ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์โชว์ยืนยันพร้อมจัดงานระหว่างวันที่ 15 – 26 ก.ค. 63 นี้  (อ่าน 3556 ครั้ง)

Seadog

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
งานนี้ .. มีลุ้นละครับว่า จะมียอดผู้เข้าชมงาน .. แค่ไหน

เพราะช่วงนี้  ยอดผู้ติดเชื้อ COVID-19 เพิ่มขึ้นรายใหม่ จากประชาชนคนไทยในประเทศ ไม่มีรายใหม่เลยมาต่อเนื่อง 20 กว่าวันแล้ว
จะมีก็แต่ ผู้ที่กลับเข้ามาจากต่างประเทศล้วนๆ เลย .. แต่ในช่วง 1 เดือนจากนี้ไป ถ้าการผ่อนผันมาตรการที่ผ่อนคลายมากขึ้น ..
แล้วดันไปทำให้สถิติผู้ติดเชื้อ COVID-19 แย่ลงกว่าตอนนี้ล่ะก็ ... งานนี้ มีสิทธิ์ Fail แน่นอน

มีลุ้น 50 : 50 จริงๆ .. งานนี้

ออฟไลน์ พ่อลูก2

• Jr. Member
  • **
จะจำกัดคนเข้างานรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ MANUS995

• Full Member
ถ้าด่านตรวจคนเข้าเมืองเข้มข้นเอาจริงน่าจะไม่มีคนติดเชื้อผ่านเข้ามาได้
คนในประเทศก็คงจะปลอดภัยดี งานที่จัดคงไม่น่าเกิดปัญหาเพราะตอนนี้ไม่มีคนในติดแล้ว
แต่ถ้ามีพวกหนีเข้าเมืองหรือแอบเข้าและพาเชื้อมาได้รอบนี้ทุกอย่างอาจจะพังหมดได้
ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ช่วงนี้การแข่งขันสูงผู้ที่หารถช่วงนี้อาจได้รถราคาดีๆไว้ใช้งาน
พร้อมโปรแรงๆแบบเร้าใจ
2008-Honda City ZX >Sold
2012-Mazda BT50Pro > Sold
2016-BMW 116i > Sold
2018-Toyota Hilux Revo 2.4J AT
2019-Camry 2.5G > Sold
2020-X1 20d M-Sport > Sold
2021-Toyota Corolla CROSS 1.8 Hybrid SAFETY
2021-Volvo S60 T8 R-Design
2023-BMW 530e M-Sport
2023-BYD Atto3

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
มีแพลนจะออก camry ใหม่ สงสัยได้รองานนี้ละครับ

ผมว่าน่าจะจำกัดคนเข้างาน แต่หน้างานจริงจะทำได้รึเปล่านี่แหละ

nomad

จัดเร็วไปนะ ผมว่าคนน่าจะยังไม่กล้าไปกันหรอก ยอดเข้าชมคงไม่มาก

ออฟไลน์ mongolias

จะจัดระเบียบยังไงล่ะนั่น ให้เข้าเป็นรอบๆ หรือไง ถ้ามอเตอร์โชว์จัดได้ หลายกิจกรรมที่ยังไม่เปิดให้จัดได้ ก็จะมีเสียงเรียกร้องแน่ๆ

สำหรับผม ถ้าเจอคนเยอะๆ ไม่ขอไปที่งาน เลือกไปตามโชว์รูมดีกว่าครับ

ออฟไลน์ rvsmart

สงสัยงานนี้รวมดาวพริตตี้ (ตกงานมานาน)

ออฟไลน์ bodin

จ้างยังไม่ไปเลยครับ หน้าฝนเสื่ยงน้ำท่วมทั้งในเมืองทองและถนนแจ้งวัฒนะ เข้างานผู้คนมากมายเสื่ยงติดโรคอีกระบบแอร์ไม่รู้ว่าดีกว่าสนามมวยไหม? จะลองนั่งรถก็ไม่รู้ว่าใครนั่งมาบ้างพวงมาลัยใครจับมาบ้าง :-X  ห้องน้ำอีก :-X

ออฟไลน์ rojsak2021

ยังนึกภาพไม่ออกว่าจะจัดแสดงในแบบไหน ระยะห่าง 1-2 m. จะทำได้ไหม ระวังระลอกสองจะมา

ออฟไลน์ SM.

ผู้จัดงาน บ.รถ ก็ต้องปรับตัวละครับงานนี้ น่าสนใจครับ ว่าจะพยายาม present สินค้ายังไง อาจจะต้องพยายาม live สดให้มากขึ้น เพราะคนไปงานน้อยลงแน่ๆครับ

Turbocharger

รู้สึกเสียวๆ ยังไงไม่รู้ คงไม่กล้าไปครับ

ออฟไลน์ kalamung555

• Newbie
  • *
กลัวฝนตกน้ำท่วม + ไม่มีที่จอดรถ มากกว่า covid  :P

ออฟไลน์ kumpol2511

ดูหลายท่านไม่อยากไก ผมอยู่ต่างจังหวัดถ้ามีจังหวะเข้า กทม.ขออนุญาตไปชมแล้วกัน ถ้ากรุงเทพฯเปิดใช้บริการรถไฟฟ้าอยู่ผมว่ามอเตอร์โชว์เสี่ยงน้อยกว่าเยอะผมลองคิดดูว่ารถไฟฟ้าคนขึ้นไปเบียดกัน จับราว เสา นั่งเก้าอี้ ร่วมกันแบบทำความสะอาดไม่ได้ตลอดเวลาจำนวนคนที่หมุนวนมาใช้บริการก็มากหน้าหลายตาเปลี่ยนไปทุกเที่ยว อากาศก็ระบบปิดและพื้นที่จำกัด แต่มอเตอร์โชว์พื้นที่ไม่ได้แออัดในการชมขนาดนั้น เราเลือกที่จะเว้นระยะ ได้ใส่หน้ากากก็กันได้เยอะพอสมควร
 ปล.ผมอาจจะเพี้ยนก็ได้ ผมเข้าใจว่าโรคนี้ไม่ได้รุนแรงแบบเฉียบพลันในการทำให้เราเสียชีวิตโดยรวดเร็วมาดขนาดนั้น ถ้าเมื่อไหร่ที่เราเริ่มป่วย มีไข้ให้รีบพักผ่อน ดูแลสุภาพไม่ไปสุงสิงกับใครบางครั้งอาจจะหายโดยไม่รู้ว่ามันเป็นโควิดก็ได้ ที่อำเภอผม มีช่างไปติดจากช่วงเข้าอบรมที่ กทม.แล้วไปสังสรรค์ทุกคืน โทรมกลับมาติดเมีย ช่วงยังไม่รู้เมียทำขนมเปี๋ยะส่งขายแบบทำเอง บรรจุเอง ส่งถึงลูกค้ากับมือกว่าจะรู้เพราะผัวยังไปทำงานที่อู่ ไม่พักผ่อนจนร่างกายทรุดจึงตรวจพบตอนนั้นข่าวกระจาย ทุกคนในอำเภอเครียดเลย ด่ากันเละ เพราะ ทามไลน์ที่เธอแจ้งในช่วงติดเธอไปเยอะมาก ทั้งส่งและซื้อของ คุยลูกค้า เข้าห้าง   อำเภอไปฉีดยาฆ่าเชื้อที่บ้าน แต่ปรากฏว่าไม่มีข่าวคนป่วยเพิ่ม ตัวสามีกับภรรยาก็หายปกติ ไม่ได้ประมาทครับแต่จากข่าวที่เฝ้าดูหลายประเทศโดยเฉพาะเป็นคนไทยที่ไปอยู่แล้วประเทศนั้นดูแลไม่ทั่วถึง เค้าก็เล่าว่ามันหายเองถ้าดูแลตัวเองดีพอตัังแต่เริ่มป่วย คนขับแท็กซี่บ้านเราก็เคยบอกเล่าไว้เกมือนกัน

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ผมไปนะ อยากไปมานานแล้ว แต่ปีนี้อาจจะไม่พาลูกไป เสี่ยงไปหน่อย ไปเดินคนเดียวดีกว่า  :D

ออฟไลน์ Symphonic

ดูหลายท่านไม่อยากไก ผมอยู่ต่างจังหวัดถ้ามีจังหวะเข้า กทม.ขออนุญาตไปชมแล้วกัน ถ้ากรุงเทพฯเปิดใช้บริการรถไฟฟ้าอยู่ผมว่ามอเตอร์โชว์เสี่ยงน้อยกว่าเยอะผมลองคิดดูว่ารถไฟฟ้าคนขึ้นไปเบียดกัน จับราว เสา นั่งเก้าอี้ ร่วมกันแบบทำความสะอาดไม่ได้ตลอดเวลาจำนวนคนที่หมุนวนมาใช้บริการก็มากหน้าหลายตาเปลี่ยนไปทุกเที่ยว อากาศก็ระบบปิดและพื้นที่จำกัด แต่มอเตอร์โชว์พื้นที่ไม่ได้แออัดในการชมขนาดนั้น เราเลือกที่จะเว้นระยะ ได้ใส่หน้ากากก็กันได้เยอะพอสมควร
 ปล.ผมอาจจะเพี้ยนก็ได้ ผมเข้าใจว่าโรคนี้ไม่ได้รุนแรงแบบเฉียบพลันในการทำให้เราเสียชีวิตโดยรวดเร็วมาดขนาดนั้น ถ้าเมื่อไหร่ที่เราเริ่มป่วย มีไข้ให้รีบพักผ่อน ดูแลสุภาพไม่ไปสุงสิงกับใครบางครั้งอาจจะหายโดยไม่รู้ว่ามันเป็นโควิดก็ได้ ที่อำเภอผม มีช่างไปติดจากช่วงเข้าอบรมที่ กทม.แล้วไปสังสรรค์ทุกคืน โทรมกลับมาติดเมีย ช่วงยังไม่รู้เมียทำขนมเปี๋ยะส่งขายแบบทำเอง บรรจุเอง ส่งถึงลูกค้ากับมือกว่าจะรู้เพราะผัวยังไปทำงานที่อู่ ไม่พักผ่อนจนร่างกายทรุดจึงตรวจพบตอนนั้นข่าวกระจาย ทุกคนในอำเภอเครียดเลย ด่ากันเละ เพราะ ทามไลน์ที่เธอแจ้งในช่วงติดเธอไปเยอะมาก ทั้งส่งและซื้อของ คุยลูกค้า เข้าห้าง   อำเภอไปฉีดยาฆ่าเชื้อที่บ้าน แต่ปรากฏว่าไม่มีข่าวคนป่วยเพิ่ม ตัวสามีกับภรรยาก็หายปกติ ไม่ได้ประมาทครับแต่จากข่าวที่เฝ้าดูหลายประเทศโดยเฉพาะเป็นคนไทยที่ไปอยู่แล้วประเทศนั้นดูแลไม่ทั่วถึง เค้าก็เล่าว่ามันหายเองถ้าดูแลตัวเองดีพอตัังแต่เริ่มป่วย คนขับแท็กซี่บ้านเราก็เคยบอกเล่าไว้เกมือนกัน

คนแข็งแรง หนุ่มสาว ติดแล้วหายเองได้ ไม่เป็นไร

นี่แหละย่ามใจ  พาเชื้อไปติดคนอื่น

คนที่ติด ต่อๆ กันมา ถ้าแข็งแรงดี ก็ไม่เป็นไร หายเองได้
ไม่มีอาการ  แต่ ถ้าคนต่อๆมา เป็นคนมีโรคประจำตัว
คนไม่แข็งแรง คนแก่ อาการจะทรุดหนัก ตายได้

เขาถึงขอให้ช่วยกัน ดูแลตัวเอง ดูแลคนรอบข้าง
ดูแลสังคม อะไรที่ไม่จำเป็น ก็อย่าไปเสี่ยง อย่าไปทำไงครับ

ออฟไลน์ citrinecw

ให้กำลังใจครับ แต่ในทางปฏิบัติก็มีหลายเรื่องต้องคิด ถ้าเปิดให้คนเข้าไปดูภายในรถได้แบบอิสระ คนเข้าไปจับพวงมาลัยปรับเบาะลูบคอนโซลเกือบทุกคน แล้วต้องฆ่าเชื้อโรคทุกครั้งไหม

Turbocharger

ให้กำลังใจครับ แต่ในทางปฏิบัติก็มีหลายเรื่องต้องคิด ถ้าเปิดให้คนเข้าไปดูภายในรถได้แบบอิสระ คนเข้าไปจับพวงมาลัยปรับเบาะลูบคอนโซลเกือบทุกคน แล้วต้องฆ่าเชื้อโรคทุกครั้งไหม

เรื่องนี้เลยครับ ที่น่ากังวล

ออฟไลน์ bodin

ถ้าบ้านไม่มีผู้สูงอายุก็พอไปได้ครับแต่พอดีผมมีครับ ข้าวนอกบ้านใช้ชามช้อนคนอื่นผมยังไม่กินเลยครับกลัวเอากลับมาติดพ่อแม่

ออฟไลน์ kumpol2511

คนแข็งแรง หนุ่มสาว ติดแล้วหายเองได้ ไม่เป็นไร

นี่แหละย่ามใจ  พาเชื้อไปติดคนอื่น

คนที่ติด ต่อๆ กันมา ถ้าแข็งแรงดี ก็ไม่เป็นไร หายเองได้
ไม่มีอาการ  แต่ ถ้าคนต่อๆมา เป็นคนมีโรคประจำตัว
คนไม่แข็งแรง คนแก่ อาการจะทรุดหนัก ตายได้

เขาถึงขอให้ช่วยกัน ดูแลตัวเอง ดูแลคนรอบข้าง
ดูแลสังคม อะไรที่ไม่จำเป็น ก็อย่าไปเสี่ยง อย่าไปทำไงครับ
เห็นด้วยครับเรื่่องนี้ ไม่เถียง
"คนที่ติด ต่อๆ กันมา ถ้าแข็งแรงดี ก็ไม่เป็นไร หายเองได้
คนไม่แข็งแรง คนแก่ อาการจะทรุดหนัก ตายได้"
ผมถึงบอกว่า "ผมไม่ประมาทนะครับ" ถ้าผมอยู่ในข่าย ป่วย  คนมีโรคประจำตัว คนสูงอายุก็ต้องระวังกันมากขึ้นอาจจะเปรียบเทียบไม่ตรงนักใน ฐานะในเรื่องที่เกี่ยวกับรถยนต์ เราคงไม่ต้องบอกว่าประเทศไทยมีการสูญเสียชีวิตจากอุบัติเหตุสูงในอันดับต้นๆของโลกและมีค่าเฉลี่ยของจำนวนอุบัติเหตุและเสียชีวิตสูงขึ้นเรืี่อยๆ( ข้อมูลจากระบบCRI MES สตช.)  และบ่อยครั้งคนที่ประสบภัยไม่ได้เกิดจากตัวเอง(คล้ายโดนคนอื่นแพร่เชื้อ) แต่ถ้าจะอยากลดอุบัติเหตุด้วยความเร็วเหลือ ซัก 60 กม./ชม. จะเกิดอะไรขึ้น ส่วนตัวแล้วโรคที่เกิดมานี้ไม่ใช่โรคแรก ผมคงไม่ต้องพูดถึงใข้หวัดเสปนที่เรารับทราบ  อีโบล่าอื่นๆก็ยังไม่ได้หายขาดจากโลกนี้ ผมก็ไม่แน่ใจนักว่าโควิดถ้าไม่มีคนเป็นทั่วโลก 21วันแล้วมันจะหมดจากโลกไปเลยไหม ผมถึงอยากบอกว่าถ้าไม่เป็นอย่างนั้น เราคงต้องอยู่กับมันอย่างเท่าทัน"โดยใช้ชีวิตอย่างระวัง(ซึ่งก็คงทุกเรื่อง) แต่คงไม่อยู่อย่างระแวง"
 ผมก็ไม่ได้เข้า กทม โดยเดินทางด้วยรถไฟฟ้ามาพอนานแล้ว ก็เลยไม่ทราบว่ามีมาตราการอะไรแต่ถ้ายังคงเป็นแบบที่เคยขึ้น ผมถึงบอกว่า อันตรายกว่าไปดูงานฯ แหล่งแพร่เชื้อที่ดีมากเลย
 ขอบคุณครับ ถือว่าแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ตอนนี้คือยังไม่มีอะไรวางใจได้จนกว่าจะมีวัคซีนแหละครับ
คนเรารับความเสี่ยงได้ไม่เท่ากันครับ ใครชอบอยากเดินงานก็จัดไป
ส่วนผมยอมนอนดูที่บ้านก็ได้ครับ 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ thor

• Newbie
  • *
ช่วง5ปีหลังผมไปทุกปี ปีนี้ก็จะไปเหมือนเดิม
กำลังจะเปลี่ยนรถพอดี

ออฟไลน์ rtong

อาจจะไม่ให้ทดลองนั่ง  ทดลองขับหรือเปล่า   แอบกลัวตรงนี้เหมือนกันนะ