ผู้เขียน หัวข้อ: Captiva เครื่อง 2.0 ราคายังขนาดนี้ แล้ว Trailblazer เครื่อง 2.5-2.8 ราคาจะขนาดไหนครับ?  (อ่าน 9459 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
แคปติว่า เครื่องดีเซล ขนาด 2,000 c.c.ราคายังแพงขนาดนี้
Chevrolet Captiva Diesel รุ่น LSX ที่ 1,395,000 บาท
Chevrolet Captiva Diesel รุ่น LT ราคา 1,620,000 บาท
Chevrolet Captiva Diesel รุ่นLTZ ราคา 1,699,000 บาท

แล้ว Trailblazer เครื่อง 2,500-2,800 c.c.
ราคาจะขนาดไหนครับ?

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
เป็นกระบะดัดแปลง ราคาน่าจะพอๆกับฟอร์จูนเนอร์ ปาเจโร่ นะครับ เดาว่าล้านต้นๆไม่เกิน 1.5M  :D

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
แคปติว่า เครื่องดีเซล ตั้งราคาค่อนข้างยะโสโอหังพอสมควรครับถือดีว่าเป็น SUV เจ้าเดียวในตอนนี้ที่คูแข่งยังไม่มา

อีกหน่อยเถอะ ขออีกหน่อยให้ มาสด้าCX-5 มาก่อนแล้วจะจ๋อย

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
ตัวท็อป 1.49M ครับ ;)

ออฟไลน์ hutzero

PPV ไปเทียบกับ SUV ก็ไม่ถูกเน้อ   อีกอย่างกระบะของเชฟที่ใช้เครื่องตัวเดียวกันกับ  Trailblazer มันก็ไม่ได้แพงมากมายเน้อ
ยังไงต้องจัดราคามาสู้ PPV ด้วยกันอยู่แล้วแหละเน้อ

ออฟไลน์ WTF

ส่วนตัวมองว่าถ้าราคาแรงกว่าจูนนี่จบเห่ครับ ถ้ามาพอๆกับปาเจโร่สปอร์ตก็น่าจะพอขายได้เพราะสดกว่า และที่เห็นกระแสในเนทแรงๆ บางทีเอาเข้าจริงบนถนนมีไม่กี่คันหรอก

ออฟไลน์ pony

แคปติว่า เครื่องดีเซล ตั้งราคาค่อนข้างยะโสโอหังพอสมควรครับถือดีว่าเป็น SUV เจ้าเดียวในตอนนี้ที่คูแข่งยังไม่มา

อีกหน่อยเถอะ ขออีกหน่อยให้ มาสด้าCX-5 มาก่อนแล้วจะจ๋อย

" ตั้งราคายโศโอหัง " ผมว่าคุณคงเข้าใจอะไรคลาดเคลื่อนแล้วล่ะครับ ต้องถามก่อนว่าใช้อะไรมาวัดว่ารถมันแพงหรือไม่แพง แน่นอนถ้าหากมองแต่แค่ว่าเป็นรถ SUV ดีเซลเครื่อง 2.0 แค่นั้นไม่แปลกครับที่จะมองว่ามันแพง เพราะในระดับราคาเดียวกันสามารถซื้อรถ SUV ค่ายอื่นๆได้+เงินเหลือ แต่ทำไมไม่ลองศึกษาหรือหาคำตอบละครับว่าราคาที่แพงขึ้นนั้นมาจากอะไรมีที่มาที่ไปอย่างไร แต่ถ้าโอเคคุณลองดูๆแล้วทุกอย่างที่ได้มามันไม่มีความหมายอะไรนอกจากราคาที่สูงขึ้น ก็แปลว่ามันคงแพงไปจริงๆอย่างที่ว่า แต่ที่ผมอยากบอกก็คือไม่ว่ารถคันไหนก็ตาม(ไม่ใช่แค่ Captiva)รถทั้งหมดในตลาดบ้านเรา การรีบร้อนตัดสินหรือฟันธงอะไรว่ามันแย่โดยที่ยังไม่ได้มีโอกาศสัมผัสและทราบถึงรายละเอียดจริงๆของมันอาจจะทำให้พลาดโอกาศในการใช้งานรถที่ดีไปอีกหนึ่งคันนะครับ

** ส่วนตัวผมนั้นหากมองแต่แค่เรื่อง ราคาขายอย่างเดียวโดยไม่ได้ศึกษาและสัมผัสในรายละเอียดต่างๆของตัวรถด้วยตัวเองแล้วก็ตัดสินใจเลือกรถ  ทุกวันนี้ก็คงได้ใช้รถคันนึงที่อาจจะไม่มีดีอะไรนอกจากแค่ความสวยงามตามแฟชั่นและราคาไม่แพงเท่านั้น  **

