ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำการเช่ารถขับ กทม. เป็นรถสำรองอะครับ  (อ่าน 3093 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarnub

• Jr. Member
  • **
พอดีมีแพลนจะเอารถไปเข้าอู่ สัก 2-3 วัน และจะหารถเช่าไว้ใช้สำรองในระหว่างที่รถไปเข้าอู่ อยากทราบว่าจะเช่ารถที่ไหนดีกว่ากันครับ กะว่าเครื่องสัก 1.2 ใช้วิ่งน่าจะแค่ใน กทม. จริงๆ อยากได้ swift ใหม่ แต่จากที่ลองหาหาดูไม่มีเลย เพราะมีความสนใจในรุ่นนี้อยู่ หรือไม่ก็ mazda 2 แต่ก็ไม่มีเหมือนกัน เลยไม่ยึดติดละครับ แฮะๆ
จากที่ได้ลองหาข้อมูลมาคราวๆ เห็นว่า ให้ซื้อเป็นแบบ voucher จะถูกกว่า  รบขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2018, 14:11:05 โดย sarnub »

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
รถพึ่งเปิดตัวไม่มีให้เช่าเหรอกครับ สวิฟ1.2 เลิกคิดได้เลย
ส่วนใหญเป็นรถที่วางขายแล้ว 4-6ปี ที่มาปล่อยเช่า
รถซีซีเล็กค่าเช่าจะถูกกว่าหน่อยตามราคารถ คิดเป็นวัน 2-3วันไม่น่าต่างกันมาก
เอาที่สะดวกไกล้ๆดีกว่าเพราะส่วนมากเราจะต้องไปรับรถเอง และไปส่งรถเองครับ

ออฟไลน์ BigCat

เช่าประจำครับ แต่ใช้แครมรี่ ตอนไปกทม สิ่งที่ต้องระวัง คือ
1 เมื่อทำผิดกฎ จราจร อาจโดนเรียกตัดบัตรเครดิต ย้อนได้  ตำรวจปรับ500 บริษัท ปรับเรา1,500 ครับ ( โดนมาเส้นไปพัทยา บริษัท  A)
2 voucher กับโทรจอง อาจจะต่างนิดหน่อย ทั้งนี้ขึ้นกับวันด้วย เช่น ส อ หยุดต่างๆ ราคาจะบวกขึ้นแล้วแต่ที่

3 ประกัน แนะนำแบบfull ครับ ไม่ต้องปวดหัวเรื่องรอยรอบคัน

4 รับรถก็ถ่ายรูปรอบรถไว้ให้ดีครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ SM.

น่าจะยากอยู่นะครับ กับรุ่นที่ต้องการ เครื่อง 1.2 ส่วนมากจะเป็น Nissan หรือ Mitsu นะครับ

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
บริษัท A ที่เยอะเป็นยาริสตัวเก่า Suzuki ciaz swift
เมื่อช่วงวันเด็กที่ผ่านมา บริษัท H มียาริสตัวใหม่ให้เช่าขับที่หาดใหญ่ครับ

ออฟไลน์ sarnub

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากพี่ๆ นะครับ