ผู้เขียน หัวข้อ: รักโด้ใหม่ เสียดายโด้เก่า เป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ  (อ่าน 6414 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
เอาตัวใหม่ มายกสูงใส่กันชนเหล็กและติดโป่งล้อใหญ่ไสวยแน่นอนครับ  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Cheze_Cake

ว่าจะตอบตั้งแต่เมื่อวันก่อน เป็นผมก็คิดหนัก รุ่น200ม้าก็แทบไม่มีปัญหาอะไรเลย
ส่วนลดก็ยั่วยวนเหลือเกิน ตัวใหม่ก็สวยมากสำหรับผม ขัดใจแค่เครื่อง เพราะรถผม ส่วนมากเดิมๆ
ผมไม่ชอบแต่งอะไร ชอบขับเดิมๆ แต่ขอเครื่องที่โดนใจ ซึ่ง 2.8 ที่แล้ว ชอบมากจริงๆ
ถ้าปีหน้ารถยังเหลือ ไม่แน่อาจจะได้ 2.8 เหมือนกัน เอาไว้ลุยสวน คาดว่าถ้าไม่มีอะไรผิดแผน จะทำสวนที่แปดริ้ว  :-*
ขอให้สมความปรารถนาครับ ทำตามฝันให้เป็นจริงครับ  :D
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

เอาตัวใหม่ มายกสูงใส่กันชนเหล็กและติดโป่งล้อใหญ่ไสวยแน่นอนครับ  8)
เป้นตัวXtremeเลยนะครับ

ถ้าเเต่งเเบบนี้ต้องจัดทริปเข้าป่าoff roadรัวๆ เเต่ราคาชุดเเต่งคงโดนเเฟนด่าหูชาเเน่ๆ  ;D

สุดท้ายผมตัดสินใจเอาโด้ใหม่ละกันครับ ตามที่ท่าน kittiphat123 บอกไว้ "ส่วนต่างก็ซื้อความสดใหม่ไง" ผมอ่านเเละชอบประโยชน์นี้มากๆ

ที่ชอบมากๆเลยคือ ภายในกับเเผงหน้าปัดของโด้ใหม่สวยมากๆเเละฟิลลิ่งพวงมาลัยที่มันเบาๆนี้เเหละครับ ช่วงล่างผมลองรูดหลังเต่าที่ถนนเดียวกัน โด้ใหม่นุ่มกว่าพอสมควรที่ความเร็วต่ำ ความเร็วสูงหนึบพอกันรู้สึกไม่ต่าง สุดท้ายเครื่องยนต์พอๆกันครับเพราะตอนขับมันมาไวมากๆทั้งคู่ เเต่คาเเรคเตอร์2.5VGTสุภาพกว่า ไหลๆลื่นๆขึ้นเงียบๆเเต่ขึ้นไวมาก

ขอบคุณทุกความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกครับผม  :D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
โด้เก่านี่เป็นรุ่นที่ไม่เห็นว่ามันมีปัญหาเลย ตัวใหมม่ก็สวยขึ้นทั้งภายในภายนอก เลือกยากมาก โดยเฉพาะเครื่อง 2.8 กับ 2.5
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ xman2029

โด้ใหม่เสียอย่างเดียวคือไม่มีไฟหน้าโปรเจคเตอร์มันเลยดูแปลกๆ

ออฟไลน์ frame@kk

โด้เก่านี่เป็นรุ่นที่ไม่เห็นว่ามันมีปัญหาเลย ตัวใหมม่ก็สวยขึ้นทั้งภายในภายนอก เลือกยากมาก โดยเฉพาะเครื่อง 2.8 กับ 2.5

หลักๆเจ้าโด้เก่านี่ปัญาจะเป็นพวกสนิมขึ้นตามข้อต่อช่วงล่าง รถออกมาใหม่ๆนี่ขึ้นมาไวมาก

ออฟไลน์ SM.

เคยเห็นตัวใหม่วิ่งแล้ว สวยดีนะครับ ตัวเก่าผมไม่ค่อยชอบหน้ามันเท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

หลักๆเจ้าโด้เก่านี่ปัญาจะเป็นพวกสนิมขึ้นตามข้อต่อช่วงล่าง รถออกมาใหม่ๆนี่ขึ้นมาไวมาก
ไม่ต้องตกใจครับ มิตซูก็เป็น ผมต้องเอามาพ่นทับเองอีกรอบครับ