ผู้เขียน หัวข้อ: หลุดภาพด้านหน้า Mazda 3 Minorchange จากโบรชัวร์ญี่ปุ่น เตรียมเจอกันในไทยปลายปีนี  (อ่าน 9652 ครั้ง)

ออฟไลน์ Greentea

• Jr. Member
  • **
  • รักในหลวง 💛

สิ่งที่เปลี่ยนเบื้องต้น

- กระจังหน้า
- รายละเอียดภายในโคมไฟ
- ไฟตัดหมอก LED
- กันชนหน้า
- ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง

เครดิต carscoops.com

-------------------------------------------------------------------------------------

รายละเอียดเพิ่มเติม อ่านได้ที่
http://www.headlightmag.com/mazda-3-minorchange-japan-leaked/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2016, 08:56:58 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
เปลี่ยนเยอะมาก

ออฟไลน์ Pegasus7700

หากมาสด้าสามยังไม่ไปเปลี่บนบั่นท้าย  มันยังถือว่าไม่จบ
รอmodel changeละทีนี้
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ps000000

หน้ามันเหมือนกันเข้าไปทุกที (ทุกรุ่นของ Mazda)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เปลี่ยนน้อยมากจริงๆ ด้านหน้า

ออฟไลน์ jg333

• Full Member
ครั้งแรกที่เห็น ทำไมคล้าย  Mazda 2

ออฟไลน์ O_o"

ขับรถมาผ่านๆคงคิดว่าเป็นรุ่นเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2016, 09:38:37 โดย O_o" »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ดูสวยลงตัวเยอะขึ้นเลยครับผม

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ไฟเลี้ยวเอาขึ้นมาข้างบนอยู่กับไฟหน้าหรือยังครับ ไว้ด้านล่างกลัวโดนหินมากๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมชอบกว่าตัวเก่าเยอะเลยครับ สวยขึ้นเยอะ แนวๆ cx 3

แต่ถ้าจะให้ไม่เลือกcivic

ขอเบรคhold กับเติมe85แล้วไฟเครื่องไม่ขึ้น เก็บเสียงดี ผมจะขัดใจเมียไม่เอาcivic

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอภายในแบบ cx4 ได้มั๊ยครับ!!!
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ -Brian

ดีแล้วที่ไม่เปลี่ยนเยอะ เพราะภายนอกดูดีอยู่แล้ว
ขอออฟชั่นที่มันขาดๆเกินๆ ให้มันโอเคซักที
ครูส คอนโทรล . เบาะไฟฟ้า . เบรคมือไฟฟ้า . เพิ่มวัสดุซับเสียงให้เท่ามาสด้า2 หรือดีกว่ายิ่งดี

ถ้าจะเด็ด ขอ I-activesense แบบ CX3 มาครบๆเลย ในตัวTop Sp จะดีมาก ปลายปีผมซื้อเลยถ้ามาจริง

ออฟไลน์ GOBBS

อยากให้มีรุ่น top ใส่ 2.2 skyD ราคาพอๆกับ civic RS (แพงกว่าหน่อยก็ได้ แต่ขอ option ครบ)
ถ้าอิงตัวเลขจาก cx5 2.2D ขับสอง
Mz3 2.2"อาจจะ"(อันนี้มโน) 0-100 ที่ 8.9วิ / 80-120 ที่ 6.7วิ กินน้ำมันที่ 16โลลิตรได้เลยนะ
แรงแพ้ซิลฟี่โบนิดนึง แต่ประหยัดกว่าเยอะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ muza

ผมชอบกว่าตัวเก่าเยอะเลยครับ สวยขึ้นเยอะ แนวๆ cx 3

แต่ถ้าจะให้ไม่เลือกcivic

ขอเบรคhold กับเติมe85แล้วไฟเครื่องไม่ขึ้น เก็บเสียงดี ผมจะขัดใจเมียไม่เอาcivic
http://www.headlightmag.com/mazda-3-minorchange-japan-leaked/
มีเบรคมือไฟฟ้าแล้วครับ ^^"
 น้ำมันผมว่าตอนนี้เติมโซฮอล ก็ราคาไม่ต่างละนะครับ^^"

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

สวยชึ้นครับ ดูทะมัดทะแมงขึ้น ลายล้อใหม่แอบคล้าย MX-5 นะครับ  ;)
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ vantipz

