ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda CX5 ใกล้เปิดตัวยังครับ ช่วงก่อนมอเตอร์โชว์นี้ป่าวคับ  (อ่าน 8023 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
อ่านจาก update รถเปิดตัว 2013-2015 ของคุณ JIMMY

อลยอยากถามว่า Mazda CX5 ใกล้เปิดตัวยังครับ ช่วงก่อนมอเตอร์โชว์นี้ป่าวคับ

และเปิดตัววันไหนครับผม
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
ผมคิดว่าเปิดตัวไปแล้วนะเนี่ย เพราะเห็นในเวป Mazda เอามาลงแล้ว

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
ในเว็ปมัน mx-5 หรือเปล่าครับ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ snif

มอเตอร์โชว์นี้ มีแน่ๆ น่าจะรับจองแล้วส่งรถ ประมาณกรกฏาคม

ออฟไลน์ PREM

มอเตอร์โชว์นี้เค้าเขียนไว้ว่าเป็น CX-5 Prototype นี่ครับ
คงเอามาโชว์ก่อนไม่รู้จะให้เข้าไปดูได้มั้ย แต่คงยังไม่เปิดขายในงานมั้งครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ scotch_fillet

คงจะมาแนวๆเดียวกันกับที่ Nissan เอา Pulsar มาโชว์เมื่อครั้ง Motor Expo มั้งครับ

ออฟไลน์ Oatsenal

ช้าาา ตลอด ค่ายนี้

ออฟไลน์ KIAT

รอให้เมืองนอกตกรุ่นก่อน

ออฟไลน์ rocky55555

ช้ามากจริงๆ ต้องรอให้กลายเป็นรถโบราณแล้วค่อยมาหลอกเปิดตัวในไทย ว่าเป็นรุ่นใหม่ของโลก

ออฟไลน์ panerai

เปิดตัวช้ายังงี้ ถ้าทะลึ่งไปเปิดตัวใกล้ๆฟอร์จูนเนอร์ระวังจะไม่ได้ผุดได้เกิดน่ะครับ เร็วหน่อยค้าบพี่ด้า

ออฟไลน์ tp09

รุ่นนี้ที่เมืองนอกออกมาเป็นปีแล้วนิครับ ปีที่แล้วไปฮ่องกงยังเห็นวิ่งอยู่เลย น่าจะใก้ลเปลี่ยนโฉมแล้วมั้ง

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
น่าจะ 100% แหละครับ  ;D

ออฟไลน์ kan.kom

มาสด้าบ้านเราชอบช้าเสมอครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ประธานมาสด้าให้สัมภาษว่าทนเสียงเรียกร้องของลูกค้าไม่ไหวต้องเอาตัวโปรโตไทป์มาให้ดูก่อน ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2013, 19:22:28 โดย Nighthawk »

ออฟไลน์ MystogaN

สมชื่อ "เจ้าพ่อตลาดวาย" จริงๆ ::)

ปล.คนรุ้จักที่อยากได้เลิกอยากได้กันไปหมดแล้วครับ

บางคนเก็บเงินซื้อ X1 ไปเรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ balliblue

สมชื่อ "เจ้าพ่อตลาดวาย" จริงๆ ::)

ปล.คนรุ้จักที่อยากได้เลิกอยากได้กันไปหมดแล้วครับ

บางคนเก็บเงินซื้อ X1 ไปเรียบร้อยแล้ว
ฉายานี้ การันตีแล้ว 555

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Mazda ตอนนี้ทำตัวเป็น Nissan สมัยก่อน Teana J32 แล้วครับ
(ขายช้ากว่าชาวบ้าน เพียงแต่ไม่มีปัญหาภายในแทน)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ตัวที่เอามาโชว์ก็คือตัวที่จะขาย ไม่ใช่โปรโตไทร์อะไร
ในงานมีโชว์รถ แต่ยังไม่เปิดจอง
ขายจริงน่าจะเดือน 8-9 ครับ ราคาพอๆกับ crv
มีมาทั้งเบนซินและดีเซล

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แกมาช้าจริงๆค่ายนี้

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
.
.
.
ตัวที่เอามาโชว์ก็คือตัวที่จะขาย ไม่ใช่โปรโตไทร์อะไร
ในงานมีโชว์รถ แต่ยังไม่เปิดจอง
ขายจริงน่าจะเดือน 8-9 ครับ ราคาพอๆกับ crv
มีมาทั้งเบนซินและดีเซล

ถ้ามาทั้งเบนซินและดีเซลก็ดีครับ แคปติว่าจะได้มีคู่แข่งบ้าง กินนิ่มมานานแล้วในตลาดดีเซล ขอออฟชั่นแบบที่ออสเตรเลียแล้วกัน

ออฟไลน์ Zx-III

เสียดายนึกว่าจะมาเปิดตัวพร้อมจองเลย สนใจตัวดีเซลอยู่ ขอoptionครบๆด้วยละ การตลาดช้าจริงๆ

ออฟไลน์ rtong

สรุปว่าตอนนี้ Mazda ตัดสินใจได้หรือยังว่าจะนำเข้า หรือผลิตในประเทศ
แอบหวังว่า Mazda จะผลิตในไทยนะ  หรือตั้งโรงงานเพิ่มไปเลยยิ่งดี
เพราะยอดขายในไทยเพิ่มขึ้นตลอด จะได้เห็นรุ่นใหม่ๆเปิดตัวเพิ่มขึ้นอีก

ออฟไลน์ pheet

มาสด้ามีของดี แต่ช้าไปสำหรับคนไทยครับ ขายที่อื่นนานแล้ว กว่าจะมาขายไทย คนรอจนเลิกซื้อไปหลายรายละครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าทางมาสด้าเค้าอาจมีเหตุผลภายในบางประการลึกๆที่เราไม่ทราบก็เป็นได้นะครับ แต่ความจริงผมว่ามาสด้าน่าจะเสี่ยงไปเลยคับโดยนำเข้ามาขายดูก่อน ถ้าหลายเดือนผ่านไปกระแสตอบรับไม่ดีก็ค่อยว่ากันใหม่ก้ได้นิคับ  :)

ออฟไลน์ Jxxx

ผมว่าทางมาสด้าเค้าอาจมีเหตุผลภายในบางประการลึกๆที่เราไม่ทราบก็เป็นได้นะครับ แต่ความจริงผมว่ามาสด้าน่าจะเสี่ยงไปเลยคับโดยนำเข้ามาขายดูก่อน ถ้าหลายเดือนผ่านไปกระแสตอบรับไม่ดีก็ค่อยว่ากันใหม่ก้ได้นิคับ  :)

ปัญหาหลักจริงๆ คือเรื่องโรงงาน ตอบให้ในอีกกระทู้แล้วครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,29154.0.html