ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยครับเอารถไปตั้ง0มา  (อ่าน 11686 ครั้ง)

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
เตือนภัยครับเอารถไปตั้ง0มา
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 21:20:28 »
วันนี้ 21 สิงหาคม 2556 ตอนเย็นผมเอารถไปสลับยาง ตั้งศูนย์ ที่ B-Quik ฉะเชิง**** พนักงานเอารถขึ้นห้อยเอาก้อนยางสี่เหลี่ยมรองที่ใต้ท้องรถ แล้วยกขึ้นปรากฎว่าก้องยางสี่เหลี่ยมค้ำอยู่ที่สเกิตร์ ทำให้สเกิตร์ด้างข้างซ้ายแหกออกมา ผมเรียกหัวหน้าช่างมาดู เค้าบอกว่าเป็นเพราะต้องว่าแบบนี้ถ้าว่างหมินไปข้างใดข้างหนึ่งมันจะล้ม ผมก็งงมี3ก้อนทำไมวางได้ไม่โดนสเกิตร์ สเกิตร์ผมแหกไม่การขอโทษผมสักคำ  ไม่รับผิดแล้วยังมาแก้ตัวไปน้ำขุ่นๆ เพื่อนๆเอารถไปเข้าระวังกันด้วยนะครับ

เพิ่มเติม******

อีกอย่างนะ เมื่อวานผมเรารถไปซ่อมกระจก เห็นป้ายเขียนไว้ ais ลดราคา50 % ตั้งศูนย์ กับถ่วงล้อ วันนี้ผมก็เลยเอารถอีกคันไป ตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ผมก็แจ้ง ตั้งศูนย์ถ่วงล้อ สลับยางด้วย พนักงานบอกว่าตั้งศูนย์ลด50% ถ่วงล้อสลับยางไม่ลด ถ้าถ่วงล้ออย่างเดียวลด ผมถามหน่อยว่า ถ่วงล้อกับถ่วงล้อสลับยาง การทำงานมันต่างกันหรือไงครับ ถ่วงล้อคุณก็ต้องถอดล้อออกมาถ่วงกับอีแค่จากเดิมจะใส่ล้อหน้าก็เอาไปใส่ล้อหลัง ล้อหลังเอาไปใส่ล้อหน้า ตะกั่วมันก็ต้องเปลี่ยนใหม่อยู่แล้ว งานมันมากจนคุณต้องคิดตังเพิ่มหรือไง หรือว่าเป็นโฆษณาหลอกลวงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 21:59:05 โดย asrimung »

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
Re: เตือนภัยครับเอารถไปตั้ง0มา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 21:24:47 »
ทำชุ่ยก็แบบนี้ล่ะครับ วางหมอนไม้พาดมาถึงตรงเสกิร์ต

ผมเคยเจอเหมือนกัน ต้องรีบเดินไปบอกเอาลง

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *
Re: เตือนภัยครับเอารถไปตั้ง0มา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 22:46:21 »
อีก1เสียงครับ
ไม่ไช่จะเข้ามาต่อว่าในสิ่งที่เกิดขึ้น
แต่เป็นอีกเสียงที่เจอปัญหาเกี่ยวกับการบริการของบีควิกเหมือนกัน
เรื่องคือผมเอารถไปเคลมลูกปืนล้อที่ศูนย์บริการมา
ทางศูนย์แจ้งว่าไม่สามารถตั้งศูนย์ได้เพราะไม่มีเครื่องมือขอให้ไปตั้งที่ร้านนอกได้ใหม
ผมเองก้อโอเคเพราะศูนย์ได้แก้ใขลูกปืนล้อให้แล้ว
จากนั้นได้เอารถเข้าบีควิกบอกความต้องการให้ช่างตั้งศูนย์
ช่างบอกว่ายังมีคิวอีก3คันประมาณ1ชั่วโมง
ผมกับแฟนเลยเข้าไปซื้อของในโลตัสประมาณ15นาทีแล้วกลับออกมา
ปรากฎว่ารถเสร็จแล้วช่างก้อแจ้งว่าเรียบร้อย
ผมจ่ายค่าแรงไป400บาท
พอขับรถออกมาตำแหน่งพวงมาลัยไม่ตรงเอียงไปจากตรงกลางประมาณ1/8รอบเหมือนตอนก่อนเอาเข้าไปตั้งศูนย์เลย
จะกลับไปให้ทำใหม่ก้อต้องเสียเวลาเพราะออกถนนใหญ่แล้ว
บีควิกกับผมคงใช้บริการกันแค่ครั้งเดียวนี่ละครับ

#แก้ใขคำผิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 23:01:47 โดย M.4793 »

ออฟไลน์ elite

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 22:52:40 »
ทั้งบีควิกทั้งค๊อกพิท เลิกย่งเลิกแตะนานและ บอกเช็คโน่นฟรีนี่ฟรี โกหกทั้งเพ แถมเข้าไปทีหาเรื่องเสียตังให้ตลอด บอกไอโน่นพังนี่พังทั้งๆที่มันยังอยู่ดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 02:58:55 »
บีควิก

ผมเอาไว้เติมลมยาง และแก้ไขเรื่องฉุกเฉิน เฉพาะหน้าเท่านั้นครับ

ออนไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 08:22:14 »
ซ่อมรถที่นี่ จะให้ดีต้องเฝ้าครับ ถ้าจอดทิ้งไว้ แล้วท่านเดินไปช๊อปปิ้งในห้างนั้นๆ ที่ 0 พวกนี้เปิดอยู่เมื่อใดโอกาสจุกมีครับ

ถ้าท่านเจ้าของรถพอดูอะไหล่เป็นบ้าง เห็นเกรดของอะไหล่ที่เค้าใช้ในหลายๆรายการ

จะไม่ต้องรอให้ใครมาบอกครับว่า น่าเอารถอันเป็นที่รักของท่านไปทำหรือไม่

เลี่ยงได้ก็เลี่ยงดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 10:42:52 »
อีก 1 เสียงที่ขอไม่เข้า บีควิก ครับ โดนมาแล้วเหมือนกันตอนไร้เดียงสาเรื่องนี้ เปลี่ยนผ้าเบรคแพงมากครับ ไปรู้อีกทีตอนหาของร้านอะไหล่ตัวอื่น พอมาถามเรื่องรุ่นผ้าเบรคตัวนี้เข้า แพงกว่าร่วมพันบาท เลือดซิบหัวแบะเลย

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 23:53:44 »
ขอบคุณครับ จะได้ อยู่ห่างๆ ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 11:20:32 »
ร้านพวกนี้ผมเติมแต่ไนโตรอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 20:39:01 »
ร้านแนวนี้ผมเอาไว้ตั้งศูนย์อย่างเดียวเลย ถ้ามีรายการซ่อมเข้าร้านข้างเฉพาะทางถูกกว่าเยอะ