แน่นอนใครสักคนจะซื้อรถสักคันเขาต้องมีวิจารณญาญในการตัดสินใจของเขาไม่ใช่แค่ราคา อย่างเดียวแน่นอน มีเรื่องให้คิด มีรายละเอียดให้ถก ให้เปรียบเทียบ
มากมาย แต่การตอบสั้นๆในนี้เพราะเป็นการคุยที่ไม่เห็นหน้าขี้เกียจพิมพ์ยาว อยากยกประเด็นไหนขึ้นมาพูดก็ยกมา ไม่ต้องร่ายยาวว่าคิดอะไรทั้งหมดอยู่ในหัวก็ได้
 ผมก็ซื้อรถเป็นมีจิจารณญาญเป็น ซื้อรถใช้มา ๕ คัน ทั้งป้ายแดง และมือสอง ทั้งที่แพงกว่า Daewoo Winstorm รุ่นนี้และถูกกว่าก็มี ความรู้เรื่องรถก็มีบ้าง
ซ่อมเองใช้เองก็พอได้บ้าง กระบวนการผลิตก็พอทราบบ้าง มีส่วน(ถึงแม้ไม่มากนักและไม่โดยตรง)ในการผลิตไอ้ Daewoo Winstorm รุ่นนี้มาบ้าง
ส่วนตัวผมๆ ก็ไม่อยากซื้อมันอยู่ดี (ท่านใดพอใจและชอบก็ซื้อไป ไม่ว่ากัน ก็บอกแล้วไง แล้วแต่วิจารณญาญของบุคคล)

ออฟไลน์ เฮียหลี

ราคามันพอๆกับฟอร์จูน กับ ปาเจโร่ นั่นแหละครับ  :D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เทคโนโลยีดีเซลมันไม่เหมือนกันมั้งครับ
สังเกตจากเครื่องดีเซลในโฟกัส เครื่องแค่ 2000 แต่ราคาก็แรงงงงงงงงงงงงง

เทคโนโลยีดีเซลมันไม่เหมือนกันมั้งครับ
สังเกตจากเครื่องดีเซลในโฟกัส เครื่องแค่ 2000 แต่ราคาก็แรงงงงงงงงงงงงง

ถ้าเป็นของโฟกัสนีผมยอมเลยต่อให้แพงกว่าผมก็จ่าย เพราะมันไม่ใช่แค่เครื่องดีเซลเขาอย่างเดียว
มีของดีติดตัวมากมาย แค่เกียร์ทวินคลัท ก็กินขาดแล้ว

แต่ยังไงๆ มีใจให้มาสด้าสาม มากกว่าหมายถึงตัวสกายแอคทีพเต็มๆนะ แต่ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ รอๆๆๆๆ

ออฟไลน์ SUPAPID

ให้ดูโครงสร้างภาษี ครับ
แล้วเจอคำตอบ
 ;) ;) ;)

ออฟไลน์ YenChar

เห็นด้วยครับ

Trailblazer นั่นล่ะ จะมาตี Captiva ซะเอง
เค้าไม่สนหรอกว่าจะเป็น SUV หรือ PPV
ตราบใดก็ตามที่มันสูง ใหญ่ นั่งได้หลายคน และอเนกประสงค์

Captiva อาจจะถูก Trailblazer ขัดขาล้มก็ได้
อาจจะขับดีพอๆกัน แต่ดูแค่เครื่องก็ต่างไซต์กันแล้ว คนไทย ชอบของใหญ่ เอาใหญ่ๆไว้ก่อน

ออฟไลน์ pongisra

ให้ดูโครงสร้างภาษี ครับ
แล้วเจอคำตอบ
 ;) ;) ;)

+1 ครับ

ภาษีห่างกันเยอะ

คนซื้อ PPV แอบกำไร ใด้ใช้รถราคาแพงกว่า แต่จ่ายเงินซื้อราคาเท่าๆกัน

ออฟไลน์ myalexxp

คนไทย เวลา ซื้อรถ จะเอาราคาเป็นที่ตัง้ หรือว่า งบ นั่นเองครับ

น้อยนัก จะหาสเปกที่ถูกใจได้ ใน งบ ที่ตั้งเอาไว้

;)

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมว่าราคาก้คงไม่แตกต่างไปจาก Fortuner หรือ PJS มาหรอกครับ ไม่งั้นได้ขายไม่ออกกันเป็นแน่แท้