ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม โตโยต้า ไม่นำเครื่อง 2.0 ใน Altis + CVT มาพัฒนาและใส่ใน Camry(จะบีบซื้อ prius หรือครับ)  (อ่าน 13373 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เหมือนรุ่นนี้ ไม่ได้ตั้งใจจะขาย 2.0 แล้ว

อาจจะเป็นเพราะยอดขายรุ่นที่ผ่านผ่านมา เป็นตัวบอกว่า 2.0 ส่วนใหญ่เข้า Fleet หมด
ดังนั้น ก็ไม่จำเป็นต้องใช้เครื่องและเกียร์ขั้นเทพก็ได้ ขอให้มันวิ่งได้วิ่งดี ไม่ขี้เหร่มากก็พอ
ยิ่งค่าซ่อมบำรุงถูก อะไหล่มีให้ใช้บานตะเกียง รถ Fleet ยิ่งชอบ

ปล. เพิ่งเคยเจอนิยาม Honda ทำเครื่องแรงและประหยัดไม่เก่งเท่า Nissan และ Toyota ก็คราวนี้แหละ

ถูกต้องน๊าคร๊าบบบบ

ตัวโมเดลล่าสุดนี่ตอนไปอบรม TMT บอกมาเลยครับว่า เน้นขาย 2.5 และ 2.5 HV ครับ

ส่วน 2.0 เน้นเป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่มีงบไม่สูงมาก แต่ต้องการได้รถใหญ่ ขับ ครับ

ปล. ต้องลองมาเป็นเซลดูครับ แล้วจะรู้อะไรที่เราสงสัยกันอีกเยอะเลยครับ 

ชัดเจนครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
ปล. เพิ่งเคยเจอนิยาม Honda ทำเครื่องแรงและประหยัดไม่เก่งเท่า Nissan และ Toyota ก็คราวนี้แหละ

เหอะๆ ตรงนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ปกติมันจะเป็น Honda สิที่ทำเครื่องได้แรงกว่ามาตลอด

แต่ถ้า Toyota เอาเครื่องยนต์และเกียร์จาก Altis มาใส่จริงๆ ผมว่าก้น่าจะขายตัว 2.0 สู้กับ Teana ได้สบายๆเลยนะครับ