ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำวิธีใช้จอเครื่องเสียง camry 2015  (อ่าน 9338 ครั้ง)

ออฟไลน์ EpSilon

• Full Member
คือผมได้ toyota camry 2.0 2015 มาใช้ แต่ไม่มีคู่มือรถด้วย ลองหาคู่มือในเน็ตภาษาไทยไม่มีคำอธิบายการใช้จอเครื่องเสียงเลย ภาษาอังกฤษก็หน้าตาไม่เหมือนกัน

จอกลางรถที่เป็นเครื่องเสียง JBL
เป็นจอแบบระบบ smart g-book ไม่ใช่ T-connect Telematics คือระบบงงมาก จะตั้งระบบนำทางก็ตั้งยาก เลยถนัดใช้ google map มากกว่า เพราะอีกคันก็ใช้ google map

ผมอยากถามว่า
1) มีวิธีการเอาแผนที่ google map ขึ้นจอไหมครับ สตรีมภาพจากโทรศัพท์ขึ้นจอก็ได้
2) สามารถอัพเกรดเวอร์ชั่นจอให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ได้ไหมครับ เหมือน c-hr หรือ camry 2019 หน้าตาดูใช้งานง่ายดีครับ (พอดีไม่มีเวลาไปถามที่ศูนย์)
3) แนะนำตั้งค่าเครื่องเสียง ให้เสียงดีหน่อยครับ ตั้งแล้วยังไงก็ไม่ดี หรือมันได้แค่นี้?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: รบกวนแนะนำวิธีใช้จอเครื่องเสียง camry 2015
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 21:53:03 »
เข้าใจว่าถ้าจะเอามือถือขึ้นจอ ทุกกรณี จะต้องไปติดตั้งพวกสายเพิ่มนะครับ อย่างของ CHR มันจะมีพวก HDMI ที่ต้องไปติดสายเพิ่มให้ต่อภาพ+เสียงจากมือถือขึ้นฟร้อนท์รถได้

ถ้าฟร้อนท์มี mirror link ก็ลองเชื่อมดูครับ แต่ขนาด CHR มีผมยังว่ามันช้าและไม่เคยใช้เลยครับ ฟร้อนท์รถมันเหมือน android จีน ช้าๆหน่วงๆตัวนึง

ส่วนอัพเกรดจอไม่มีเวลาไปถามศูนย์ โทรเข้า call center TMT ได้ครับ จะมีแผนกช่างเป็นพวกอาจารย์ช่างอีกทีคอยตอบครับ ผมจำไมไ่ด้ว่าเคยโทรไปถามอะไรนานละ เค้าอธิบายได้ดีมากครับ

เครื่องเสียงตั้งให้ดี มันแล้วแต่หูคนครับ บางคนเน้นเบส บางคนเน้นเสียงร้อง ถ้าคิดว่าตั้งดีสุดแล้วยังไม่ผ่าน ก็อาจต้องเสียเงินอัพเกรดครับ (ผมมี Camry 2013 extremo อยู่ ก็เครืองเสียงไม่ได้ดีมากนักครับ แต่ไม่ได้เลวร้ายมากนักนะ พอได้อยู่)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
Re: รบกวนแนะนำวิธีใช้จอเครื่องเสียง camry 2015
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 00:59:43 »
Toyota Camry 2.0 Extremo