ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถ ตัวท๊อป เป็นเกียร์ธรรมดาอะครับ  (อ่าน 7932 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
คือ ว่าที่บ้านผม เค้าอยากได้ ford focus 2.0  sedan titanium
แต่บังเอิญเค้าชอบเกียร์ ธรรมดา พอจะมีวีธีบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
Re: อยากได้รถ ตัวท๊อป เป็นเกียร์ธรรมดาอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 23:55:18 »
ขอคำตอบสำหรับทุกยี่ห้อเลยได้ไหมครับ

option แบบตัวท๊อป ขออย่างเดียว เกียร์ธรรม

นึกภาพ 320D เกียร์ธรรมดู เป็นไงบ้างล่ะครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ HYDE--

Re: อยากได้รถ ตัวท๊อป เป็นเกียร์ธรรมดาอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 00:13:40 »
ไม่น่าจะได้อะครับ นอกจากหาวิธีสั่งเวอร์ชั่นส่งนอกได้

ถ้าจะซื้อมาเปลี่ยนเองรถก้ช้ำอีก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 00:39:54 »
ยากมากครับ ต้องทำใจล่ะ เพราะคนไทยส่วนมากไม่นิยมรถยนต์นั่งเกียร์ธรรมดาดันแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Do!phinz

• Jr. Member
  • **
  • อยากได้รถคันแรกในชีวิตไวๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 01:32:56 »
  ผมว่าต้องทำใจครับ กับประเทศ 2 มาตรา

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 02:07:18 »
ซื้อยี่ห้ออื่นที่มีเกียร์ Manual ขายครับ เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้ว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 02:32:32 »
ยากครับ

แต่ผมว่าน่าจะมีให้เลือกนะ สำหรับตัว top ว่าจะ mt หรือ at ก็ได้ ราคาเท่ากันก็ได้นิ จริงมะ

ออฟไลน์ Schnitzel

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 09:49:57 »
คุณคิดเหมือนผมเป๊ะ แต่บ้านเราไม่ใช่ยุโรป ที่คนยังนิยมเกียร์ธรรมดามากกว่า

ผมเลยไปออกซีวีค FB เกียร์ธรรมดาเสียเลย ผมถามเขาว่าในรุ่น 2.0 มีเกียร์ธรรมดาไม๊ล่ะมีผมก็จะเอา

เขาบอกไม่มี ผมเลยว่าคุณทำได้ไม๊เอาเกียร์ธรรมดาจาก 1.8 ไปใส่ 2.0 เขาทำให่ไม่ได้ ถ้าทำได้ผมเอาตัวท็อปเกียร์ธรรมดาเลย

ผมจึงได้แค่ 1.8เกียร์ธรรมดา มาไอ้พวกเซลล์ อย่ามองผมว่าโลว์ ไม่มีปัญญาเล่นรุ่นท็อป ตัว1.8 ผมจ่ายสดๆครบเลยครับไม่ผ่อนซักบาท

ถ้ายี่ห้อไหนมีตัวท็อปเกียร์ธรรมดา ผมก็ยังสนใจอีกครับ

เมืองไทยมี 70กว่าจังหวัดครับ มีคนต่างจังหวัดที่ยังชอบเกียร์ธรรมดาอยู่นะครับ ไม่ใช่ทำรถขายแต่คนกรุงเทพอย่างเดียว

ถ้า เบนซ์ และ บีเอ็ม บ้านเราเอาตัวเกียร์ธรรมดามาเป็นทางเลือกด้วย.....มีสนุกแน่
อยากให้มีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2013, 09:58:10 โดย Schnitter »

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:07:56 »
หาลูกเกียร์ธรรมดาในคลับ แต่คาดว่าหายาก เพราะเกียร์ธรรมรุ่นใหม่แทบจะสูญพันธุ์กันหมดเฉพาะในไทยนะครับ

ออฟไลน์ Public P

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:14:57 »
ผมก็อยากได้ครับ 2.0 mt แต่ขอห้าประตู แต่ที่ผมได้รับการบอกเล่าจากน้องชายคือ ผู้บริหารฟอร์ดคนหนึ่งมี Ranger 3.2 mt (อันนี้เป็นพยานบอกเล่านะครับไม่รู้จริงรึป่าว)

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:41:04 »
SUBARU BRZ มีนะ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:54:54 »

เกียร์ธรรมดา แถมเป็นตัวท็อป

ในไทยก็มี
Audi MTM S3, R8, RS4, TT
Subaru Im STI, BRZ

อันนี้กลุ่มเอื้อมถึงยาก

ถ้าเอื้อมถึงง่าย มักจะเป็นรถกระบะมากกว่า ออฟชั่นเกือบครบ
แค่ไม่มีรุ่นพิเศษเฉพาะทางเท่านั้นเอง

ส่วน Ranger รอดูว่าจะมี WT กับ 3.2 เกียร์ MT ไหมในอนาคต

ออฟไลน์ Public P

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 11:00:11 »

