ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมจอง Honda City / Civic บางสีไม่ได้ครับ และ Toyota ตอนนี้มีรถส่งเลยไหมครับ  (อ่าน 5894 ครั้ง)

ออนไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สอบถามเพื่อนๆ ครับ

พอดีญาติผมกำลังหา City และ Civic สีเทา รุ่น S AT 8)

ไปโชว์รูม แห่งหนึ่ง ที่ขายรถยี่ห้อหนึ่งแล้วเจ๊ง บอกว่า ไม่มีรถสีเทาเลยครับ :'(

ลองโทรสุ่มๆ ไปยังโชว์รูม Honda ที่อื่น เหมือนรถจะน้อยลง ส่งมอบไม่ทัน ไม่มีเหมือนกันครับ :'(

อยากทราบว่าตอนนี้ กำลังการผลิต Honda ลดลง เพื่อรอภาษีใหม่ปีหน้าหรือเปล่าครับ หรือว่าคนจองรถเยอะมากจนเต็มทุกศูนย์ :'(

กำลังคิดว่าถ้าไม่ได้รถ Honda คงหนีไปซื้อ Toyota Altis ครับ :(

อยากทราบว่าตอนนี้รถ Toyota นี่รับรถได้เลยไหมครับ :)

ออฟไลน์ toonze

โตโยต้ากำลังผลิตสูงกว่าคนอื่นมากครับ  ที่ขายดีเพราะส้วนนี้ด้วยส่วนนึงคือได้รถเร็ว

ออฟไลน์ Tan Int

อาจจะตัดการผลิตสีเทาไปเพราะยอดขายน้อยหรือเปล่าก็ไม่ทราบ
ปล ผมก็ไม่ค่อยเห็น Honda สีเท่าเท่าไหร่
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ yourturle

มุข แบบนี้เคยเจอตอน cr-v ปี2014 ช่วงกลางปี คือลดการผลิตเพื่อรอออกตัว mc
เดือน พย.
ตาม กระทู้ city mc, civic model change
รอชม ปีหน้า
ถ้าจะซื้อตอนนี้ คงต้องเลือกสีตามในสต๊อก
One Day.

ออฟไลน์ Nut_SK

• Full Member
ผมเคยถามเซลล์ H บางเซลล์บอกมีรถเลย บางเซลล์บอกรอ2เดือน(jazz สีเทา) บางเซลล์ขอเช็คก่อน

เลยมาดูทางเซลล์ T บอก1อาทิตย์รับรถเลย Altis (จริงไม่มีรถแต่เซลล์ก็หามาจนได้)

สรุปเลยออกAltis ครับ
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ Nut_K

Civic ตอนนี้คงไม่ผลิตแล้วมั๊งครับ ตัวใหม่จ่อเปิดตัวต้นปีหน้าแล้ว แต่ City นี่แอบงงแหะ หรือยังไม่ถึงรอบผลิตของรุ่นนี้สีนี้หว่า

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
บางทีอยากขายสต็อคสีที่ตัวเองมีอ่ะครับ ผมไม่แน่ใจพักหลังๆ ของ CIVIC น่าจะปลาย model ละ รอ new model น่าจะลดการผลิตลง คุณรอตัวใหม่มั้ยละ แจ่มกว่าเยอะ เพราะ civic ตัวนี้ไม่ประสบความสำเร็จทังในประเทศและต่างประเทศครับ ส่วนcity ผมว่าน่าจะมีเยอะ คุณอยู่ กทม รึเปล่า ถ้าอยู่ลองโทรถาม0ใหญ่ๆอยู่ สต็อคเค้าเยอะครับ

ออฟไลน์ johnlee

โตโยต้ากำลังผลิตสูงกว่าคนอื่นมากครับ  ที่ขายดีเพราะส้วนนี้ด้วยส่วนนึงคือได้รถเร็ว

เห็นหลายๆที่ เยอะจนล้นออกมานอกโชว์รูม ไปจอดตามริมถนนเลยล่ะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
ระวังนะครับ ผมเจ็บมาแล้ว

สีเทาของฮอนด้า

สีเทาไม่ใช่สีเงินนะครับ สีเทาฮอนด้ามันใกล้สีดำมากๆ

ออฟไลน์ tvm

น่าจะใกล้เปลี่ยนรุ่นอาจจะชะลอการผลิตนะครับ
หรือบางทีอาจจะอยากระบายสต๊อกก็เป็นได้
ลองไล่โทรหลายๆ ศูนย์ดูนะ ไม่ใช่โทรสองสามที่ไม่มีแล้วมันจะไม่มีไปหมดครับ

รถโตต้านี่ ถามเซลเลยครับ ง่ายกว่าจริงๆ

ออฟไลน์ Volta

Altis รอรถไม่นานครับ ของผมไม่เกิน 2 อาทิตย์
เลือกได้เลย มีทุกรุ่นทุกสีครับ (แบบว่าสต็อคเยอะจัด...)
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ WTR007

• Newbie
  • *
ไม่แน่ใจ จขกท ถามจากศูนย์ใน กทม หรือเปล่า เพราะศูนย์ใน กทม.อาจจะมีรถเยอะกว่า ต่างจังหวัด
ลองถามหลายๆที่ดู ผมว่าน่าจะพอมีนะคับ

ไม่แน่ใจ จขกท ถามจากศูนย์ใน กทม หรือเปล่า เพราะศูนย์ใน กทม.อาจจะมีรถเยอะกว่า ต่างจังหวัด
ลองถามหลายๆที่ดู ผมว่าน่าจะพอมีนะคับ

ใน กทม ครับหาไม่ได้คับ

ออฟไลน์ nattakittp

• Newbie
  • *
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ, คือ city รุ่น S เคยไปเห็นมา แผงหน้าปัทม์ ไม่เหมือนรุ่น V, SV นะครับ ของ S มันเป็นพลาสติกแผ่นเดียวจบไม่มีกรอบเงาๆ อะไรเลยครับ แตกต่างมากครับ สำหรับผมมันดูโลว์ไปเลย
เผื่อยังไม่เห็นจะได้ลองพิจารณาดูก่อนนะครับ

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
ของผมลองโทรถามดีลเลอร์นึงในกทม. ถามการจองhrv
เค้าบอกว่าโควต้าราคาปัจจุบันหมดแล้ว ถ้าจองตอนนี้จะเป็นราคาปีหน้าหลังปรับภาษีเลย
ฟังแล้วอึ้งเลย แบบนี้มันทำได้ด้วยเหรอครับ  :'(
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ ps000000

แต่ละ ดีลเลอร์จะมีสต๊อคไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ใช่สีตลาดก็มีส่วนนะครับ

ขอบคุณครับ ตกลงไปจอง altis แล้วครับ