ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องสเปร์ยเคลือบสีสูตรฟิล์มแก้วสังเคราะห์ และ .. (ไม่มั่นใจในตัวสินค้า)  (อ่าน 3074 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
และน้ำยาทำความสะอาดคราบยางมะตอย ว่าตามภาพนี้ ผมพอจะเอามาใช้กับ F30 ได้ไหมครับ โดยเฉพาะสเปร์ยเคลือบสี เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมไปซื้อมาจากงานกาชาดตามร้านขายของพวกนี้ ราคาที่ขวดมัน4500 แต่ผมต่อจนได้มันมาที่ราคา1600บาท ส่วนสเปร์ยยางมะตอยและคราบสกปรกอื่นๆ ราคาข้างขวด980 แต่ผมต่อจนได้ราคา200บาท พอกลับมาถึงบ้าน ผมก็มาบอกให้แม่ฟังว่าได้มาจากราคาเต็มสองอย่างประมาณ5500 แต่ได้มาแค่1800 แม่ผมก็ตกใจ และบอกว่า มันต้องมีอะไรแปลกๆแน่ ไม่ของเทียมก็เกือบหรือหมดอายุแล้วหละ และผมตัวผมเองก็ไม่ค่อยมั่นใจในราคามันเลย ว่ามันลดแหลก ขายได้ขายขนาดนี้ ของมันจะดีและเป็นของแท้รึเปล่าครับ ใช้ๆไปจะเป็นอันตรายกับสีรถรึเปล่า วันหมดอายุก็ไม่มี แต่เท่าที่ผมรู้มาของแบบนี้มันชอบติดราคาเวอร์ๆข้างขวดแล้วลดทีละหลายพันเป็นปกติแล้วใช่ป่าวครับ ไอตัวเคลือบสีมันชื่อ วิลเลี่ยม โกลด์ คิงกลอส 10× คนขายบอกเมดอิน USA กลัวว่าถ้าเอามาทำกับรถเรา กลัวจะเป็นเรื่องอื่นหนะครับ ก็เลยอยากปรึกษาพี่ๆดูก่อนครับ ว่ามันจะอันตรายไหม ใช้ได้ไหม ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
ปล.ขออภัยเรื่องรูปครับ แก้ไขขนาดไฟล์ในS4 ไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
มันลดราคาจนน่ากลัวนะครับ เป็นผมไม่เสี่ยงดีกว่า
ไม่คุ้มถ้าสีรถเราเป็นอะไรไปนะครับ

ออฟไลน์ panjap

spray เคลือบสีผมไม่เคยเห็นครับ แต่ราคานั้น เอาไปซื้อ wax เคลือบสีดีๆ ได้เลย และน่าจะใช้ได้นานกว่าด้วย คือ เคลือบได้ 10-15 ครั้งเป็นอย่างต่ำ  ถ้าเป็น spray ฉีดทั่วคัน สองสามหนก็หมดแล้วครับ

ส่วน น้ำยาล้างยางมะตอย ซื้อ น้ำมันก้าด หรือ น้ำมันชักแห้ง ก็ได้ ตามร้านขายสี 35 บาท ครับ ใช้แล้วก็รีบเอาน้ำล้างและ น้ำยาเคลือบสี ทับอีกสี สีจะได้ไม่ซีดครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ซื้อมาแล้วมีสองทางคือใช้ไป กับวางไว้เฉยๆแล้วล่ะครับ
ราคาที่จ่ายไปนี่สามารถซื้อพรีเมี่ยมแว๊กจากเยอรมันได้เลยนะ
ลองดูรีวิวจากผู้ใช้ดูครับ
http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=18024.0

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
งานงอกแล้วครับ ซื้อมาแล้วก็เสียดายเงินครับ อยากจะใช้อยู่เหมือนกัน แต่ถ้ามันไม่ทำร้ายสีรถก็อยากจะใช้หนะครับผม เพราะไหนๆก็ซื้อมาแล้วครับ

ออฟไลน์ IS2000

เคยอ่านเจอรีวิวของตัวนี้แล้วครับ จริงๆเป็นแค่ spray wax ธรรมดา ไม่ใช่เคลือบแก้วอะไร
แต่จากที่อ่านแล้วมันก็ใช้ได้อยู่ครับ เพียงแต่ไม่สมกับราคา
ปล ถ้ากลัวก็ลองกับรถคันอื่นที่เจ้าของไม่แคร์มากดูก่อนก็ได้ครับ  ;D
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ YAmodels

ตอนนี้ผมก็มาใช้สเปรย์แว๊กเหมือนกันครับ ประหยัดเวลา
ซื้อมาแบบราคาไม่แพง850บาท/แกลลอนครับ ของ carbrite as-u-dry
ถ้าใครสนใจก็ลองหาซื้อดูครับ สินค้านำเข้ามาโดย วาโวลีน

ออฟไลน์ shikimaru

วิลเลี่ยมโกลนี่รุุ่นพ่อผมเลยวุ้ย ยี่ห้อนี้นานมากๆแล้ว wax บ้านๆ ไม่ได้ดีอะไรครับ ผมมีสเปร์เคลือบ เคลือบเบาะ ทำความสะอาดเบาะ ใช้ไม่ได้เรื่องเท่าไหร่  ส่วนเรื่องอันตรายผมไม่แน่ใจแฮะว่ามันตัวไหน

ถ้าอยากกำจัดยางมะตอยแนะนำ sonax กระป๋องส้มๆน่ะครับ ฉีดเลยแล้วทิ้งไว้แปบนึง 1-2 นาที หาทิชชู่แผ่นใหญ่ๆชุบน้ำแล้วลูปออกหายเรียบครับ ไม่เป็นอันตรายกับสีด้วยแต่จะเหม็นกลิ่น sonax หน่อย เช็ดเสร็จหาพวกน้ำยาล้างรถ ล้างออกอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
กำไรบานตะเกียงเลยพ่อค้า พวกคิงๆ ทั่้งหลาย คลองถม ขายป๋องไม่ถึงพัน ถามไปถามมา มันกรอกจากถัง100ลิตร
เคยซื้อมารอบ 1 โดนฝนไม่ทันข้ามวัน หนีตามน้ำไปฉิบ เซงเลย ซื้อ wax มา ราคาเท่ากัน อยู่ได้นานกว่าอีก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ honest

• Full Member
พวก wax น้ำไม่ค่อยทนครับ ดีที่สะดวก