ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง NEW C Class CBU กับ E200 โฉมปัจจุบัน ขอความเห็นด้วยครับ  (อ่าน 9932 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lipton

• Newbie
  • *
ตอนนี้กำลังลังเลอยู่เยอะเลยครับ ระหว่างสองตัวเลือกนี้

C250 W205 CBU ราคาเคาะมาแล้ว 3.19
ไม่มีส่วนลดแต่อาจะแถมเป็นฟิมล์หรือประกันต่อรองอีกที
ได้ความสดใหม่ ได้เทคโนโลยี

E200 Facelift ราคา 3.39 0% 48 เดือน
หรือส่วนลดเงินสด+ประกันภัย+ฟิลม์
ได้ความใหญ่ ได้ความคุ้ม

เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ มันยากตรงที่รถคนละคลาสแต่ราคาพอกันเลย
หรือเพื่อนคนไหนได้โปร E200 มากกว่านี้รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 12:25:15 โดย Lipton »

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ถ้าจะเอาศูนย์ เอา E ดีกว่า
ผมว่าภายใน 1 ปี c มีตัว 2.29 มาแน่ๆ แต่คงเป็น c180 มันแพงเพราะใหม่ เท่านั้นเองครับ
รอเกรย์แป้ปนึงสิครับ เดี๋ยวเข้้ามาเพียบ ออปชั่นเต็ม

ออฟไลน์ Buffy

เป็นผม ผมเลือก E200 ครับ

ถ้าจะเอา C Class ผมยอมรอครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
ถ้าจะเอา cbu เป็นผมนะรอเกร์ยมาร์เก็ทดีกว่าครับราคานี้
อีกแปปเดียวเดี๋ยวก็มากันตรึมครับ ราคาตอนนี้บวกความสดใหม่
เอามาล่อด้วยเลยแพงพิเศษ 2.7 หา c250 full option น่าจะได้นะครับ
สำหรับตลาดเกร์ย

ออฟไลน์ nin122

ถ้าซื้อตอนนี้ E ขาดใจเลยครับ

แต่ถ้าอยากได้ C มากกว่า ผมจะรอครับ ซื้อตอนนี้แพงง่ะ

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
เคยคิดแบบนี้เป๊ะๆเลยครับ
แต่ผมไม่ชอบเดย์ไลท์ E200 ของศูนย์เลยครับ ทำให้ความสวยลดลงไปเยอะมากกกกก เห็นทีไรนึกถึงอัลติสใหม่ทุกที :P แต่ถ้าไฟแบบ E300 จะแหล่มมาก เห็น E200 ของเกรย์มีไฟแบบ E300 แต่ก็ไม่กล้าเสี่ยงเพราะเบนซ์คันแรก
เลยตัดสินใจรอ C Class ผลิตใน ประหยัดไปได้เกือบๆล้าน
ถ้ามองข้อดีของ C Class ผมเห็นความสดใหม่ ภายในสวยกว่า E Class (มากกก) นั่งอยู่ในรถแล้วบรรยากาศคงน่าสุนทรีเป็นที่สุด แถมตอนนี้ iPhone ออกอัพเดทรองรับ Car Play แล้วด้วย  และที่สำคัญ มโนเอาว่า C Class น่าจะขับสนุกกว่า E Class พอตัว (เคยลองขับ E300 ของลุงแล้ว อารมณ์แบบนิ่งๆ แรง เรียบๆ เนิบๆ ไม่ค่อยเร้าใจ หาความสนุกในการขับขี่ได้ยาก ดีแค่ นั่งสบาย กว้างขวาง)
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
C class เปิดราคามาเว่อร์ไปหน่อย เลือก E คุ้มกว่าครับ ยาวๆไปยังไง E ก็ยังมีคุณค่ามากกว่า
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
แม้ผมจะชอบ C มากกว่า แต่ขอเลือก E ครับ คุ้มกว่าเห็นๆ

ออฟไลน์ goldsfirm

• Jr. Member
  • **
จขกท.มีครอบครัว มีลูกยังคับ .. ถ้ามีแล้ว E เถอะคับ
แต่ถ้ายัง จ๊าบ อยู่ .. C สิค้าบบบ  ;D

สำหรับผม คิดดีๆแล้ว ... เอา E คับ

ออฟไลน์ bluefox

• Jr. Member
  • **
สนับสนุน E อีกเสียงครับ กว้างขวาง สะดวกสบายกว่าครับ ;D

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ถามนะครับ ผมก็มีโจทย์ข้อนี้เหมือนกัน ขออนุญาตถามในนี้เลยนะครับ ทีแรกผมกะว่าจะถามตอนไกล้ๆ มอเตอร์โชว์

