ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับประกันภัยรถยนต์ครับ  (อ่าน 2006 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
คืออยากทราบว่าถ้าเราซื้อรถที่มีคนซื้อกันน้อยในตลาด เช่น ds3หรือ Skoda fabia จำเป็นที่จะต้องซื้อประกันภันชั้น1ซ่อมห้างมั๊ยครับ คือประเด็นผมอยากทราบว่าถ้าเราซื้อประกันภัยชั้น1แต่ไม่ได้ซ่อมศูนย์ ถ้าเกิดกรณีที่รถต้องทำสีเคาะ พ่น หรือว่าเปลี่ยนอุปกรณ์ต่างๆ ทางอู่จะทำสีได้ตรงกับสีเดิมเหมือนกับศูนย์รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HahahaPlus

• **
Re: สอบถามเกี่ยวกับประกันภัยรถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:03:45 »
ประกันเจ้าใหญ่ๆ ซ่อม ศูนย์ละครับ อู่เทพๆ จะรับ เราสามารถเลือกอู่ที่ อยุ่ในเครือเข้าเองได้

เราต้องไปดูเอาอู่ พวกรถ นำเข้าซ่อมเยอะๆครับ มีแลมโบด้วยยิ่งดีอิอิ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับประกันภัยรถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:25:33 »
ซ่อมห้าง มันก็ไม่ได้รับประกันว่าจะเหมือนเป๊ะไม่ใช่เหรอครับ (ไม่แน่ใจนะครับ ดูจากของมาสด้า ซ่อมห้างก็งั้นๆ อู่นอกบางอู่ดีกว่าอีก) >_<

ออฟไลน์ amadasus

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 18:28:07 »
ซ่อมห้าง มันก็ไม่ได้รับประกันว่าจะเหมือนเป๊ะไม่ใช่เหรอครับ (ไม่แน่ใจนะครับ ดูจากของมาสด้า ซ่อมห้างก็งั้นๆ อู่นอกบางอู่ดีกว่าอีก) >_<

ของอย่างงี้จะห้าง หรืออู่นอก ผมว่าขึ้นอยู่กับคนทำว่าเขาจะใส่ใจแค่ไหน และโดนกดดันจากหัวหน้าให้ทำให้เสร็จไว ไว หรือเปล่า ตัวช่างผมว่าฝีมือไม่น่าจะต่างกันมาก