ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota จะมี REVO MY2016 หรือไม่ครับ หรือขายราคาเดิมออปชั่นเดิมต่อไป  (อ่าน 3063 ครั้ง)

ออฟไลน์ audiophile

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ เพราะเห็นกระบะหลายค่ายขยับกันแล้วแต่พี่โตนิ่งเลย

#ฉันตามหาส่วนลดของพี่ทุกวันเลย ;)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กำลังการผลิตเยอะ ผลิตไว้เป็นสต๊อก คงมีความเคลื่อนไหว
หลังจากสต๊อกเดิมเคลียร์ใกล้หมดครับ

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
อย่างงี้ก็ต้องราคาเดิมสิครับถึงจะถูก ยิ่งช่วงใกล้เคียร์หมดโปรน่าจะยิ่งแรง สงสารคนไม่รู้ คงโดนบอกว่ารถปีนี้ ราคาเพิ่มแ้วโน่นี่นั่น บลาบลาาาา
 :'(

ออฟไลน์ audiophile

• Newbie
  • *
กำลังการผลิตเยอะ ผลิตไว้เป็นสต๊อก คงมีความเคลื่อนไหว
หลังจากสต๊อกเดิมเคลียร์ใกล้หมดครับ

คุณหมูคิดว่าในเรื่องออปชั่นจะมีการเพิ่มเติมอะไรไหมครับ เช่นไฟโปรเจกเตอร์ในรุ่นG ฯลฯ

หรือเรื่องปรับราคาขึ้น เพราะเห็น ฟอร์จูนเนอร์ปรับขึ้นตามค่าการปล่อย CO2 Revo เองก็น่าจะปรับขึ้นรึปล่าวครับ

ออฟไลน์ O_o"

ดู Toyota จากรุ่นอื่นที่เปิดราคามานะครับ เพิ่มแค่ราคาออปชั่นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ SM.

คงต้องไล่ clear stock เก่าก่อนแหละครับ ไม่งั้นจะปนกันไปหมด

แต่ไม่แน่ใจว่าเมื่อไหร่จะหมดนะครับ โดยเฉพาะ stock ของ dealer  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
ผมว่าน่าจะยังไม่มีนะครับ รีโว่พึ่งเปิดตัวมาได้ไม่นาน และยังขายได้อยู่เรื่อยๆ ถึงแม้ว่ายอดปีนี้จะตก แต่ก็ยังครองแชมป์อันดับ 1 อยู่
แต่ถ้าช่วง Q2 ยอดลงไปอีก โตโยต้าอาจจะไม่ได้อยู่นิ่งๆ แล้วครับ แต่ก็ไม่แน่นะครับ ช่วงกลางปีอาจจะปล่อย mc ออกมา หรือไม่ก็จัดชุดแต่งออกมายั่วน้ำลาย
ส่วนราคาผมว่าไม่น่าจะปรับขึ้นนะครับ เพราะปลายปีสต็อกรถไว้เยอะ ตอนนี้เร่งระบายออกเรื่อยๆ และอาจจะมีโปรโมชั่นดีๆ มาให้เร็วๆ นี้อีกแน่ๆ รอดูครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ลำดับต่อไปน่าจะเป็นรุ่น TRD Sportivo มากกว่าน่ะครับ สงสัยเก็บไว้รอชนกับ D-max 1.9 X-Serie

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
รีโว่เพิ่งเปิดตัวมายังไม่ถึงปี คงยังไม่ปรับอะไรมาก แต่ก็ไม่แน่นะ เพราะที่ผ่านมาก็มีการกระตุ้นยอดขายมาตลอด ตั้งแต่โปรโมชั่นแรงๆ ส่วนลด ของแถมเยอะ แล้วก็มีชุดแต่ง TRD ปีนี้อาจมีอะไรน่าสนใจก็ได้

ออฟไลน์ whoami

ยังไงปีนี้ก็ไม่มี mc แน่นอน ไม่เคยเห็นรถรุ่นไหนออกมาแค่ปีกว่าๆแล้ว mc แผน mc เค้ากำหนดไว้แล้วอย่างน้อยๆก็ 2 ปีถึงจะมี mc

แต่อาจมีปรับออฟชั่น my 2016 หรือออกรุ่นพิเศษครับ