ผู้เขียน หัวข้อ: รถนำเข้ายอดนิยมส่วนมากเป็นรุ่นไหนครับ  (อ่าน 2411 ครั้ง)

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
รถนำเข้า grey market ส่วนมากจะเอารุ่นไหนมาจำหน่ายในไทยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2021, 16:13:14 โดย Bornplanet »

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
Re: รถนำเข้ายอดนิยมส่วนมากเป็นรุ่นไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2021, 14:15:49 »
Alphard/Vellfire เจ้าใหญ่ๆสต๊อคกันเป็นร้อยคันครับ ทุกสีทุกออฟชั่นลูกค้ามาเลือกได้เลย

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: รถนำเข้ายอดนิยมส่วนมากเป็นรุ่นไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2021, 15:31:39 »
Alphard & vellfire ครับตอนนี้ วันๆขับรถ ผมเจอแทบจะเยอะสุดละ น้อยกว่าแค่ d max & revo อะครับ

ออฟไลน์ muzaa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2021, 16:02:46 »
รถนำเข้า grey market ส่วนมากจะเอารุ่นไหนมาจำหน่ายในไทยครับ

ปล.ส่วนมาก น่าจะเป็นรุ่น Alphard/Vellfire/Esquire/Tesla/K-Cars 660cc/Mustang ที่จำหน่ายในโชว์รูมรถนำเข้าตอนนี้
ถามเอง ตอบเอง ก็ได้เออ แปลกจริงคนเรา 5555 alphrard/vellfire /mustang อ่ะใช่ครับ tesla อยู่ในระดับกลางๆ k car นี่น้อยเลยครับเอามหา tophit ก็พวก cayenne/718caymsn and boxster / 911 carrera and carrera s (ไม่ถึงพวก turbo gt3 ) ที่grey เอามาเยอะ อีกกลุ่มพวก sport jap แต่ก่อนก็ gtr 86 z33 z34 รอ 400z ถ้า hit grey ก็ขนมาเยอะครับ

ออฟไลน์ AR15

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2021, 18:04:01 »
อนาคตอาจจะเป็น MB ก็ได้ ถ้ายังกั๊กสเปคแล้วขายแพงแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ GT3

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2021, 18:34:04 »
ถ้าเป็นเมื่อก่อน Harrier / Lexus RX ก็ขายดีนะ

Bornplanet

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2021, 19:15:22 »
Alphard/Vellfire เจ้าใหญ่ๆสต๊อคกันเป็นร้อยคันครับ ทุกสีทุกออฟชั่นลูกค้ามาเลือกได้เลย

Alphard กับ Vellfire ก็คือรถตู้ยอดนิยมของคนรวย แบบไม่ถึงขั้นรวยจัดๆ

Alphard จะตกแต่งแบบหรูหราเป็นหลัก
Vellfire จะตกแต่งแบบสปอร์ตเท่ห์เป็นหลัก

นั่งเบาะแถว 2 รู้สึกสบายมากๆๆๆๆๆๆ เหมือนนั่ง BMW 7-Series

ถ้า Alphard กับ Vellfire หรูไม่พอ ก็ต้องเป็น LM300h หรูหราอลังการในแบบ Lexus
โดยเฉพาะ LM300h 4 ที่นั่ง เบาะแถว 2 มาในสไตล์ LS เลยครับ รับรองนั่งสบายกว่า Alphard/Vellfire แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Lexist

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2021, 20:33:45 »

Alphard กับ Vellfire ก็คือรถตู้ยอดนิยมของคนรวย แบบไม่ถึงขั้นรวยจัดๆ

Alphard จะตกแต่งแบบหรูหราเป็นหลัก
Vellfire จะตกแต่งแบบสปอร์ตเท่ห์เป็นหลัก

นั่งเบาะแถว 2 รู้สึกสบายมากๆๆๆๆๆๆ เหมือนนั่ง BMW 7-Series

ถ้า Alphard กับ Vellfire หรูไม่พอ ก็ต้องเป็น LM300h หรูหราอลังการในแบบ Lexus
โดยเฉพาะ LM300h 4 ที่นั่ง เบาะแถว 2 มาในสไตล์ LS เลยครับ รับรองนั่งสบายกว่า Alphard/Vellfire แน่นอนครับ

ส่วนตัวคิดว่ารถแบบ Alphard น่าขับ น่านั่งมากกว่าพวกเก๋งแบบ super luxury class อีก เพราะนั่งแบบนอนได้เลย หลังคาสูงขึ้นลงสะดวก นิ่ม เงียบ ทนทานปัญหาน้อย ขับเองก็ไม่เขินครับ
W124
W202
W211
W220
W213 T-Model
Toyota Estima

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2021, 20:42:01 »
ที่เห็นเยอะสุดก็ Alphard กับ Vellfire นี่ละ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2021, 09:37:27 »
สมัยก่อนจะมีรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นด้วย แต่หลังจาก บ.รถ แจ้งว่าจะไม่รับรถ grey เข้าศูนย์บริการแล้ว ก็ทำให้ยอดนำเข้ารถพวกนั้นลดลงไปเยอะครับ

Bornplanet

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2021, 19:11:55 »

ส่วนตัวคิดว่ารถแบบ Alphard น่าขับ น่านั่งมากกว่าพวกเก๋งแบบ super luxury class อีก เพราะนั่งแบบนอนได้เลย หลังคาสูงขึ้นลงสะดวก นิ่ม เงียบ ทนทานปัญหาน้อย ขับเองก็ไม่เขินครับ

รถตู้ Luxury สามารถปรับเบาะเอนราบ ได้มากกว่า super luxury sedan แถมรถตู้ luxury ปรับเอนถึงขั้นสามารถนอนได้แบบสบายๆ

ส่วนผม ผมชอบรถตู้ ที่มี แถวหลัง แค่ 2 ที่นั่ง แนวๆ VIP มี TV มาให้ด้วย
น่าจะเป็นรุ่น Lexus LM300h

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2021, 11:42:20 »
รถตู้ กับรถ Sedan มันก็คนละเรื่องแล้ว เอามาเทียบกันได้ไงนิ งง