ผู้เขียน หัวข้อ: >> เชียงใหม่มีศูนย์ Subaru มั้ยครับ...<<  (อ่าน 5968 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
>> เชียงใหม่มีศูนย์ Subaru มั้ยครับ...<<
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 19:47:47 »
เมื่อก่อนผมเห็นแถวๆซุปเปอร์ไฮเวย์ ใกล้ๆกับ ETON import

แต่ตอนนี้มันร้างไปแล้วอ่ะ ไม่ทราบว่าเค้าย้ายหรือไปจริงๆอ่ะครับ....

แต่ช่วงนี้ก็ยังเห็น impreza ป้ายแดงเชียงใหม่หลายคัน เค้าไปซื้อจากไหนหว่าาาาา....

มีใครรู้บ้างครับ...หรือว่าต้องไปซื้อจากกรุงเทพเลย....

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
Re: >> เชียงใหม่มีศูนย์ Subaru มั้ยครับ...<<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 20:46:29 »
มีครับ แต่ตั้งอยู่ตรงไหนไม่รู้ และ ทั้งโชว์รูมมีเซลล์อยู่คนเดียวครับ ชื่อ แจ็ค เบอร์โทร  PM ให้ละกันนะครับ

เห็นมีแต่คนบอกว่าดูร้างๆ แต่ถ้าเข้าไปเลยอาจไม่เจอใคร คงต้องโทรนัดก่อนแหละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: >> เชียงใหม่มีศูนย์ Subaru มั้ยครับ...<<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 22:16:11 »
เอ่อ โทรเช็คกับทาง มอเตอร์ อิมเมจ เขาก่อนดีไหมครับ?

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 22:19:58 »
คือ ผมก็เข้าเว็บ MIT แล้วแต่ไหนไม่มี เพราะแต่ก่อนจำได้ว่าเชียงใหม่มี แล้ว เบอร์ที่ได้ผมก้ได้มาจาก Siamsubaru
ศุนย์ซูบารุ ถ้าไม่ใช่ที่ เสรีไทย ผมว่าไม่ต่างกับอู่ธรรมดาอู่หนึงครับ จะเล็กๆ หน่อย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:19:06 »
ลองถามเพื่อนๆในบอร์ดซูบารุน่าจะพอได้รับคำตอบนะครับ

ปล.ศูนย์เสรีไทย แตกต่างจากศูนย์บริการรถญี่ปุ่นยี่ห้ออื่นๆมากนะครับ เพราะว่าเงียบสงบกว่ามากๆครับ
รถเข้าซ่อมวันๆ นึง 5-10 คันไม่เกิน ตอนผมไปเปลี่ยนถ่าย นมค.เมื่อครบ 1,000 km. รถเข้าซ่อม 3 คัน...โอ๊วแม่เจ้า ชอบจริงๆ รถน้อยๆ

แต่....หลังจากนี้ไม่นาน คงเลิกพึ่งพิงศูนย์บริการเป็นแน่แท้
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ kobkarn9

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 09:10:41 »
มีครับ อยู่ตรงกันข้ามกับ แม็คโครซุปเปอร์ไฮเวย์ มาจากกรุงเทพฯอยู่ซ้ายมือ ต้องสังเกตุนิดหน่อยนะครับ

รู้สึกว่าเจ้าของเขาจะทำรถทัวร์ของ เปรมประชาขนส่ง

ยังเห็นมีรถโชว์อยู่เลย เป็นรถที่อยู่ในใจตลอดเวลา

:) :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 11:22:12 »
มีครับ

แต่ได้ยินมาว่าขายอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 23:42:18 »
เหมือนจะเคยเห็นอยู่ตรงข้ามกับ Makro ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์อ่าครับ  ;)