1. ตอนนี้ E200 หน้าตาเป็นไงแล้วครับ จากกระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,36267.0.html ผมเลยสับสนว่า หน้าตายังไงกันแน่
2. รถรุ่นนี้ มีอะไรน่าเป็นห่วงบ้างใหมครับ
3. ผมลองโทรไปถามเซลใว้ 2 ที่ครับ แล้วบอกว่าสนใจ c ใหม่ กับตัวนี้ เมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว จนวันนี้ยังไม่มีข่าวเลยครับ เซลเงียบมากรึว่าช่วงนี้ขายดีกันนะ รวมถึงรถที่ผมจะไป trade in ด้วย รึว่าเป็นหน้าที่ของลูกค้าที่ต้องคอยไปตามงานเอง  :'( :'( :'(
4. จขกทครับ ขอ PM เบอร์โทรเชลด้วยครับ อยากทราบโปรโมชั่นครับ หรือ สมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ

ขอบคุณ จขกท มากครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

รบกวนสอบถาม จขกท. ครับ
ไม่ทราบจองที่ไหนครับได้ E โปร 0% 48 เดือน
สนใจมากเลยครับ แล้วไม่ทราบว่า E300 AMG มี 0% ด้วยไหมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ถามนะครับ ผมก็มีโจทย์ข้อนี้เหมือนกัน ขออนุญาตถามในนี้เลยนะครับ ทีแรกผมกะว่าจะถามตอนไกล้ๆ มอเตอร์โชว์

1. ตอนนี้ E200 หน้าตาเป็นไงแล้วครับ จากกระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,36267.0.html ผมเลยสับสนว่า หน้าตายังไงกันแน่
2. รถรุ่นนี้ มีอะไรน่าเป็นห่วงบ้างใหมครับ
3. ผมลองโทรไปถามเซลใว้ 2 ที่ครับ แล้วบอกว่าสนใจ c ใหม่ กับตัวนี้ เมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว จนวันนี้ยังไม่มีข่าวเลยครับ เซลเงียบมากรึว่าช่วงนี้ขายดีกันนะ รวมถึงรถที่ผมจะไป trade in ด้วย รึว่าเป็นหน้าที่ของลูกค้าที่ต้องคอยไปตามงานเอง  :'( :'( :'(
4. จขกทครับ ขอ PM เบอร์โทรเชลด้วยครับ อยากทราบโปรโมชั่นครับ หรือ สมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ

ขอบคุณ จขกท มากครับ

พีเอ็มให้ละนะครับท่าน  ;D

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
e-class ดูเท่ห์กว่านะครับ ราคาเท่ากัน ผมไม่เลือก C แน่นอน จะเลือก C ต้องถูกว่าเกิน 6 แสน

• Newbie
  • *
ไม่ทราบจองที่ไหนครับได้ E โปร 0% 48 เดือน
สนใจมากเลยครับ แล้วไม่ทราบว่า E300 AMG มี 0% ด้วยไหมครับ

มีเฉพาะ E200ครับที่ได้แคมเปญนี้
ทางMBTH เป็นคนออกแคมเปญ
เท่าที่ทราบจากเซลล์เพราะตัวนี้ขายไม่ออกครับ
ตัดออฟชั่นเหี้ยนเลยเหมือนตัว Edition C

• Newbie
  • *
แต่ผมไม่ชอบเดย์ไลท์ E200 ของศูนย์เลยครับ ทำให้ความสวยลดลงไปเยอะมากกกกก เห็นทีไรนึกถึงอัลติสใหม่ทุกที :P แต่ถ้าไฟแบบ E300 จะแหล่มมาก เห็น E200 ของเกรย์มีไฟแบบ E300 แต่ก็ไม่กล้าเสี่ยงเพราะเบนซ์คันแรก
เลยตัดสินใจรอ C Class ผลิตใน ประหยัดไปได้เกือบๆล้าน
ถ้ามองข้อดีของ C Class ผมเห็นความสดใหม่ ภายในสวยกว่า E Class (มากกก) นั่งอยู่ในรถแล้วบรรยากาศคงน่าสุนทรีเป็นที่สุด แถมตอนนี้ iPhone ออกอัพเดทรองรับ Car Play แล้วด้วย  และที่สำคัญ มโนเอาว่า C Class น่าจะขับสนุกกว่า E Class พอตัว (เคยลองขับ E300 ของลุงแล้ว อารมณ์แบบนิ่งๆ แรง เรียบๆ เนิบๆ ไม่ค่อยเร้าใจ หาความสนุกในการขับขี่ได้ยาก ดีแค่ นั่งสบาย กว้างขวาง)

โอ้โห ไม่น่าเชื่อคิดเหมือนกันเกือบทุกจุด
คือด้วยเหตุผลมันไปE200
แต่ถ้าเอาแค่ใจไปCใหม่
แต่ผมยังตัดใจรอไม่ได้เพราะเจอแคมเปญของE200 นี่แหละครับ

E200นี่มีปัญหาอะไรหรือปล่าวครับ
ขับดีไหม กลัวไม่แรงเพราะรถใหญ่
รบกวนผู้มีประสพการณ์ช่วยแชร์หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ templeboy

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
E200 อย่างไม่ลังเลเลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

