ผู้เขียน หัวข้อ: คำเตือน รถที่เงา ๆ ระวังอย่าไปจอดใกล้ ๆ กับแพะนะครับ  (อ่าน 6125 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
วันนี้เห็นมากับตา รถสุดสวยคันนึงจอดอยู่ไม่ไกลจากที่ผมจอดเท่าไหร่ ผมจอดอยู่อีกฝั่งถนนกำลังรอภรรยาไปซื้อของ
ผมนึกชมว่ารถคันนี้เจ้าของดูแลดี หรือ คงจะเพิ่งเคลือบสีมา หรือ อาจจะเคลือบแก้วมา
มันเงาสวยมากครับ กำลังคิดเพลิน ๆ ก็มีฝูงแพะเดินมาสี่ห้าตัว มันเดินไปทางรถคันนั้นพอดี
มีเพื่อนผมคนนึงเคยบอกว่า ถ้าแพะตัวผู้มันเห็นเงาตัวมันเอง มันจะคิดว่าเป็นคู่แข่งจะมาแย่งตัวเมีย มันก็จะพุ่งเอาเขาชน
ก็กำลังคิดอยู่  แล้วก็ โครม.... จริง ๆ ครับ แพะมันพุ่งชนเต็ม ๆ ประตูยุบไปทั้งแถบ มันชนประตูหน้าพังไปแล้ว ยังไม่พออีกครับ
ชนอีกครั้งที่ประตูหลัง
  สงสารเจ้าของรถเลยอ่ะ

เลยมาเตือนเพื่อน ๆ กันครับ จังหวัดอื่นผมไม่รู้ว่ามีแพะที่เค้าเลี้ยงกันแบบปล่อยตามยถากรรมบ้างรึเปล่านะ
แต่ทางใต้นี่เยอะครับ เค้าปล่อยให้หากินเอง มันก็จะแห่เป็นฝูงมาตามท้องถนน
ถ้าใครเจอแพะ ผมว่าอย่าไปจอดรถใกล้ ๆ ดีกว่านะครับ
  ที่จริงตามกฎหมายแล้ว เจ้าของแพะก็จะมีความผิด แต่พอเอาเข้าจริง ๆ ก็ไม่มีใครมารับเป็นเจ้าของหรอกครับ
  ขออภัย ลืมถ่ายรูปมาให้ชมครับ มัวแต่คิดสงสารเจ้าของรถเลยลืมถ่าย อีกอย่างผมก็คอยดูว่าไอ้พวกแพะมันจะข้ามถนนมาฝั่งผมรึเปล่า จะได้เผ่นทัน...

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ขอบคุณครับ จะได้ระวังไว้ เป็นความรู้นอกตำราที่ผมว่าดีนะ

ออฟไลน์ Mike

โอ้ววว ความรู้ใหม่
แถวหนองจอก เรียบวารี ก็เยอะต้องระวัง
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
งั้นรถผมก็คงไม่เกิดปัญหาอย่างนี้แน่ๆ   :D :D :D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SM.

งั้นรถผมก็คงไม่เกิดปัญหาอย่างนี้แน่ๆ   :D :D :D

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Harem

สีดำด้านหรอครับ ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

รถผมสีแดงสนิม ไม่โดนแน่ๆ 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ex_machina

นึกถึงคลิปนี้เลย 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2016, 14:29:33 โดย Ex_machina »

ออฟไลน์ Sammy_

ขอบคุณที่เตือนครับ ผมก็ไม่เคยรู้มาก่อนเลย

ออฟไลน์ TDCI

แพะสายโหด ไม่ใช่เล่นๆเลยนะ 555

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อ้าว...รอดดด ไม่ล้างรถสิครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ YAmodels

