ผู้เขียน หัวข้อ: งงกับข่าว tesla motor เซนต์สัญญาลงหลักสร้างโรงงานที่ไทยแล้ว ???  (อ่าน 5787 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาสื่อไทยออนไลน์หลายเจ้า เล่นข่าว tesla motor เซนต์สัญญาลงหลักสร้างโรงงานที่ไทยแล้ว แต่พอถามพวกที่อยู่ตามนิคมเค้าก็บอกว่ามีตัวแทน tesla มาจริงแต่แค่มาดูสถานที่เฉยๆ ไม่เห็นมาติดต่ออะไรอีกเลย boi ก็ยังไม่ได้คุยอะไรทั้งนั้น พอผมไปหาข้อมูลเพิ่มเติมก็พบว่ามีแต่แหล่งข่าวจากประเทศไทยที่เดียวเท่านั้น ไม่มีจากที่อื่นเลย แม้แต่ทางเวปไซด์หลักของเทสล่าก็เงียบกริบไม่มีข่าวเรื่องโรงงานใหม่อะไรทั้งนั้น พวกเต้าข่าวนี้เค้าจะเล่นแร่แปรธาตุอะไรกันครับ ผมงง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ปั่นหุ้น (นิคม)

ออฟไลน์ ps000000

ฮาสุด คือ ที่จะออก บูท ที่งานแสดงรถรอบนั้น  ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
แค่ลงเซอเวย์พื้นที่ไม่ใช่เหรอ...แต่ที่เป็นข่าวก็เพราะน่าจะปั่นหุ้นของนิคมมากกว่า

ถ้าสร้างจริงหรือมาจริง..ผมว่าคงไม่ลงแถวๆนั้นครับ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะแถวระยองหรือปราจีนบุรีมากกว่า

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
เพื่อปั่นหุ้นของบริษัทเจ้าของที่ดินนิคมครับ ตอนนี้ปั่นเสร็จแล้ว
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
วันนี้เห็นคันจริงแระ แถวดอนเมืองสวยดี

ออฟไลน์ yourturle

ตีข่าว ???
One Day.

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
สื่อไทย ออนไลน์ มีทั้งเพจปลอมและไม่ปลอม ถ้าไม่ปลอมผมเชื่อ 20% แต่ถ้าปลอม ผมไม่กดเข้าไปดูเลย :-[

ทุกวันนี้ข่าวในโซเชียล มันเลอะเทอะ

ออฟไลน์ SM.

ไม่รู้มีอะไรเบื้องหลังบ้าง ได้แต่รอดูกันต่อไป

ออฟไลน์ เขี้ยวหัก

• Newbie
  • *
ยังไม่มาในไทย แต่จะไปจีนก่อนครับ
อเมริกายังผลิตไม่ทันเลย
รถที่มียอดจอง 180,000 ใน24ชั่วโมง นี่มันฮอตพอๆกับไอโฟนเลยทีเดียว
มือใหม่หัดขับ