มีเฉพาะ E200ครับที่ได้แคมเปญนี้
ทางMBTH เป็นคนออกแคมเปญ
เท่าที่ทราบจากเซลล์เพราะตัวนี้ขายไม่ออกครับ
ตัดออฟชั่นเหี้ยนเลยเหมือนตัว Edition C

E200 มีตัวเดียวไม่ใช่เหรอครับ option ก็ใช้ได้อยู่
หรือออกตัวตัด option มาเพิ่มอีกเหรอครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ okashi

เอา E200 แต่อยากได้ไฟหน้าแบบ E300 ได้มั้ยครับ
ไฟหน้าไม่สวยจริงๆ มี DRL เท่าขี้ตาแมว ยังดีให้ไฟหน้าแบบ LED มาให้
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Dr.Jones

:'( :'( :o

-------------

ในความคิดของคนขับแต่ BMW E46 มานานๆ
Edition C ลูกเล่นแค่นี้ก็โอเคแล้วนะครับ แต่แอบเสียดายไม่มี Push start แบบ F30
แต่ถ้ามีตังจริงๆ คงไปถึง E Class น่ะล่ะ ดอกเบี้ย 0.00000001 % นี่มันเย้ายวนจริง !!!

------
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Monn

ขอตอบแหวกแนวเลยนะครับ ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

ชอบ C หรือ E มากกว่ากัน รถคันนี้ คงอยู่กับคุณมากกว่า 5 ปี (ผมเดา) ชอบรุ่นไหน ซื้อรุ่นนั้น
หากคุณเอาราคา 3ล้าน+ มาตั้งแล้ว ถึง E จะคุ้มกว่า ถึง E จะเก่ากว่าดูดีกว่า แต่สุดท้าย คุณชอบมันจริงไหม
หากคุณมี C อยู่ในใจ ชอบมัน ชอบความสด ชอบรูปร่างมากกว่า ชอบทุกอย่าง ติดที่แพง ก็รอครับ
เพราะผมเจอมาแล้ว เอาคันนี้ก็ได้ สุดท้าย เวลาขับ มันก็ไม่ใช่ ไม่ happy ถูกกว่า ดีกว่า ก็ไม่มีประโยชน์ หากมันไม่ใช่ครับ

สรุป ชอบคันไหน เลือกคันนั้น ยังไงราคามันก็เลี่ยงไม่ได้อยู่แล้วที่จะต้องซื้อที่ราคาที่เขาตั้งครับ ผมเดาว่าคุณชอบ C
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted

โอ้โห ไม่น่าเชื่อคิดเหมือนกันเกือบทุกจุด
คือด้วยเหตุผลมันไปE200
แต่ถ้าเอาแค่ใจไปCใหม่
แต่ผมยังตัดใจรอไม่ได้เพราะเจอแคมเปญของE200 นี่แหละครับ

E200นี่มีปัญหาอะไรหรือปล่าวครับ
ขับดีไหม กลัวไม่แรงเพราะรถใหญ่
รบกวนผู้มีประสพการณ์ช่วยแชร์หน่อยนะครับ

ต้นไม่อืดแน่นอนครับ รถ MB สมัยนี้เครื่องเทอโบไม่อืดแบบเครื่อง Kompressor แบบเก่าแล้ว คันเร่งอาจจะหน่วงนิดนึง 
เคยเอา E60 530 กดเล่นกับ W212 e200 ของเพื่อน ช่วงต้นผมไม่หนีเท่าไหร่ พอขึ้น 150 ไปแล้วผมทิ้งกระจุย หุๆ
ส่วนตัวผมว่า e200 กับ e250 ต้นพอๆกัน และ e300 ก็ไม่ใช่จะแรงกว่า e250 มากมาย ต้อง e350 ถึงจะรู้สึกว่าแรง
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ nirvanapoint

ราคาใกล้กันมากขนาดนี้ เป็นผมคงเลือก E ครับ รถคลาสสูงกว่า
แต่ถ้าอยากได้ C คงรอสักพักครับ เดี๋ยวมีตัวราคาต่ำๆมาให้เลือก  :D

ออฟไลน์ w212cdi

e 200 ครับ  เทียบแล้วเหนือกว่าทุกอย่าง

ออฟไลน์ Pat.Lee

ถ้ารีบใช้รถก็ไป E ครับ อันที่จริง E200 เมื่อเทียบกับ E300AMG ที่โดนตัดไปเป็น Option ความสะดวกสบายเสียส่วนใหญ่ ยกเว้นแต่ระบบไฟส่องสูงต่ำอัตโนมัติ และส่องเลี้ยวตามพวงมาลัย ซึ่งจะได้ใช้ก็ต้องเดินทางไกลเวลากลางคืน สุดท้ายก็ยาง Run Flat ครับ

ถ้ารอได้ก็ C ครับ รอซักปลายปี่น่าจะมี C300 AMG CKD ครับราคาน่าจะอยู่ราวๆ 3 ล้านได้รถแรง Option จัดเต็มครับ

ออฟไลน์ O_O

ซื้อ e-class อีกเสียง