ผู้เขียน หัวข้อ: ถามที่จอดรถใกล้ ร.ร.ตั้งตรงจิตรพณิชยการ  (อ่าน 3734 ครั้ง)

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
ขอสอบถามข้อมูลที่จอดรถครับ

พอดี วันอาทิตย์นี้ผมจะไปสอบ กพ. ที่ ร.ร.ตั้งตรงจิตรพณิชยการ (ช่วงบ่าย) เลยอยากถามข้อมูลว่า แถวนั้นสามารถจอดรถตรงไหนได้บ้างครับ
เพราะว่าพาน้องไปสอบด้วยหลายคน แล้วเดินทางมาจากชานเมืองฝั่งตะวันออก เลยจะเอารถไปหาที่จอดแถวนั้น เสียค่าจอดไม่แพงเกินก็โอเคแล้วครับ

รบกวนทุกท่านแนะนำด้วยครับ  ;D

• **
Re: ถามที่จอดรถใกล้ ร.ร.ตั้งตรงจิตรพณิชยการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:16:19 »
อ่า.. สงสัยไม่มีที่จอดแถวนั้นจริงๆ เลยไม่มีใครแนะนำเลย
งั้นขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ ผมคงวนๆหาแถวนั้น ลุ้นแถววัดโพธิ์ ท่าเตียน ไปยันหลังกระทรวงฯดูแล้วกันครับ :)

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
Re: ถามที่จอดรถใกล้ ร.ร.ตั้งตรงจิตรพณิชยการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 13:53:45 »
ลองดูที่มิวเซียมสยามข้างๆกัน จอดในที่มีรั้วรอบขอบชิดจะดีกว่าคับ ค่าใช้จ่ายถือว่าำรุงพิพิธพันธ์ไป  :-*

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 15:30:44 »

ผมสอบ ราชภัฐ สวนดุสิต พรุ่งนี้ ที่จอดไม่มี

ต้องทิ้งรถไว้ที่ออฟฟิตแถวพระราม 6 แล้วโบกมอเตอร์ไซค์เอา

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 22:15:29 »
ขอบคุณ คุณchanvitjeab ครับ เดี๋ยวผมจะลองวนเข้าไปดู  :)

คุณ BestHuafoo ผมเคยพาน้องไปสอบสัมภาษณ์ปีที่แล้ว เห็นมีอาคารจอดรถในของสวนดุสิตเลยนะครับ แต่วนขึ้นจอดยากมาก นิวแลนเซอร์ผมต้องโยกตั้งลำ เดินหน้าถอยหลังใหม่ทุกชั้นเลยครับ ส่วนรถฮอนด้า แจ๊ด ที่ขับตามมาเลี้ยวหมดครั้งเดียวทุกมุมเลยครับ