ผู้เขียน หัวข้อ: ไกล้ปีใหม่แล้วพี่ๆมีแผนเดินทางหลบรถติดอย่างไรกันบ้างครับ?  (อ่าน 7992 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ผมว่าจะออกเดินทางตอนเช้ามืดของวันที่ 28 วิ่งเส้น เอเซียจากอยุธยา-นครสวรรค์
แต่ไม่รู้รถจะติดโหดขนาดไหน สมัยนี้คนมีรถส่วนตัวเยอะมาก

ปีที่แล้วออกจากบ้าน ตี4 ถนนก็มีเพื่อนร่วมทางตลอด ไม่ติดแต่ก็ไม่โล่ง
ไม่รู้ปีนี้จะติดหนักหรือเปล่า? ว่าจะออกจากบ้านสัก ตี 5  :D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมว่าจะออกเดินทางตอนเช้ามืดของวันที่ 28 วิ่งเส้น เอเซียจากอยุธยา-นครสวรรค์
แต่ไม่รู้รถจะติดโหดขนาดไหน สมัยนี้คนมีรถส่วนตัวเยอะมาก

ปีที่แล้วออกจากบ้าน ตี4 ถนนก็มีเพื่อนร่วมทางตลอด ไม่ติดแต่ก็ไม่โล่ง
ไม่รู้ปีนี้จะติดหนักหรือเปล่า? ว่าจะออกจากบ้านสัก ตี 5  :D

ผมไปกาญฯ  คงออกเช้าหน่อยครับ  ;D ;D

เคยไปอุดรตอนวันออกพรรษาที่ผ่านมา  ออกจากบ้านที่สาธุประดิษฐ์ กทม. ตอน ตี5 ถึง อุดร ตี3  ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

รถเยอะยังไม่เท่าไรนะครับ

แต่ถ้ามีอุบัติเหตุ (ซึ่งมีประจำ)  แหงกแน่ๆ โคตรเซ็ง T^T

เพราะงั้นผมนอนอยู่บ้านครับ เดี๋ยวหลังจากปีใหม่อาทิตย์นึง ค่อยเที่ยว แหะๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

แต่ถ้ามีอุบัติเหตุ (ซึ่งมีประจำ)  แหงกแน่ๆ โคตรเซ็ง T^T

เพราะงั้นผมนอนอยู่บ้านครับ เดี๋ยวหลังจากปีใหม่อาทิตย์นึง ค่อยเที่ยว แหะๆ

นอกจากรถเยอะแล้ว

ผมไม่ชอบคนเมาเลย

เจอตอนปีใหม่กับสงกรานต์   มานอนกลางถนนเลยครับท่าน
ต้องขับรถอ้อมตัวผ่านมันไปอ่ะ  ;D ;D

ออฟไลน์ nattab_ac130

• Jr. Member
  • **
ออกทีหลังกลับก่อน ผมทำทุกปีครับ กทม-เชียงใหม่ 6-7ชม. สบายๆ

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
หนีไปเที่ยวทะเลครับ (ทำงาน)

ผมไปกาญฯ  คงออกเช้าหน่อยครับ  ;D ;D

เคยไปอุดรตอนวันออกพรรษาที่ผ่านมา  ออกจากบ้านที่สาธุประดิษฐ์ กทม. ตอน ตี5 ถึง อุดร ตี3  ;D ;D

โห...ขับเกือบ 22 ชมเลย เป็นผมแค่ 300 โลก็แย่แล้ว  ;D

ผมก็อยากนออู่บ้าน เล่นเกมส์เก่าที่ดองไว้เหมือนกันครับ น้ำมันก็แพง แต่ต้องกลับเพราะที่บ้านให้กลับ  :D