ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งนี้คืออะไร (ภาพเครดิตแชร์จากหลายเฟสบุ๊ค) มีกรงรอบตัวรถ  (อ่าน 6934 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ลักษณะเป็นการขนอุปกรณ์จัดแสดงมากกว่าครับ คว่ำบนหลังคาเลย

อาจจะเอาไปทำรถบุปผชาติ ก็ได้

ออฟไลน์ Volta

ยังกับตะแกรงเกราะกัน RPG เหมือนของรถถังเลยครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ O_o"

ทำกันขนาดนี้ จอดไว้ที่บ้านเถอะครับ อย่าขับออกไปไหนเลย

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
นี่อาจจะเป็นออฟชั่นใหม่ครับ ระบบความปลดภัยรอบทิศทางง เพิ่มมาหลังจากปรับภาษีใหม่  :D :D :D

ออฟไลน์ sukhontha

...คิดว่าขนของด้วยคน...แต่ว่าเอฟนี่หลังคารับน้ำหนักได้เยอะพอควรเลยนะครับ...

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
ผมว่าไม่ใช่ขนของครับ

ดูดีๆตรงประตูคนขับจะเห็นว่ามันเว้นตะแกรงไว้ให้คนเข้า

ตรงฐานรถจะเห็นว่าเหมือนมันมีเหล็กงุ้มเข้าไปยันกะรถไว้

ดูรวมๆคือ เป็นการออกแบบมาเพื่อตั้งใจใส่กะรถครับ

ทีนี้อยู่ที่ว่าติดกะรถเพื่ออะไร..... อาจจะกันชนจริงๆก็ได้นะครับทำเล่นไป คนเรา 5555

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ผมว่าทำ Viral โฆษณาประกัน
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ประกันแพง อะไหล่รอนาน กันชนรอบด้านเลย  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ lexus

รถคันนี้เจ้าของดัดแปลงเป็นรถขบวนแห่วัดแห่งหนึ่งครับ
ไม่ได้ตั้งใจทำเป็นกันชนอย่างที่เข้าใจผิดกัน

(เห็นจากคอมเม้นในเฟสบุ้ค)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2016, 20:09:20 โดย lexus »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าเอาไว้ทำรถแห่... น่าจะเอารถตู้ รถกระบะ รถหกล้อ ที่มีอายุประมาณนึงรึเปล่า เขาจะกล้าเอารถป้ายแดงมาทำเลยเหรอครับ ไม่กลัวมีริ้วรอย เป็นผมรถป้ายแดงนี่ยังไม่หายหวงรถนะครับ
เดาว่าทำไว้เพื่อการตลาดอะไรซักอย่าง หรือประชาสัมพันธ์อะไรซักอย่าง ของบางหน่วยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มีคำตอบที่แน่นอนออกมาแล้ว
คันนี้เป็นรถเตรียมไปขบวนแห่ โครงที่เห็นคือเอาไว้จัดดอกไม้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ GolffyGolf

ดีนะที่เป็นโครงเหลี่ยม ถ้าเป็นโครงกลมๆหน้ายาวๆแหลมๆล่ะใช่เลย

ออฟไลน์ Eddy5659

เจ้าของรถช่วยงานวัดครับ คันนี้เป็นรถดอกไม้นำหน้าขบวน โครงเหล็กเอาไว้ติดโอเอซีสเพื้อจัดดอกไม้ ถือว่าใจมาก ปกติเห็นแต่เอารถเก่าๆ กระบะเก่ามาทำ

แต่เห็นคอมเม้นท์เอาแต่มันส์ในเฟสบุ๊คแล้วก็เหนื่อยใจ เห็นแค่รูปไปว่าเจ้าของรถเขาประสาทยังงั้น ยังงี้
นี่แหละความอ่อนแอของคนไทย ทั้งๆที่มีคนออกมาอธิบายแล้วแท้ๆ แต่ก็ไม่ได้อ่าน หรือหาคำตอบ มีแต่แสดงออกไปตามฐานจิตสำนึกของตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2016, 21:20:19 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Darkart

ติดอย่างนี้ คงนำรถจัดการแสดงหรืองานแห่ นำขบวนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2016, 21:35:11 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ james99

• Jr. Member
  • **
ทีแรกนึกว่าเอาไว้รับมือกับรถดีเจ 555 ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

เจ้าของรถช่วยงานวัดครับ คันนี้เป็นรถดอกไม้นำหน้าขบวน โครงเหล็กเอาไว้ติดโอเอซีสเพื้อจัดดอกไม้ ถือว่าใจมาก ปกติเห็นแต่เอารถเก่าๆ กระบะเก่ามาทำ

แต่เห็นคอมเม้นท์เอาแต่มันส์ในเฟสบุ๊คแล้วก็เหนื่อยใจ เห็นแค่รูปไปว่าเจ้าของรถเขาประสาทยังงั้น ยังงี้
นี่แหละความอ่อนแอของคนไทย ทั้งๆที่มีคนออกมาอธิบายแล้วแท้ๆ แต่ก็ไม่ได้อ่าน หรือหาคำตอบ มีแต่แสดงออกไปตามฐานจิตสำนึกของตัวเอง

จริงครับยิ่งเม๊นพวกเพจขยะ you... อะไรพวกนี้ ด่าว่าซะยังกะไปฆ่าใครที่บ้านมัน ไม่เข้าใจเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2016, 21:46:05 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ toonze

จริงครับยิ่งลิ่วล้อไอพวกเพจขยะ you... อะไรพวกนี้ ด่าว่าซะยังกะไปฆ่าใครที่บ้านมัน ไม่เข้าใจเหมือนกัน
เห็นด้วยครับมาถึงก็ด่าอย่างเดียว ไม่คิดก่อน ดูจากรูปก็รู้และว่าต้องเอาไปทำพิธีอะไรสักอย่าง  ผิดที่ป้ายแดงใช้มะ เจ้าของเขาใจบุญ 555

ออฟไลน์ toonze

ผมว่าไม่ใช่ขนของครับ

ดูดีๆตรงประตูคนขับจะเห็นว่ามันเว้นตะแกรงไว้ให้คนเข้า

ตรงฐานรถจะเห็นว่าเหมือนมันมีเหล็กงุ้มเข้าไปยันกะรถไว้

ดูรวมๆคือ เป็นการออกแบบมาเพื่อตั้งใจใส่กะรถครับ

ทีนี้อยู่ที่ว่าติดกะรถเพื่ออะไร..... อาจจะกันชนจริงๆก็ได้นะครับทำเล่นไป คนเรา 5555
งั้นลองคิดอีกนิด ทำไม ทำช่องแค่ประตูคนขับ 555

ออฟไลน์ yourturle

ลืมทำประกัน ครอบกันไว้ ;D

น่าจะนำไปถ่ายโฆษณา อะไรซักอย่าง
One Day.

promt

• บุคคลทั่วไป
หากเอาไปใช้ในขบวนงานวัดจริง เจ้าของใจมาก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
พลังของความศรัทธาไงครับ ตอนนี้ผมก็มีป้ายแดง บ่องตงว่าไม่กล้าทำแบบนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ดูแล้วโครงไม่ได้วางบนหลังคา แต่ยึดกะแชสซีด้านล่างนะครับ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
อยากจะบอกว่า ธรรมดามากๆๆๆๆๆๆ ครับ

รถที่เค้าใช้งานแบบนี้ รถป้ายแดงทั้งนั้นครับ ด้วยเหตุผลอะไรผมไม่ทราบ อาจจะเป็นรถของผู้ศรัทธา มั้ง

เคยไปจัดงานแห่เทียนพรรษา Vigo ป้ายแดงทั้งขบวนเลยด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Nouiii1

นี่อาจจะเป็นออฟชั่นใหม่ครับ ระบบความปลดภัยรอบทิศทางง เพิ่มมาหลังจากปรับภาษีใหม่  :D :D :D

ออ เพิ่มอีกแสนเพื่อสิ่งนี้สินะ  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
ดีนะ เวลาจอดติดไฟแดงไม่ต้องมานั่งกังวล ว่าพวกมอไซต์จะมาเฉี่ยว หรือชนกระจกข้างรถเรา

ถ้าติดเหล็กแหลมเพิ่ม เอาไว้ใช้สอยไอ้พวกแว้นกวนเมืองได้ด้วย 555
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ SM.

มันดึงดูดทุกสายตาจริงๆ

ออฟไลน์ Sappe!

น่าจะทำขบวนแห่อะไรสักอย่าง อย่างที่ว่าแหละครับ

แต่ใจถึงจริงๆป้ายยังแดงอยู่เลย  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ AutoPlace

ไม่เฉลยคิดว่าเอามาโฆษณา เกิดมาแกร่ง เหมือนเรนเจอร์