ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันภัยเจ้าไหนรับเพิ่มทุนคุ้มครอง wrap สีรถบ้างครับ  (อ่าน 2708 ครั้ง)

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
สืบเนื่องมาจากกระทู้เก่าที่ผมโดนมอไซมาชนตอนเลี้ยวเข้าห้างครับ
ร้อยเวรตัดสินมอไซเป็นฝ่ายประมาท แต่ทางวิริยะประกันภัยบอกว่าสีแร็ปรถไม่คลอบคุมในกรรมธรรม์ครับ
ผมจึงต้องจ่ายค่าแร็บเองทั้งหมด ตอนนี้อยากถามว่าประกันเจ้าไหนรับประกันสีแร็ปบ้างครับปีหน้าผมจะย้ายไปทำครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ผมเดานะว่าน่าจะไม่มี ยกเว้นๆๆๆ แรปสีมาตั้งแต่ตอนซื้อรถแล้วบวกราคาไปในตัวรถ :-\
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ยินดีกับเรื่องคดีด้วยครับ สำหรับประกัน ปกติแจ้งคุ้มครองเพิ่มได้ ให้เขารับทราบนะครับ และเบี้ยเพิ่มขึ้นตามกัน

ผมส่งเรื่องไปแล้วไม่คืบหน้าเลยครับเค้าบอกเคสของวิริยะยังไม่มีใครเคยทำเพิ่มทุนครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมส่งเรื่องไปแล้วไม่คืบหน้าเลยครับเค้าบอกเคสของวิริยะยังไม่มีใครเคยทำเพิ่มทุนครับ

กรณีนี้ไม่จริงครับ
ผมเองไปเปลี่ยนเบรคหน้า แจ้งเพิ่มทุนประกัน(ส่งสำเนาใบเสร็จ+กรมธรรม์)ให้คุ้มครองเบรค ประมาณ 40000
ก็ทำได้ และเรียกเก็บเบี้ยประกันเพิ่ม ผมจำไม่ได้ว่ากี่บาท ประมาณพันต้นๆครับ
(ซึ่งโทรถามประกันหรือโบ้กเกอร์ได้เลย เค้ามีสูตรคำนวณเรียกเก็บเบี้ยประกันเพิ่มในกรณีที่ทุนประกันเพิ่มครับ)
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

กรณีนี้ไม่จริงครับ
ผมเองไปเปลี่ยนเบรคหน้า แจ้งเพิ่มทุนประกัน(ส่งสำเนาใบเสร็จ+กรมธรรม์)ให้คุ้มครองเบรค ประมาณ 40000
ก็ทำได้ และเรียกเก็บเบี้ยประกันเพิ่ม ผมจำไม่ได้ว่ากี่บาท ประมาณพันต้นๆครับ
(ซึ่งโทรถามประกันหรือโบ้กเกอร์ได้เลย เค้ามีสูตรคำนวณเรียกเก็บเบี้ยประกันเพิ่มในกรณีที่ทุนประกันเพิ่มครับ)
หมายถึงเพิ่มคุ้มครองสีแรปครับผม

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
รับหมดแหละครับ แต่ต้องจ่ายเบี้ยประกันเพิ่ม
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD