ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่เรียกว่า Fuel Bank EVOII กับ X-Power มันดีจริง หรือคิดไปเองครับ?  (อ่าน 13157 ครั้ง)

ออฟไลน์ reasonoitome

• Jr. Member
  • **
พอดีสนใจอยู่ครับเห็นคนพูดถึงกันเยอะ

บ้างก็ว่า ดีจริง ติดแล้วประหยัดขึ้น แรงขึ้น แบบไม่ได้คิดไปเอง (ใช้ Comp ในรถคำนวณอัตราสิ้นเปลืองด้วย)
บ้างก็ว่า แกะออกมาไม่มีอะไร แหกตากันชัดๆ...

สำหรับผมแล้วถ้าแกะออกมาจริงแล้วข้างในมันไม่ได้มีอะไรซับซ้อน แต่ใช้ได้ผลจริง
ก็โอเคนะ ราคาก็ถือว่าเป็นค่าคิดค่าทดลองของเขา

ผล Test ของทั้ง 2 ตัวในเวปผู้ผลิตก็มี อยู่แต่ไม่รู้่ว่าจริงหรือไม่

สรุปคือผยากมาลองถามที่นี่ครับ ว่ามีท่านใดลองใช้บ้างไหม
ทั้ง 2 ตัวนี้ แล้วได้ผลดีขึ้นด้านไหนบ้าง แรงขึ้น? ประหยัดขึ้น?

ถ้าดีจริงว่าจะลองไปติดดูบ้าง  ;D

Fuel Bank EVOII
http://fuelbankevo.com/fuelbank_e/index.html

X-Power
http://www.sun-auto.co.jp/english/english_html/pro_02/x_power.html

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
รอเชือด หรือ ประหาร  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
อยากรู้เหมือนกันครับ เห้นรถใหม่ๆติดกันเยอะ

จะเหมือน ground wire ไหมที่เป็นของหลอกคนหัดแต่งรถ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมว่าน่าจะช่วยนะแต่ไม่มาก

ออฟไลน์ PumpNISMO

ผมว่าอาจจะแรงขึ้นบ้าง โดยหลักการอะไรก็ตาม แต่มันต้องใช้เชื้อเพลิงมากขึ้นแน่ๆครับ

คล้ายๆกับตัวหลอกคันเร่ง(ที่จริงต้องเรียกว่าตัวหลอกคนเร่ง)ที่หลอกECUว่าเหยี่ยบคันเร่งมากกว่าเดิม ทั้งๆที่ถ้าคุณกดคันเร่งลึกกว่าเดิมก็ได้ความแรงนั้น ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2012, 19:17:17 โดย PumpNISMO »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมเคยใส่นะครับ รู้สึกได้นะ ว่าลื่นขึ้น เพื่อนใส่ก็ลื่นขึ้น แต่ก็ไม่ได้อะไรมากมาย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ kimmeng21

รอเชือด หรือ ประหาร  ;D

ผมว่ามันเหมือนเค้าจะถามข้อมูลมากกว่ามั้งคับ

คงจะไม่ใช่ขายของหรอก

เพราะลิงค์ที่แปะไว้ผมเข้าไปผมอ่านไม่รู้เรื่องเลย  :P

แล้วของพวกนี้รู้สึกว่าจะไม่มีตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการในไทยหนิคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

• **
ตัวแทนในไทยมีครับ เห็นอยู่
แต่ว่าผมมาถามครับ ไม่ได้มาขายของ  ;D

เพราะเท่าที่อ่านๆดูมันมีความเห็นแตกไปมามากมาย
ซึ่ง เอาจริงๆ ของราคาเป็น 10,000 นี่ไม่อยากใช้แค่ "ความรู้สึก" วัดน่ะครับ
คือไม่อยากติดไปแพงๆแล้วมาอุปทานหลอกตัวเองจะได้ไม่ต้องเสียดายตังค์น่ะครับ

ยังไงก็ตาม ถ้าดูจากกราฟ มันก็บอกได้แหละว่าติดแล้วดีจริง
เพียงแต่พอมันเป็นกราฟที่มาจากเวปเจ้าของสินค้าเอง ก็เลยเกิดคำถามว่าเชื่อถือได้ มาก-น้อย แค่ไหนน่ะครับ  ;)

ออฟไลน์ Pearl-CCTH

• Newbie
  • *
    • WORRAPOT.name
เท่าที่อ่านรีวิวจาก bloger ญี่ปุ่นไม่ได้ประหยัดหรือแรงแบบที่ผู้ผลิตแจ้งไว้ครับ
1 หมื่นบาทแลกกับผลที่ได้ สำหรับผมดูจะไม่คุ้ม สู้เอาเงินไปเติม v power สะใจกว่าครับ  ;D
JDM : spending money to make a stock car look like a stock car.

ออฟไลน์ YF-19

ตัวแทนในไทยมีครับ เห็นอยู่
แต่ว่าผมมาถามครับ ไม่ได้มาขายของ  ;D

เพราะเท่าที่อ่านๆดูมันมีความเห็นแตกไปมามากมาย
ซึ่ง เอาจริงๆ ของราคาเป็น 10,000 นี่ไม่อยากใช้แค่ "ความรู้สึก" วัดน่ะครับ
คือไม่อยากติดไปแพงๆแล้วมาอุปทานหลอกตัวเองจะได้ไม่ต้องเสียดายตังค์น่ะครับ

ยังไงก็ตาม ถ้าดูจากกราฟ มันก็บอกได้แหละว่าติดแล้วดีจริง
เพียงแต่พอมันเป็นกราฟที่มาจากเวปเจ้าของสินค้าเอง ก็เลยเกิดคำถามว่าเชื่อถือได้ มาก-น้อย แค่ไหนน่ะครับ  ;)

ในเวป BMW society เคยเห็นคนพูดเรื่องนี้เหมือนกันครับ ส่วนใหญ่ก็ไม่แนะนำนะ เห็นเคยไปติดกันหลายคน พอมีคนถามก็จะบอกว่า เสียดายตังค์

อีกอย่างตัวแทนในบ้านเราก็อยู่ในเวปนั้นครับ  ก็ไม่เห็นเคยนำกราฟ ของคนไทย ที่เคยติดแล้วให้ผลดีมาโชว์ซักนิด

ก็เอากราฟเก่าๆ เนี่ยแหละ มาให้ดู  อีกอย่างถ้าดีจริงขนาดที่ว่า ก็น่าจะให้ลองใส่ดู ไปวัด Dyno กันเลย ว่าสินค้าดีจริงไหม  ก็ไม่เห็นมีคำตอบจากตัวแทนจำหน่าย

ทราบมาเท่านี้ครับ ลองตัดสินใจดู ส่วนตัวผม "ไม่เชื่อ เพราะไม่โปร่งใสครับ" ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ TorTy

ใช้อยู่ครับแต่บอกตรงๆว่าพอจะรู้สึกได้นิดๆอาจจะคิดไปเองด้วยช้ำถ้าตอนนี้เลือกได้คงไม่ติดเก็บเงินไว้เติมน้ำมันดีกว่า

ออฟไลน์ myalexxp

อยากรู้เหมือนกันครับ เห้นรถใหม่ๆติดกันเยอะ

จะเหมือน ground wire ไหมที่เป็นของหลอกคนหัดแต่งรถ

จะเห็นผลในรถเก่าๆ ครับ

รถใหม่ ไม่ควรติด เพราะมันยังไม่เก่า  ;D

ออฟไลน์ XyteBlaster

ถ้าตัวแทนจำหน่าย ขออาสาสมัคร ซัก 1 คันก็พอ ติดแล้วขึ้นไดโนเลย

ผมรับรองว่า ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า ..

แต่ที่ไม่ทำ เพราะว่า ..  .. อะไรล่ะ

• **
จริงๆแล้ว...

ผมก็เห็นทางตัวแทนเค้ามีเอารถขึ้นไดโนในไทยแล้วเช่นกันนะครับ
คือผมไม่รู้จะมองโลกในแง่ร้ายไปไหม

แต่จะเอาชัวร์ ก็อยากเห็นการทดลองจากผู้ใช้จริงมากกว่าอยู่ดี

อันนี้เป็นกราฟจากตัวแทนครับ...

ออฟไลน์ kimjung

พวกเพิ่มไฟ/จังหวะจุดระเบิดมีหลายยี่ห้อมากกว่านี้อีกครับ ที่เค้าว่าเห็นผลชัดเจนก็แบบไม่ต้องเพ่งก็มีนะครับแต่แพง ลองๆหาดูในอากู๋ดูครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Sprint Booster หรือคันเร่งไฟฟ้าอีกครับ

ผมได้ลองไปติดมาแล้ว ก็ไม่มีอะไรพิเศษแค่มันไปหลอกลิ้นปีกผีเสื้อให้มันเปิดไวขึ้นแค่นั้น

อารมณ์เหมือนเราไปตั้งสายคันเร่งให้มันไวขึ้นเท่านั้นเองครับ ถ้ารุ่นใหม่ๆคันเร่งไฟฟ้า ผมคิดว่าเอาเครื่องจูนเอาก็ได้ครับไม่ต้องเสียตังซื้อตัวนี้เลย

สรุปยังไม่เจอตัวไหนที่ทำอะไรกับระะไฟแล้วรถแรงขึ้นจริงๆสักที

ตอนติด Sprint Booster ทางร้านเชียร์ให้ติดเจ้า Fuek Bank ด้วย ยังดีผมไม่บ้าจี้ใจร้อนติดมาด้วย

• **
Sprint Booster หรือคันเร่งไฟฟ้าอีกครับ

ผมได้ลองไปติดมาแล้ว ก็ไม่มีอะไรพิเศษแค่มันไปหลอกลิ้นปีกผีเสื้อให้มันเปิดไวขึ้นแค่นั้น

อารมณ์เหมือนเราไปตั้งสายคันเร่งให้มันไวขึ้นเท่านั้นเองครับ ถ้ารุ่นใหม่ๆคันเร่งไฟฟ้า ผมคิดว่าเอาเครื่องจูนเอาก็ได้ครับไม่ต้องเสียตังซื้อตัวนี้เลย

สรุปยังไม่เจอตัวไหนที่ทำอะไรกับระะไฟแล้วรถแรงขึ้นจริงๆสักที

ตอนติด Sprint Booster ทางร้านเชียร์ให้ติดเจ้า Fuek Bank ด้วย ยังดีผมไม่บ้าจี้ใจร้อนติดมาด้วย

ถามเรื่องคันเร่งไฟฟ้านิดนึงครับ...
มันเหมือนพวก Mode Eco/Sport อะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ

สมมุติรถผมไม่มี Mode พวกนี้แล้วอยากได้ ซื้อ ไอ้กล่องหลอกที่ว่านี่จะดีไหม?

อยากมี Mode Eco กับเค้าบ้าง  ;D