ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยรถ camry คันบนแท่นในงานmotor show  (อ่าน 4717 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
สงสัยรถ camry คันบนแท่นในงานmotor show
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 17:52:43 »
คันนั้นเกิดอะไรขึ้นกับกระจกหลังรถครับ ตรงขอบกระจกหลังครับ มีใครสังเกตุบ้างมั๊ย และรู้สึกสีด้านท้ายรถแปลกๆ งานประกอบแย่มากผิดกับคันอื่นพอสมควร

เกิดคำถามว่าทำไมถึงเอารถแบบนี้มาโชว์ แถมเอาขึ้นแท่นอีก
มันแย่มากเลย อยากรู้จริงๆว่าเกิดอะไรขึ้น มีใครพอรู้บ้างมั๊ยครับหรือสังเกตุเห็นแบบผมมั๊ย

ปล.ถ้าจำไม่ผิดจะสีน้ำเงินครับคันนั้น

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: สงสัยรถ camry คันบนแท่นในงานmotor show
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 20:29:26 »
คันนั้นเป็นสีดำใหม่ครับ เวลาโดนแสงแล้วจะเป็นประกายสีน้ำเงิน

ผมก็ว่ารถมันดูโทรมมากเหมือนกัน ไปตั้งแต่วันแรก รอบคันรอยอย่างเยอะ

ออฟไลน์ PAN

Re: สงสัยรถ camry คันบนแท่นในงานmotor show
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 21:13:28 »
งานในด้านท้ายภายในกระโปรงหลังก็แย่มากๆครับ คันนั้น ดูไม่เรียบร้อยเลย แถมเบาะหลัง ปรับเบาะขึ้นลงก็มีเสียง แพร่ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นเสียงที่อุบาดหูมากครับ  >:( แต่นั่งสบายมาก :D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 21:35:34 »
มาขยายความนิดนึงครับ
ตรงขอบกระจกหลัง พวกซิลิโคนมันไม่มีที่ปิด แถมการยิงซิลิโคนออกแปลกๆ ไม่เรียบร้อยด้วย
สีแถวโลโก้หลังท้ายรถ ผมเหมือนว่าสีมันเป็นคลื่นๆ

จากที่ผมเจอสองอย่างข้างบน เป็นไปได้มั๊ยครับว่ารถคันนี้เคยซ่อมหรือโดนชนท้ายมาแล้ว

หลังจากที่ผมดูคันนั้นไปแล้ว ผมเลยไปดูคันที่จอดด้านล่างคันอื่น กระจกหลังก็เรียบร้อยดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 10:21:07 »
มีน้องมาบ่นให้ฟังเหมือนกันว่า รถเหมือน กลับสี มาแล้ว แต่ไม่เนียน

คือตัว Hybrid จริงๆแล้ว ยังไม่เริ่มประกอบหนะครับ  ต้องเดือนเมษายน น่าจะหลังสงกรานต์เป็นต้นไป
แต่เป็นไปได้ไหม ที่ว่า รถคันที่จอดโชว์นั้น เป็นคันที่เขาเอาไว้ถ่ายภาพโฆษณา หรือเป็น Pre-Production
แล้วพอไม่มีรถโชว์ ก็เลยต้องเอาคันนี้มาจอดโชว์ด้วย เพราะดูท่าทาง เยินกว่าปกติเยอะเหมือนกัน?

ตั้่งข้อสงสัยเฉยๆหนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 12:23:14 »
ทำแบบนี้เสียชื่อหมดเลยนะ โตโยต้า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 13:00:30 »
มันก็ถูกของพี่จิมมี่น่ะครับ รถมันไม่มีทำยังไงได้ ก็ต้องตัดสินใจเอารถแบบนั้นขึ้นมา อย่างน้อยก็โชว์ขึ้นมาให้เป็นสีสัน

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 19:46:58 »
ผมเห็นใบในเก๊ะว่าเอาไปอบรมที่ขอนแก่นมาแล้ว ไม่รู้จริงป่าวคับ

ออฟไลน์ marangpor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:20:47 »
ผมก็เห็นว่ามันแลดูผ่านศึกมาเยอะเหมือนกัน