ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดยังไง กับ พื้นที่ภายใน ระหว่าง สวิฟ-มิราจ-บริโอ้-มาช  (อ่าน 5749 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaja

• Newbie
  • *
วันนี้ตัดสินใจไปจอง สวิฟ มาครับ ทุกอย่างลงตัวสุดๆ "ยกเว้น เบาะผู้โดยสารด้านหลัง ที่ค่อนข้างชันพอสมควร ครับ :o ปรับเอนไปด้านหลังไม่ได้ นั่งแล้วไม่สบายตัวเลย ครับ แต่ตอนหน้า สบายมากเอาอยู่ครับ ก็เลย อยากจะถามทุกๆ ท่าน ว่า ในรุ่นอื่นที่เป็น ระดับเดียวกัน จะมีลักษณะแบบนี้หรือไม่ เพราะ เบาะชัน เวลาเดินทางไกล จะไม่เป็นผลดี อย่างแน่นอน" :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 02:29:32 โดย jaja »

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
ต้องลองไปนั่งดูครับ เพราะเกณ ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ถ้าความน่าจะเป็นก็ดูได้จากตัวเลขแต่จริง ๆ แล้วอาจจะไม่ใช่อย่างั้นตามตัวเลขก็ได้

อย่างผม  นั่ง ยาริส ข้างหลัง นั่งสบาย แต่ นั่ง ฟอร์ดโฟกัส  นั่งให้ตายยังไงก็เมื่อย ครับ

สองคันนี้ผม นั่งมาไม่ต่ำกว่า 50 ครั้ง

ส่วนอีโคคาร์ ที่เคยนั่ง  มาร์ช  อัลมีร่า  บริโอ้   นั่งสบาย ครับ  สำหรับ 4 คนไม่มีปัญหา ไม่ชัน ไม่เมื่อย

อย่าพึ่งเชื่อผมครับ ..

อาจจะสงสัยบริโอ้ เห็นเล็ก ๆ  เลยต้องบอกว่า ต้องไปลองนั่งดูครับ 

รถต้องเบาะอย่าชัน หรือลึกเกิน ต้องทำให้ต้นขา ไม่ดันขึ้นครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
สำหรับผม ด้านหลัง almera จะวางขาได้พื้นที่สบายที่สุด  แต่ว่าหัวผมติดหลังคา
รู้สึกอึดอัดไปหน่อยครับ
รุ่นอื่น ๆ ก็ลองมาหมด มันพอ ๆ กับ swift เลยครับ

ออฟไลน์ hutzero

ยังไงเบาะหลังก็ยังนั่งสบายกว่ากระบะ CAB ล่ะนะ

ออฟไลน์ jaja

• Newbie
  • *
สำหรับผม ด้านหลัง almera จะวางขาได้พื้นที่สบายที่สุด  แต่ว่าหัวผมติดหลังคา
รู้สึกอึดอัดไปหน่อยครับ
รุ่นอื่น ๆ ก็ลองมาหมด มันพอ ๆ กับ swift เลยครับ
นั่นสิครับ นั่งแล้วไม่ประทับใจเลย ตอนหลับมันรู้สึกว่าจะอึดอัด พอสมคารสำหรับ สวิฟ เวลารับแม่แฟนไปไหนมาไหน สงสัยคงจะโดนเอ็ดมิใช่น้อย ฮ่าๆ ;D

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
เสียดาย น่าจะลองนั่งให้ครบยี่ห้อก่อนนะครับ หรือน่าจะศึกษาในคลับก่อนนะครับเพราะจริงๆแล้ว Swift ก็ออกมานานพอควรในรุ่นเครื่อง 1.5 พื้นที่ภายในไม่น่าต่างกันเท่าไหร่ :)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Man Maximum, Machine Minimum  ;D

คหสต. ถ้า Almera ยอมลดพื้นที่วางขาลงนิดนึง เพื่อเพิ่มองศาในการเอนหลังอีกหน่อย จะ Perfect!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 00:39:13 โดย 5thAvenue »