตะวันออกกลางนะครับ แถบนั้นมีแต่สีขาวเพียวๆเป็นส่วนใหญ่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ vellcap

แหะๆ ผมก็ชอบนะครับ 2 สีนี้ เหอะๆ   :P
แต่จะชอบมากกว่านี้ ก็ต้องเอา 2 สีนี้มาผสมกันครับ
ไม่ต้องล้างเลย  ;D

ออฟไลน์ [J]e[w]

2สี ยอดฮิต ซื้อง่ายขายคล่อง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
แต่ เอ.......?? ทำไมผมกับมองว่า มัน เอาไป wrap เล่นลวดลาย ทำโน่นทำนี่ได้ดี กว่า สีแดงสีเขียว รึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ prai

ต้องยอมรับว่ามันสวยครับ และความต้องการของตลาดมันก็มีมากด้วยครับ
ส่วนผมชอบ ดำ เงิน เทา และแดงครับ

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
ก็มันเป็น 2 สียอดนิยมอะครับ ถ้าผมเป็นคนขายก็ต้องสั่งสียอดฺฮิตก่อน สีอื่นรองลงมา โดยเฉพาะสีทอง สีเงิน

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
ขายง่าย ทั้ง มือ1 และ มือ 2 เป็นสีพื้นๆ ที่ดูได้ตลอดไม่เบื่อ...

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ใช่ครับ ขายง่าย สีอื่นอยากได้ คงต้องสั่งอะ

ออฟไลน์ MC Stradale

สีสมัยนิยมของคนไทยเราครับ 555

ออฟไลน์ HYDE--

เพราะความนิยมครับ

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
แต่เอาจริงๆ ถ้ามีสีที่เป็น signature ของรุ่นนั้นๆมาด้วย

ก็เป็นสีสันดีนะครับ อย่าง แจ๊สหลายสี ก็เป็นสีสันบนถนน

ทีด้ารุ่นแรก สีเหลือง สวยเด่นโดน

แม้กระทั่ง สีส้มอิฐ สีม่วง ใน vios รุ่นแรก ก็ยังสวย เห็นทีไรต้องเหลียวจริงๆครับ

ออฟไลน์ TIN13

• Jr. Member
  • **
สมัยก่อน" สีขาว "จะเป็นสีที่มีราคาถูกที่สุดในบ้างยี่ห้อเพราะเป็น"สีขาวแบบสีรองพื้นขัดเงาธรรมดา"....ผิดกับสมัยนี้ที่เอามาเป็นจุดขายเลย(สีค่อนข้างจะแลดูสวยงามกว่าสมัยก่อน) ในขณะที่เมืองนอกสีขาวจะถูกสุดเพราะเป็นสีแบบธรรมดาในสมัยนึ่ง แต่สมัยนี้สีขาวมีหลายเฉดสีเข้าไปอีก สีขาวบ้างรุ่นสมัยนี้จะเป็นออกมุกๆแล้ว ส่วนสีดำนั้นได้รับความนิยมตลอดกาลแม้กระทั่งรถบางยี่ห้อบางรุ่นก็ไม่มีสีดำขายในบ้างยุคเช่นกัน  ยุคก่อนบางค่ายมีแต่สีเทาดำซึ่งได้รับความนิยมมากในอดีตผิดกับสมัยนี้หารถสีเทาดำได้ยาก จะมีเป็นควันบุหรี่แทน ซะส่วนใหญ่ ...สรุปยุคนี้นิยมสีขาวและดำ ปล.มีอยู่ยุคสมัยนึงมีแต่รถ สีบรอน์ ทอง & เงิน