ผู้เขียน หัวข้อ: รถเกิดอุบัติเหตุชนหนัก ..แต่ถุงลมไม่ทำงาน .. เราร้องเรียนได้หรือไม่ ??  (อ่าน 13678 ครั้ง)

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
นี่หนักแล้วหรอครับ   ;D
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ถ้าคนในรถไม่เจ็บ ก็ไม่สมควรที่ถุงลมจะทำงาน เพราะเวลาทำงาน มันไม่ได้นุ่มแบบที่คิดกัน มาแบบหนัก แรง และ มึน คุณจะเจ็บหนักกว่าตอนที่มันไม่ทำเสียอีก

อีกอย่าง สภาพแค่นี้ เรียกว่า แค่สะกิด ไม่ได้เรียกว่า ชนหนักเลยครับ ภาษาศูนย์ซ่อมสีตัวถังที่เคยทำงาน เรียกว่า "ชนเบา" ครับ

ออฟไลน์ toonze

ยุบไม่เยอะครับไม่กางดีแล้ว ถ้าถุงระเบิดมันก็เจ็บนะครับเพราะมันระเบิดแรงมาก

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ของผมล้อชนเกาะกลางถนน กระโดดข้ามไปอีกฝั่ง ในระดับควาเร็วไม่ต่ำกว่า120 ล้อหน้าระเบิดทั้ง2  ตัวรถไม่เป็นอะไร แต่ถุงลมนิรภัยด้้้้้้านหน้าทำงาน2ใบ แล้วเหตุการณ์แบบผมปรกติไหม (ค่าเปลี่ยนถุงลมโคตรบรรลัยเลย  1แสนบาทถ้วนๆ  ไม่มีอู่นอกทำให้ ต้องที่0เท่านั้น)

ออนไลน์ Devil13

ที่ไหล่ทีรอยแดงตอนเข็มขัดกระชากไหมครับ ?
ถ้าไม่มีผม"คิดว่า"อาจชนไม่แรงพอ แต่ที่ดูเสียหายเยอะเพราะแบริเอ่อแข็งกว่ารถคุณมาก ถ้าชนกับรถด้วยกันน่าจะช้ำน้อยกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
ตัวเซ็นเซอร์รับแรงปะทะมันอยู่ที่คานหน้าและมีที่จุดอื่นไหมครับ รถที่มีถุงลม 6-7 ลูก กรณีโดนชนที่ด้านข้างช่วงปะตูคนขับหรือคนนั่งข้างครับ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
อันนี้ผมว่า ไม่เรียกว่า ชนหนัก นะครับ
ถ้ากันชน ฝากระโปรง บังโคลน เปลี่ยนเอาหมด
ซ่อมกลับมาน่าจะใกล้เคียงเดิมมากๆ

ขอให้รถหายไวๆครับ

ออฟไลน์ SM.

ดีแล้วล่ะครับ ที่ชนไม่หนัก ไม่มีใครเป็นอะไร