ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาในการรอ ford fiesta  (อ่าน 4133 ครั้ง)

ออฟไลน์ gknakop

• Jr. Member
  • **
เวลาในการรอ ford fiesta
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 19:13:07 »
อยากทราบว่าพี่ๆในHLMขณะนี้มีพี่คนไหนจอง ford fiesta 1.5 S HB ไว้บ้างครับอยากทราบว่าเซลบอกว่าต้องรับรถนานกี่เดือนครับ
พอดีว่าเพื่อนผมเค้าจองไปเมื่อเดือนก่อนที่แรกเซลบอกว่ารอ 2 เดือนพอมาตอนนี้เซลบอกว่าได้รถประมาณสิ้นปี ถ้าเลื่อนขนาดนี้พี่ๆว่านานไปไหมครับ
แล้วมีโอกาสที่เค้าจะเลื่อนไปอีกหรือป่าวครับ พอดีว่าอีกเดือนสองเดือนก็จำเป็นต้องใช้รถแล้วอะครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: เวลาในการรอ ford fiesta
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 19:25:54 »
เร่งบ่อยๆครับ ระวัง VIP ด้วย โทรไปบ่อยๆ เชื่อว่าไม่เกิน 2-3 เดือน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 21:17:53 »
จองวันนี้ถัดไปอีก4เดือน
แต่น้าจองมาเดือนกว่า
แสดงว่าอีก 2-3 เดือน น่าจะได้

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 23:14:06 »
ผมจองไปเดือน 5 เขาบอกจะได้เดือน 8 ครับ คาดว่าอาจจะต้องรอต่อไปอีกไม่มีกำหนด ตอนนี้เริ่มมอง new focus แทนแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 03:02:14 »
จนปานนี้ AAT ยังมีปัญหาเรื่องการส่งมอบ Fiesta อยู่อีกเหรอ?

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 09:15:44 »
คนใกล้ตัวจองตัว 1.5 ไปต้นเดือน เซลล์ระับุในใบจองว่ารับรถภายในเดือน ตุลาคม ครับ

ออฟไลน์ gknakop

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 15:10:17 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ตอนแรกทางศุนย์ที่ไปจองเค้าก็บอกว่าจะได้รถเดือนตุลาอะครับแต่พอวันก่อนโทรไปถามทางเซล
เซลบอกว่าต้องเลื่อนอะครับเพราะตอนนี้รถส่งมอบไม่ทันอะครับ แต่สัญญาอะไรก็ผ่านหมดแล้วนะครับ
เป็นเพราะสีที่เพื่อนผมจองเป็นสีขาว ที่มีคนจองไว้เยอะหรือป่าวครับคิวมันเลยยืดไปอีกอะครับ

ออฟไลน์ BoZomBie

• **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 15:10:52 »
ไม่ไปเล่น 1.6 Ultimate เลยล่ะครับถ้าอยากได้รถเร็ว บางศูนย์มีรถพร้อมส่งเลย
แต่ถ้าอยากได้ส่วนลดภาษี คงต้องทำใจรอไปล่ะครับ

ป.ล. ผมล่ะไม่เห็นด้วยกับส่วนลดภาษีนี่จริงๆ คนที่ผ่อนไหวจริงๆคงมีไม่เยอะ แต่พวกฉาบฉวยปล่อยยึดคงเพียบ
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 18:33:18 »
จนปานนี้ AAT ยังมีปัญหาเรื่องการส่งมอบ Fiesta อยู่อีกเหรอ?
จองตอนต้นเดือนกรกฎาคมครับพี่จิมมี่ ได้คิวที่ 2 จากทั้งหมด 3 คิว (สีแดงมี 3 คิวครับ) จนป่านนี้คิวแรกที่จองก่อนผมตั้งนานก็ยังไม่มีวี่แววว่ารถจะมาเลยพี่ ผมเลยจะเปลี่ยนสีแระ เป็นสีส้ม ได้รถวันพุธที่ 25 กค. 55 นี่แหละครับ

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 13:08:14 »
จองตอนต้นเดือนกรกฎาคมครับพี่จิมมี่ ได้คิวที่ 2 จากทั้งหมด 3 คิว (สีแดงมี 3 คิวครับ) จนป่านนี้คิวแรกที่จองก่อนผมตั้งนานก็ยังไม่มีวี่แววว่ารถจะมาเลยพี่ ผมเลยจะเปลี่ยนสีแระ เป็นสีส้ม ได้รถวันพุธที่ 25 กค. 55 นี่แหละครับ

ผมจองสีส้มตั้งแต่เดือน พ.ค. มีคิว 3 คิวเหมือนกัน คิวแรกยังไม่ได้เลยครับ รอไปเรื่อยไม่มีกำหนดเหมือนกัน ตอนแรกเซลบอกเดือน ส.ค. น่าจะได้ตอนนี้เหมือนจะเลื่อนแน่

ออฟไลน์ BottleUp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:34:03 »
ได้รถแล้วคับ สีส้ม 1.5 จองไปตอนมีนา รอประมาณ 4 เดือน ศูนย์ลาดกระบัง  ;D