วันนี้เห็นมากับตา รถสุดสวยคันนึงจอดอยู่ไม่ไกลจากที่ผมจอดเท่าไหร่ ผมจอดอยู่อีกฝั่งถนนกำลังรอภรรยาไปซื้อของ
ผมนึกชมว่ารถคันนี้เจ้าของดูแลดี หรือ คงจะเพิ่งเคลือบสีมา หรือ อาจจะเคลือบแก้วมา
มันเงาสวยมากครับ กำลังคิดเพลิน ๆ ก็มีฝูงแพะเดินมาสี่ห้าตัว มันเดินไปทางรถคันนั้นพอดี
มีเพื่อนผมคนนึงเคยบอกว่า ถ้าแพะตัวผู้มันเห็นเงาตัวมันเอง มันจะคิดว่าเป็นคู่แข่งจะมาแย่งตัวเมีย มันก็จะพุ่งเอาเขาชน
ก็กำลังคิดอยู่  แล้วก็ โครม.... จริง ๆ ครับ แพะมันพุ่งชนเต็ม ๆ ประตูยุบไปทั้งแถบ มันชนประตูหน้าพังไปแล้ว ยังไม่พออีกครับ
ชนอีกครั้งที่ประตูหลัง
  สงสารเจ้าของรถเลยอ่ะ

เลยมาเตือนเพื่อน ๆ กันครับ จังหวัดอื่นผมไม่รู้ว่ามีแพะที่เค้าเลี้ยงกันแบบปล่อยตามยถากรรมบ้างรึเปล่านะ
แต่ทางใต้นี่เยอะครับ เค้าปล่อยให้หากินเอง มันก็จะแห่เป็นฝูงมาตามท้องถนน
ถ้าใครเจอแพะ ผมว่าอย่าไปจอดรถใกล้ ๆ ดีกว่านะครับ
  ที่จริงตามกฎหมายแล้ว เจ้าของแพะก็จะมีความผิด แต่พอเอาเข้าจริง ๆ ก็ไม่มีใครมารับเป็นเจ้าของหรอกครับ
  ขออภัย ลืมถ่ายรูปมาให้ชมครับ มัวแต่คิดสงสารเจ้าของรถเลยลืมถ่าย อีกอย่างผมก็คอยดูว่าไอ้พวกแพะมันจะข้ามถนนมาฝั่งผมรึเปล่า จะได้เผ่นทัน...
ตามมาจาก twcc อิอิ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
โอ้ ความรู้ใหม่!  :o

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ps000000

สยองสุดดความรู้ใหม่

ออฟไลน์ tvm

ขอบคุณมากครับ เพิ่งเคยได้รู้ จะระวังครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
สัตว์หน้าขน อย่าไว้ใจ

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
สัตว์หน้าขน อย่าไว้ใจ
คนไว้หนวด เมียก็ชอบใจนะครับ  :-*

ออฟไลน์ Fly to dream

ใกล้ๆบ้านผมที่ ตจว มีปล่อยวิ่ง ผมขับผ่านโดนไม่เบรก เร็วๆไว้ ชนก็ชน เพราะปล่อยสัตว์บนถนนหลวงค่อยให้ประกันจัดการ แต่ก็ไม่เคยชนหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แพะสายโหด ไม่ใช่เล่นๆเลยนะ 555

โอโห ยุบไปเลย
โคตรโหด

ออฟไลน์ kittiphat123

มาอ่านเพราะนึกว่า มุขแพะครับ ที่ไหนได้แพะจริงๆ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ yourturle

ล้างอย่างเดียว ไม่ค่อยได้ลงwax รอดไปเรา
One Day.

ออฟไลน์ Untouchable

ไม่มีทางเกิดขึ้นกับรถผมเลอะประจำ555

ออฟไลน์ balliblue

รถผมสีแดงสนิม ไม่โดนแน่ๆ 555+
งั้นต้องระวังฝูงวัวแทนละมั้ง 55 รถผมสีดำเคลือบแก้วเงาวื้ง ก็น่ากลัวแต่คงยากเพราะไม่เคยผ่านที่ๆมีแพะเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

pew pew time