ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถกระบะชอบสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้ครับ  (อ่าน 8780 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nocomment

• Newbie
  • *
Re: ทำไมรถกระบะชอบสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 09:43:17 »
นิสัยเหยียดนี่อยู่ในคนไทยตลอดเวลานะครับ ดูจากความคิดเห็น

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: ทำไมรถกระบะชอบสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 10:01:44 »
จอดแวะเยี่ยวแป้บเดียว ผมไม่ดับอะ ที่โล่งๆ อากาศถ่ายเทดี ก็ยังไม่ให้เค้าทำเหรอ ถ้าในลานจอดรถ ที่ปิดว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 15:45:10 »
จะว่าสามัญสำนึกก็น่าจะใช่ส่วนหนึ่ง

การศึกษา ก็อีกส่วนหนึ่ง

ส่วนใหญ่จะหนักไปทางคนตจว.ด้วยครับ หนักมากถึงมากที่สุด

เอาง่ายๆเลย ผมย้ายรร.ให้ลูก จากที่หนึ่ง ไปอีกที่หนึ่ง
ค่าเทอมโหดพอๆกันครับ

ต่างกันแค่ รร.นึงอยู่ในเขตกทม.
อีกรร.นึงอยู่ในเขตสมุทรสาคร

รร.กทม.กระบะน้อย แต่เก๋งเยอะ กระบะไม่ค่อยทำ แต่เก๋งทำเยอะ

มาเจอ รร.ในเขตสมุทรสาคร สลับกันเลย

เปลี่ยนจากคาร์บอนมอนน๊อกไซด์
เป็นคาร์บอนไดอ๊อกไซด์

เฮ้อ ไอ้คนพวกนี้ ปากบอกรักลูก แต่พฤติกรรมแม่มตรงกันข้ามเลย
ความเห็นนี้ดีมากครับ
ที่ผมเจอไม่ใช่กระบะอย่างเดียวมีทุกสภาพรถครับ ตั้งแต่รถเก็บขยะ ไปจนถึง
เก๋ง,ตู้,PPV รับส่งลูก ถ้าตัวพ่อ,อม่ยังทำตัวแบบนี้ อย่าหวังว่าเขาจะสอนลูกหลานให้
ดีรู้จักเดรงใจคนอื่นและส่วนรวมได้ครับ ยากถึงยากมากจนถึง...เป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 17:40:03 »
พวกเหยียด คน ตจว นี้ ถือว่า เป็นคนกลุ่มไหนครับ
5555  ผม กทม แท้ๆดั้งเดิม มากกว่า3รุ่น

แล้วคนขับรถใน. พื้นที่. กทม.  ไปขอดุบัตรประชาชนมาหรืออออออ

ออฟไลน์ Arima.K

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 13:07:33 »
อาจจะอั้นฉี่มานานมากๆจนต้องรีบวิ่งไปเข้าห้องน้ำครับ

ปล. เคย :-[

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2018, 16:23:15 »
อย่าไปว่าพวกเขาเลยครับ

มันจะเถียงเอาเปล่าๆ