ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง benz e 300 bluetech hybrid กะ bmw 525d ตัวไหนน่าสนใจกว่ากัน  (อ่าน 7619 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: ระหว่าง benz e 300 bluetech hybrid กะ bmw 525d ตัวไหนน่าสนใจกว่ากัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 16:37:43 »
    เครื่องดีเซล มันต้องมีการดูแลที่มากกว่าเครื่องเบนซินนะครับ ลองเข้าเว็บการบำรุงรักษารถเบนซ ที่อเมริกาดู ต้องเปลี่ยนตัวกรองน้ำมันบ่อยด้วย

ที่ใช้มามีดีแค่กินน้ำมันน้อยกว่า ยิ่งช่วงที่ผ่านมา น้ำมันดีเซลพีเมี่ยม แพงกว่า โซลฮอล 95 อีกครับ

ลองไปดูข้อมูลการบำรุงรักษาจริงๆก่อนครับ ถ้าเล่น 528i ดีกว่า แต่ถ้ารอปีหน้าจะยิ่งดี
ดีเซลอายุการใช้งานความฟิตของเครื่องสูงกว่าเบนซินครับรวมทั้งค่าบำรุงรักษาตัวเครื่องเอาแค่หัวเทียนเบนซินก็ต้องเปลี่ยนครับดีเซลอย่างมากถอดปั๊มถอดหัวฉีดทำความสะอาด