ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai จะมีรถเก๋งมาประกอบขายบ้านเราอีกไหมครับ ?  (อ่าน 3644 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
หรือ จะมีประกอบในประเทศในกลุ่มที่ได้ลดภาษีอีกรึเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Hyundai จะมีรถเก๋งมาประกอบขายบ้านเราอีกไหมครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 22:33:13 »
ประกอบไทย คงยังครับ

แต่ประกอบ ในละแวกนี้ มาแน่ๆ 1 รุ่น มันคือ Hyundai Accent ที่เราเพิ่งนำเสนอข่าวไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: Hyundai จะมีรถเก๋งมาประกอบขายบ้านเราอีกไหมครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 22:40:34 »
ประกอบไทย คงยังครับ

แต่ประกอบ ในละแวกนี้ มาแน่ๆ 1 รุ่น มันคือ Hyundai Accent ที่เราเพิ่งนำเสนอข่าวไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ

ว้าวๆๆๆ ตกลง Accent ประกอบแถบนี้หรอครับ
แบบนี้ราคาก็สู้พวกเจ้าตลาดได้ดิพี่

คนไทยจะได้ใช้รถดี ราคาไม่แพงอีกรุ่นแล้ว

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 05:54:40 »
ผมก็ถูกใจ หน้าตา ของ Hyundai หลายๆ รุ่นนะ
review ของฝรั่ง ก็บอกว่าดี อยากลองมั่งจัง  :D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 22:37:50 »
เสนอข่าวไปแล้ว แสดงว่า ผมตกข่าวอีกแล้วล่ะครับท่าน

รบกวนท่านใดได้อ่านเจอ ช่วยLink ให้ผมอ่านซักนิดนะครับ หาไม่เจอครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 18:21:51 »
คงต้องให้ผู้บริหารทำใจอีกสักพักมั้งครับ ถ้าจะประกอบในนี้

ตอน Sonata โฉมที่แล้ว ผมว่า ต้องยอมรับว่า Hyundai พลาดไปสามข้อ

1. ณ ตอนที่ Sonata เปิดตัว ภาพของ Hyundai คือ หนึ่งในหลายยี่ห้อที่ P....A ทิ้งลูกค้าหาย+ฟันลูกค้าหัวแบะ แล้วใครจะกล้าซื้อรถคันเป็นล้าน กับแบรนด์ที่เน่ามากแบรนด์นึง
2. Sonata โฉมที่แล้ว หน้าตามันจืดไปหน่อย จนสู้คู่แข่งไม่ได้
3. รถ D-segment เป็นรถที่ทำตลาดยากในเมืองไทย ขนาดบริษัทที่เมื่อก่อนเคยเอามาทำอย่าง Ford, Mazda, Mitsubishi เขาก็เลิกไปหมดแล้ว แล้ว Hyundai จะหวังว่า เอารถ D-segment เข้ามาประกอบในนี้ ตั้งราคาต่ำกว่าคู่แข่งราว 15% แล้วหวังให้มันโกยยอดขายทันที มันฟังไม่ขึ้นมากๆ ครับ

แต่การที่เอา H-1 กับ Starex เข้ามา อันนี้สิเยี่ยมมากครับ

1. รถสไตล์นี้ ในราคานี้ไม่ค่อยมีคนทำ ถ้าไม่ซื้อ Hyundai ตัวเลือกที่ใกล้เคียงก็มีแค่ Kia Carnival ที่คันเล็กกว่า, Estima/Odyssey ที่ทั้งเล็ก และแพงกว่า ส่วนรถที่ใกล้เคียงจริงๆ อย่าง Elgrand, Alphard/Velfire, Stepwgn ราคาก็โดดไปไกลเลย

กลายเป็นว่ารถ MPV ของ Hyundai กลายเป็นตัวเลือกในอุดมคติไปเลย ทั้งราคา function และขนาด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!