ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหลุด รายละเอียดของออฟชั่นขายจริงใน Ford Ecosport ที่กำลังจะเปิดตัว  (อ่าน 7948 ครั้ง)

ออฟไลน์ need4speed

• Jr. Member
  • **
ในประเทศเพื่อนบ้านนะครับ เครดิตตามเวปไซด์ในรูปเลย ชิมลางก่อนเอาไว้เทียบกับบ้านเรา

ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมแจ้งลบได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ jose

• **
ว้าว 1.0 ecoboost  :o

รอดูในไทยคับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2013, 00:05:13 โดย jose »

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
1.5 TDCi  :o

เรื่องอ็อพชั่นนี่ไม่ค่อยน่าตื่นเต้นเท่าไหร่นะครับ สำหรับ Ford (ไม่ค่อยกั๊ก)
มีความเป็นไปได้สูงมาก ที่จะเป็นสเป็คเดียวกันกับบ้านเรา

• **
งานนี้คงมีภาษีว่าเป็นครั้งแรกกับรุ่นที่มีเครื่องเล็ก แต่ราคาแพงกว่าเครื่องใหญ่กว่า ไม่รู้ว่าประสบการณ์ผมน้อยไปหรือปล่าวที่คิดแบบนี้

ออฟไลน์ MoLee

ตอนแรกเห็น ว่ามี TDCi  กำลังดีใจเล็กๆ แต่เห็นคำว่า MT รู้เลยมันคงไม่เข้าไทยแน่เลย ดีเซล :-\ (รึว่าจะเข้า?  ::) )

ออฟไลน์ Chris Evn

ว้าว 1.0 ecoboost  :o

รอดูในไทยคับ  ;D

เป็น MT คงไม่เข้าตามเคย

ออฟไลน์ namliab

• **
ตามข่าวเมื่อมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา บอกว่ามี Eco Boost เข้าแน่นอน จะมาทั้ง ตัวนี้และ Fiesta Minor นะครับ

ต้องรอดูกันต่อไป

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
เวอร์ชั่นอินเดีย ดูแล้วน่าจะมีแต่เกียร์ธรรมดา เพราะไม่เหนมีตัวไหนเป็น AT เลย รวมทั้งรุ่นเบนซิน 1.5 TIVCT แต่มาไทยต้องมีเกียร์ออโต้มาให้แน่นอนค่ะ

แต่จะว่าไป อยากได้ MT มากกว่าค่ะ แต่กลัวว่าตัวท็อป Ecoboost เวอร์ชั่นไทยอาจจะไม่มีเกียร์ธรรมดาให้เลือกนี่สิ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Headman

TDCI MT มันจี๊ดจริงๆ  ;D ;D หลัวว่าฟอด คงไม่กักเอาไว้ปล่อยตอนรถขายไม่ออกนะครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ slate

• Full Member
เครื่องเทอรโบ มันจะมีปัญหาตอนเข้าเซอรวิชกับศูนย์ไหมคับ เห็นแต่ละเคสแก้กันไม่ไปไหนเลย

ออฟไลน์ 2k

เสป็คอินตะระเดียมีน่าสนใจเยอะแยะเลย  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kaiparotra

• **
TDCi  MT มามะ..มาเลย  ดูอัลคลัชไว้ให้แก้ปัญหาดีๆแล้วค่อยตามมาก็ได้

เผื่่อจะหันหลังให้กะบะสี่ประตู  มาใช้ mini SUV ดูบ้าง  คงคล่องตัวดีนะ  ::)

• **
มาดูสเป็คจีนกันต่อเลย อันนี้คงใกล้เคียงกับบ้านเรามากกว่า เพราะคงไม่มี เครื่องดีเซลแน่
แปลงราคาเงินหยวนเองนะครับ อยู่ที่คราวนี้ฟอร์ดบ้านเราจะจริงใจลุยขนาดไหน ดูราคาแล้ว EcoCar
บางคันคงมีถอนจองบ้างเหมือนกัน (ส่วนตั๊วส่วนตัว)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.0 ecoboost กับ 1.5 TDCI คันไหนเวิร์ค

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
อู้ว....ดีเซลเกียร์กระปุก ขับสบายเลย
ถ้ามีในไทย จะไปทดลองขับให้หนำใจเลย :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ 6162002

เวอร์ชั่นอินเดีย ดูแล้วน่าจะมีแต่เกียร์ธรรมดา เพราะไม่เหนมีตัวไหนเป็น AT เลย รวมทั้งรุ่นเบนซิน 1.5 TIVCT แต่มาไทยต้องมีเกียร์ออโต้มาให้แน่นอนค่ะ

แต่จะว่าไป อยากได้ MT มากกว่าค่ะ แต่กลัวว่าตัวท็อป Ecoboost เวอร์ชั่นไทยอาจจะไม่มีเกียร์ธรรมดาให้เลือกนี่สิ
ผมว่าไม่ต้องกลัวหรอกครับ
ผมว่าไม่มีแน่ๆ >_<
รถเก๋งฟอร์ด เกียร์ธรรมดานี่โคตรของโคตรอนาถในด้านออพชั่นเลย
เคยจะออกรถ B-Seg เกียร์ธรรมดา อยากได้เฟียสต้ามากๆ แต่มันได้แค่1.4 รุ่น4ประตู ออพชั่นก็อนาถ ล้อเหล็ก   มาสด้า2 ลงตัวกว่าเยอะ
หรือโฟกัส เกียร์ธรรมดา ก็ไม่มีซิงค์ให้ เป็นอะไรที่รู้สึกแย่สุดๆ T^T

JONNY

• บุคคลทั่วไป
1.0 ecoboost กับ 1.5 TDCI คันไหนเวิร์ค

1.0 ecoboost ชาวยุโรป ฮือฮามาก ฮอตสุด ถ้าชนไฮบิท เรื่องประหยัดน้ำมัน