ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ต่างจังหวัด Golf gti น่าใช้ไหมคับ  (อ่าน 2691 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• Jr. Member
  • **
อยู่ต่างจังหวัด Golf gti น่าใช้ไหมคับ
« เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 19:14:18 »
สนใจ golf gti คับ แต่ติดที่ว่าอยู่ต่างจังหวัดไม่มี 0 บริการ เลยแอบหวั่นๆคับ มันเหมาะที่นำมาใช้งานต่างจังหวัดไหมคับ เจ้านี่มีอะไรจุกจิกมากไหมคับ อ่อ แล้วตอนนี้ราคามือสอง ล้านนิดๆน่าสนไหมคับ  ;D

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: อยู่ต่างจังหวัด Golf gti น่าใช้ไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 19:17:22 »
จังหวัดไรครับ

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• **
Re: อยู่ต่างจังหวัด Golf gti น่าใช้ไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 19:20:27 »
โทษทีคับ ลืมบอก เพชรบูรณ์คับ ^^"

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 19:42:07 »
ผมอยู่ จังหวัดอุดร ครับ
ใช้ VW 1.4 tsi อยู่ ไม่มีปัญหาเรื่องขับ ไปเข้า ศูนย์ที่ กทม.ครับ (สนุกดีออก ขับรถทางไกล)

ปัญหาจุกจิก ไม่มี

มีแต่ปัญหาใหญ่! เรื่อง เกียร์ ซึ่ง ทั้ง ศูนย์วิภาวดี และ ศูนย์หลักสี่ ก็ตั้งใจบริการเป็นอย่างดี (เพราะยังอยู่ในประกัน) ถึงแม้จะต้องไปกลับ อยู่ 3 รอบก็ตามครับ

ปล. แต่ถ้าจะซื้อมือสอง แบบ ขาดประกัน ผมแนะนำว่า ควรดูดีๆ นะครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 00:40:45 »
ไม่ได้ใช้ VW นะครับ  แต่อยู่ต่างจังหวัด
แต่เรื่องศูนย์บริการใกล้บ้านบางครั้ง ถ้าคุณสนใจและชอบในตัวรถมากๆ ก็ควรจะลดเรื่องนี้ไปบ้างครับ
Honda ผมเข้าบริการที่กรุงเทพฯครับ  ขับรถไประยะทาง 400 - 500 กิโลเมตร(อนาคตอาจจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเอง) ศูนย์ใกล้บ้านทำแสบไว้เยอะ
Hyundai  ,  BMW  เล็กๆน้อยๆ เข้าศูนย์ใกล้บ้าน  เยอะหน่อยเข้ากรุงเทพฯ
Ford  ถ้าจำเป็นก็เข้าใกล้บ้าน  ถ้าเลี่ยงได้ก็ไปเข้าที่กรุงเทพฯ
ที่เข้าศูนย์ใกล้บ้านก็มีแค่ Toyota กับ Chevrolet นี่ล่ะครับ
Toyota มีความสุขที่สุดเวลาเข้าศูนย์ แต่เวลาขับ มันก็รู้แค่ว่าขับรถ ไม่มีความรู้สึกอะไรกันครับ :P

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:04:39 »
อืม เคสนี้น่าสนครับ เพราะเพชบูรณ์ ค่อนข้างไกลจาก กทม แล้วผมบอกตรงๆ ผมไม่มั่นใจศูนย์ VW ต่างจังหวัดเพราะฉะนั้นยิ่งจะซื้อมือสองด้วยแล้วอย่าเลยครับ เพราะเหมือนวัดดวงถ้ารถมีปัญหาบ่อย อาการเฉพาะคันก็ซวยไป เข้าๆออกๆศูนย์ แต่ถ้าโชคดีแบบผมที่รถไม่มีปัญหาอะไรเลย ก็แฮปปี้ไปครับ โอกาศเจอ 2-ใน10คันครับ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 14:39:10 »
ศูนย์ vw ในกรุงเทพ ยังดูไม่ค่อยน่าจะไว้วางใจเลย อะไหล่ก็รอนาน ถ้าอยู่ต่างจังหวัดอีก ผมว่าเลี่ยงดีกว่า ถ้าโชคดีรถไม่มีdefect แต่เกิดมีใครมาชนเดี๋ยวรออะไหล่ตัวถังนานอีก

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 14:43:11 »
อันตรายครับVW
ขนาดผมอยู่ กทม.ยังไม่ค่อยจะไว้ใจเลยครับ ;D
Great Handling = Great Car