ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Accord G8 เสียงม่านหลังดังแก้กๆ เวลาวิ่งผ่านลูกระนาด หรือเปิดเพลงที่เบสหนักๆ แก้ยังไงดีครับ  (อ่าน 5179 ครั้ง)

ออฟไลน์ modtuanid

• Jr. Member
  • **
รถผม Accord G8 รุ่น 2.4 navi ครับ เวลารถวิ่งไปบนถนนขรุขระหน่อยๆ ม่านหลังจะดังแก้กๆน่ารำคาญมาก
และเวลาเปิดเพลงที่เบสหนักๆ มันก็ดังครับ เหมือนมันไม่แน่นอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าจะแก้ไขเบื้องต้นยังไงดีครับ

ออฟไลน์ MewMew

• **
เอาเข้าร้านเครื่องเสียงให้เค้าตีไม้อัดเพิ่มที่แผงหลังได้เลยค่ะ เหมียวเคยเอารถไปทำเหมือนกันแต่ไม่ใช่ Accord ค่ะ  ;)

• **
ทำแล้วหายเลยหรอครับ มีร้านแนะนำมั้ยครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ลองตรวจสอบจุดยึดของม่านไฟฟ้าหลังก่อนครับ อาจจะมีจุดไหนที่หลวมออกมาทำให้คลอนได้ครับ เป็นต้นเหตุของเสียง  ::)

ออฟไลน์ Despinaauto

เอาไปตรวจก่อนดีกว่าครับ

ผมก็มี G 8 ใช้มาสามปีไม่มีเสียงดังกล่าวครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ผมเคยเป็นครับ เอาไปให้ที่ศูนย์ยัดฟองน้ำเข้าไปใต้แผงลำโพงแล้วจะหายครับ ให้ช่างเช็คม่านหลังด้วยก็ดีครับว่ายังแน่นดีอยู่รึเปล่า

แต่ผมใช้มาได้ประมาณปีนึงเป็นอีก เพิ่งเอาไปให้ที่ศูนย์แก้ให้พร้อมซ่อมสี วันเสาร์นี้รับรถน่าจะทราบผลว่าเป็นยังไงครับ

• **
เมื่อคืนนี้ผมลองเอา โอริง ที่เปนยางใส่ดูครับ
ปรากฎว่า เสียงหายแฮะ แต่ต้องรอดูครับว่าจะหายได้นานมั้ย  ;D