ขอ 2.2 ดีเซลมาพร้อมด้วยเลยนะครับ  8)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เป็นหมีหน้าดุกว่าเดิม XD
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อยากให้มีรุ่น top ใส่ 2.2 skyD ราคาพอๆกับ civic RS (แพงกว่าหน่อยก็ได้ แต่ขอ option ครบ)
ถ้าอิงตัวเลขจาก cx5 2.2D ขับสอง
Mz3 2.2"อาจจะ"(อันนี้มโน) 0-100 ที่ 8.9วิ / 80-120 ที่ 6.7วิ กินน้ำมันที่ 16โลลิตรได้เลยนะ
แรงแพ้ซิลฟี่โบนิดนึง แต่ประหยัดกว่าเยอะ

ถ้ามีผมซื้อจริง ๆ นะ

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member

Minorchange
น่าจะมีตั้งรับ civic RS บ้างละ  แต่จะลุกด้วย 2.2 ดีเซล มันคงจะดุเดือดน่าดู (ซึ่งมันคงไม่เกิดขึ้น)
....แต่ถ้ามันเกิด! คงมีหลายๆคนได้เปลี่ยนรถละมั้ง ::)  :P

ออฟไลน์ yaoya

• จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
ผมว่ายากครับที่จะใส่ 2.2 มา ราคาคงพุ่งตามแรงบิดแน่แท้

ถ้า2.0 ใส่อะไรมาเพิ่มอาจเป็นได้

ออฟไลน์ Activehybrid

เก๋งดีเซลผมคงไม่หวังครับ ความเป็นไปได้แทบจะ0.1% ถ้ามาราคาคงไป1.2ล้าน

ออฟไลน์ ottomjd

• **
โดยรวมแล้วภายนอกภายในดูดีขึ้น ภายในเหมือน cx-4 แค่นี้ก็เปลี่ยนค่อนข้างเยอะนะครับ
แต่ผมมองว่าคงไม่มี 2.2D เป็นแน่ ขนาด cx-5 ตัว 2.0 เบนซิลไป 2.2 ดีเซล ออฟชั่นเหมือนกันทุกอย่าง ต่างแค่เครื่องกับล้อ แต่ราคาพุ่งไปอีก 200,000 ยังไม่นับรวมออฟชั่นจัดเต็มระบบต่างๆ ผมเลยมองว่าคงไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะทำราคาแข่งกับ civic ลุ้นให้เพิ่มออฟชั่นระบบต่างๆเหมือนใน CX-3 น่าจะง่ายกว่าครับกับเก็บเสียงดีๆ แค่นั้นก็น่าจะเพียงพอละครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ไฟตัดหมอก mc แล้ว เห็นว่าต่าง

อื่นๆ มองไกล ไม่ต่าง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สเปคในไทยจะเป็นยังไงนะ รอลุ้น

ออฟไลน์ Inwsatan

• **
เก็บเสียงi-activesenseเครื่อง2.5เอามาชนซิวิคโบ

ออฟไลน์ O_o"

มีแต่เครื่อง ดีเซล 1.5 103 แรงม้า ลิตรพึ่งเปิดตัวไปในยุโรปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2016, 15:50:37 โดย O_o" »

ออฟไลน์ SM.

เปลี่ยนน้อยจริงๆ แต่ก็ตามแบบฉบับยี่ห้อนี้เค้าแหละครับ จะเปลี่ยนอะไรเยอะแยะ  :-X :-X :-X

รอดูภายใน

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
มาแล้วไงรถ 2 ใน 7 รุ่นใหม่ที่มาสด้าจะเปิดตัวในปีนี้ (sedan + hatch)

ไฟหน้าใหญ่ขึ้น กระจังหน้าใหญ่ขึ้น เพิ่มขอบโครเมี่ยมหนาขึ้นนิดหน่อย แต่ดูหรู ดูดีขึ้นเป็นกอง

เปลี่ยนไฟท้ายใหญ่ขึ้นหน่อย จบเลย  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2016, 16:13:29 โดย Ball and The HellCat »
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ chobitstae

• Newbie
  • *
ถ้า2.2 D มาไม่เกิน 1.2 ล้าน ปีหน้าไปจองเลยครับ  :-*

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ถ้า Diesel มาผมว่าเป็น 1.5 ถ้าหวังผลภาษีนะ

2.2 ไม่น่ามา
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(