ในไทยก็มี

ถ้าเอื้อมถึงง่าย มักจะเป็นรถกระบะมากกว่า ออฟชั่นเกือบครบ
แค่ไม่มีรุ่นพิเศษเฉพาะทางเท่านั้นเอง

ส่วน Ranger รอดูว่าจะมี WT กับ 3.2 เกียร์ MT ไหมในอนาคต

ผมขอถามนอกเรื่องนิดนึงครับ รูปรถเมย์ดริฟท์ของคุณ BestHuafoo ของจริงหรือตัดต่อครับ สงสัยมานาน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 11:16:57 »
แล้วเราจะสั่งชุดเกียร์ธรรมดาจากศูนย์เลยได้หรือไม่อ่ะ.. เอามาเปลี่ยนเอง

ไม่เกี่ยงเรื่องประกันนะครับ.. งดพูดเรื่องประกัน..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 13:27:07 »
แล้วเราจะสั่งชุดเกียร์ธรรมดาจากศูนย์เลยได้หรือไม่อ่ะ.. เอามาเปลี่ยนเอง

ไม่เกี่ยงเรื่องประกันนะครับ.. งดพูดเรื่องประกัน..

ที่สำคัญกว่าคือได้ของมาครบขนาดไหน

ถ้ารถคันนั้น กล่อง ECM ที่ควบคุมเครื่องยนต์นั้นมันเป็นรุ่นที่มีวงจรคุมเกียร์ออโต้ด้วย เราจะแก้จบมั๊ย เข้าใจสำหรับท่านที่เงินไม่ใช่ปัญหา แต่มันยากตรงเรื่องช่าง กับ ของว่าครบขนาดไหนมากกว่า

ต่อให้สั่งจาก 0 ใครจะมาเช็คสเป๊คให้เราว่า นอกจากเกียร์ แล้วมีอะไรที่ต้องไม่เปลี่ยนอีก เพื่อให้ออกมาสมบูรณ์แบบไม่ดัดแปลงอะไรให้รถมันช้ำ

ยากครับเคสแบบนี้ ผมเคยคิดมาหลายตลบแล้ว เพราะก็เป็นคนนึงที่อยากได้ F30 M/T เป็นอย่างมากครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 14:15:30 »

ในไทยก็มี

ผมขอถามนอกเรื่องนิดนึงครับ รูปรถเมย์ดริฟท์ของคุณ BestHuafoo ของจริงหรือตัดต่อครับ สงสัยมานาน

ภาพตัดต่อทางอินเตอร์เน็ตครับ ล่าสุดก็มี รถเมล์ใส่ล้อโต โหลดเตี้ย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 16:46:43 »
ซูบารุไง รุ่นท๊อปสุดส่วนมากเกียร์ธรรมดา ให้มาแซบถึง 6เกียร์
ตอนนี้มีอิมเพรสซ่ารถเทสต์ตามสเปก 1.8 ถ้าไหวเขาไปซื้อที่ศูนย์ได้เลย

ผมเองก็รักเกียร์ธรรมดามาก ให้ผมขับแต่เกียร์ออโต้...จะออโต้ขั้นเทพ 7-8-9 สปีด CVT DSG ABC EFI จะไรก็ช่างถ้ามันออโต้ผมเกลียดหมด
ผมชอบขับแต่เกียร์ธรรมดา ขับทุกวันยังได้ รถติดๆไม่ค่อยซีเรียสเพราะทำงานส่วนตัวเราก็จัดสรรเวลาเอา

ทุกวันนี้ตั้งกฎกับตัวเองว่า ในโรงรถข้า ต้องมีเกียร์ธรรมดา 1 คัน....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 17:20:14 »
ซูบารุไง รุ่นท๊อปสุดส่วนมากเกียร์ธรรมดา ให้มาแซบถึง 6เกียร์
ตอนนี้มีอิมเพรสซ่ารถเทสต์ตามสเปก 1.8 ถ้าไหวเขาไปซื้อที่ศูนย์ได้เลย

ผมเองก็รักเกียร์ธรรมดามาก ให้ผมขับแต่เกียร์ออโต้...จะออโต้ขั้นเทพ 7-8-9 สปีด CVT DSG ABC EFI จะไรก็ช่างถ้ามันออโต้ผมเกลียดหมด
ผมชอบขับแต่เกียร์ธรรมดา ขับทุกวันยังได้ รถติดๆไม่ค่อยซีเรียสเพราะทำงานส่วนตัวเราก็จัดสรรเวลาเอา

ทุกวันนี้ตั้งกฎกับตัวเองว่า ในโรงรถข้า ต้องมีเกียร์ธรรมดา 1 คัน....

Cheer krab :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 18:02:21 »
รอดูหนูลองยาแลกเกียร์ Sawib เหมือนกันครับ อีโค่คาร์ เป็น CVT มันไปไม่รอดหรอก

อยากจะทำให้ได้แบบนี้บ้าง